Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โดนเบอร์ 021174777 โทรตามทวงหนี้

somkiatr

28/01/2018 10:49:50
182
มีใครโดนบ้างครับ โทรมาบ่อยมากครับ เกือบทุกวันเลย จนผมรำคาญมาก เพราะค้างค่าบริการอินเตอร์เน็ต แค่ 1 เดือนของทรู 800 กว่าบาท เมื่อวานทนไม่ไหวต้องไปชำระในห้าง 555  วันนี้่ยังโทรมาอีกครับ นึกว่าผมยังไม่ได้ชำระ  แต่พอดูข้อมูลก็เปลี่ยนเป็นพูดว่าได้รับการชำระเรียบร้อยแล้ว  รู้สึกเดี๋ยวนี้ทรูมันเน้นเรื่องการให้ลูกค้าชำระค่าบริการให้ตรงเวลามากขึ้น ซึ่งเราก็ไม่ได้มีเจตนาจะเบี้ยวค่าบริการแต่อย่างใด เพียงแต่บางทีเราก็ยังไม่มีโอกาสไปชำระ เพราะจะว่างแค่เสาร์-อาทิตย์ วันธรรมดาก็ทำงานครับ
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

28/01/2018 10:50:50
15
ลง pantip ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

SirIsexnewTA

28/01/2018 11:14:39
387
อ้างอิง : โดนเบอร์ 021174777 โทรตามทวงหนี้ - somkiatr
มีใครโดนบ้างครับ โทรมาบ่อยมากครับ เกือบทุกวันเลย จนผมรำคาญมาก เพราะค้างค่าบริการอินเตอร์เน็ต แค่ 1 เดือนของทรู 800 กว่าบาท เมื่อวานทนไม่ไหวต้องไปชำระในห้าง 555  วันนี้่ยังโทรมาอีกครับ นึกว่าผมยังไม่ได้ชำระ  แต่พอดูข้อมูลก็เปลี่ยนเป็นพูดว่าได้รับการชำระเรียบร้อยแล้ว  รู้สึกเดี๋ยวนี้ทรูมันเน้นเรื่องการให้ลูกค้าชำระค่าบริการให้ตรงเวลามากขึ้น ซึ่งเราก็ไม่ได้มีเจตนาจะเบี้ยวค่าบริการแต่อย่างใด เพียงแต่บางทีเราก็ยังไม่มีโอกาสไปชำระ เพราะจะว่างแค่เสาร์-อาทิตย์ วันธรรมดาก็ทำงานครับ
แบบนี้แหละดีแล้วครับ เราค้างอยู่เขาโทรตามก็ถูกต้องแล้ว วันละครั้งก็ไม่ได้มากมายอะไร เป็นการกันลืมด้วย ผมว่าบริษัทเขาใส่ใจดีนะครับ ถ้าเราจ่ายหมดแล้วแล้วโทรมาอยู่นั่น พอรับก็บอกจ่ายไปแล้วตรวจเช็คได้แต่ก็ยังโทรมาอีกกวันละหลายรอบหรือรอบเดียวก็ตาม แบบนี้ถือว่าระบบการทำงานไม่ดี ไม่มีการส่งต่อข้อมูลที่ชัดเจน ควรถูกประนามครับ แต่กรณีปกติแบบนี้ผมว่าต้องชื่นชมนะ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

28/01/2018 11:29:38
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - SirIsexnewTA
อ้างอิง : โดนเบอร์ 021174777 โทรตามทวงหนี้ - somkiatr
แบบนี้แหละดีแล้วครับ เราค้างอยู่เขาโทรตามก็ถูกต้องแล้ว วันละครั้งก็ไม่ได้มากมายอะไร เป็นการกันลืมด้วย ผมว่าบริษัทเขาใส่ใจดีนะครับ ถ้าเราจ่ายหมดแล้วแล้วโทรมาอยู่นั่น พอรับก็บอกจ่ายไปแล้วตรวจเช็คได้แต่ก็ยังโทรมาอีกกวันละหลายรอบหรือรอบเดียวก็ตาม แบบนี้ถือว่าระบบการทำงานไม่ดี ไม่มีการส่งต่อข้อมูลที่ชัดเจน ควรถูกประนามครับ แต่กรณีปกติแบบนี้ผมว่าต้องชื่นชมนะ 55
เข้าใจครับว่าโทรมาเพื่อเตือนให้ชำระ ซึ่งผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ถ้าโทรมาแจ้งสัก 1-2 ครั้งแรก ก็ถือว่ารับทราบแล้ว ทิ้งระยะสักหน่อยเพื่อให้เราไปชำระ  แต่นี่โทรมาบ่อยเกิน บางวันโทรมามากว่า 3 ครั้ง ครั้งหลังๆโทรมาแล้วไม่พูด พอเรารับสายมันก็วางหูใส่ครับ ดูในกระทู้ pantip.com แล้วโดนกันเพียบเหมือนกันครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

taung2611

28/01/2018 11:56:18
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - somkiatr

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - SirIsexnewTA
เข้าใจครับว่าโทรมาเพื่อเตือนให้ชำระ ซึ่งผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ถ้าโทรมาแจ้งสัก 1-2 ครั้งแรก ก็ถือว่ารับทราบแล้ว ทิ้งระยะสักหน่อยเพื่อให้เราไปชำระ  แต่นี่โทรมาบ่อยเกิน บางวันโทรมามากว่า 3 ครั้ง ครั้งหลังๆโทรมาแล้วไม่พูด พอเรารับสายมันก็วางหูใส่ครับ ดูในกระทู้ pantip.com แล้วโดนกันเพียบเหมือนกันครับ
ลองสมัครพวก mobile banking เพื่อชำระค่าบริการต่าง ๆ ดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ผมชำระสินเชื่อ ค่าบัตร ค่าใช้บริการต่าง ๆ 4 - 5 รายการต่อเดือน ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที เงินเดือนเข้าบัญชีปุ๊บ จ่ายหนี้ปั๊บ เงินเดือนหมด สบายใจ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

SirIsexnewTA

28/01/2018 12:13:42
387
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - somkiatr

55 
รีพอร์ทเลยครับงี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เหน่งบา

28/01/2018 18:55:08
1,866
พนักงานที่ว่า อาจเคยอยู่บริษัทติดตามหนี้สินมาก่อนก็ได้ครับ เพราะในอาชีวะของเขา ทำแบบนี้คือดีแล้ว ชอบแล้ว ประเสริฐแล้ว ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

RockDragon

28/01/2018 19:12:57
2,893
ทำแบบนี้เหมือนกับไล่ลูกค้าให้ไปใช้บริการของเจ้าอื่นนะเนี๊ย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Five

28/01/2018 20:11:42
100
True น่าจะรักษาน้ำใจลูกค้าบ้าง
อย่างน้อยส่งเป็น sms เตือนก็ยังดีครับ -_-"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

somkiatr

28/01/2018 20:29:47
182
ตอนนี้เน็ตที่บ้านใช้ไม่ได้อีกครับ เพราะหม้อแปลงไฟฟ้าระเบิดแถวซอยรามคำแหง 100 เลยทำให้โดนหางเลขมาด้วย ก็เลยเชื่อมต่อกับมือถือ WIFI HOTSPOT ใช้ 4G ของ AIS ความเร็วไม่อยากจะบอกว่ามันแทบไม่แตกต่างจากเน็ตบ้านเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

bonus79

28/01/2018 21:17:49
1,133
ยังดีนะครับ ของผมนี่เบอร์คนรู้จักโทรทวงหนี้ทุกคนเลยครับ 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

choti23

28/01/2018 22:58:51
14
น่าจะเป็นที่ระบบการติดตามหนี้  ของบริษัทใหญ่จะใช้บริษัท Outsourse ติดตามหนี้ 

บริษัทเจ้าหนี้จะขายรายชื่อลูกค้าที่เป็นหนี้ค้างในระบบ  ให้กับบริษัทติดตามหนี้ Outsourse

เป็นผู้คำเดินการทวงถาม  ถ้ามีการชำระ Outsourse ก็จะได้รายได้  มันเลยมีการโทรทวงถาม

ค่อนข้างถี่  แต่ผมก็ใช้ Internet ของทรูเหมือนกัน   ไม่เคยมีการโทรทวงถามเลยครับ

ครบ 2 เดือนตัดสัญญาณทันที   แบบกรณีผมยังงี้เซ็งกว่ามาก  เราหาสาเหตุตั้งนานทำไม

Internet ใช้ไม่ได้  โทรเข้าศูนย์เท่านั้นแหละรู้เรื่องเลย  ค้างชำระ 2 เดือน 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

Golf

29/01/2018 11:27:25
60
อันนี้ไม่น่าบ่นครับ

ผมโดน Citibank

ผมโอนค่าชำระผิด ... เลยวันมาแล้ว เค้าโทรมาแจ้งว่ายังไม่ได้จ่าย พอเช็คถึงได้รู้ แต่ก็กะว่าจะจ่ายไปเดือนหน้าเลยเพราะโดนค่าปรับไปแล้ว และจะได้ไม่ต้องเสียค่าโอนครั้งนี้

แต่พนักงานที่โทรมาบอกว่าถ้าชำระก่อนสี่ทุ่มจะไม่โดนแม้ว่าเลยมาแล้ว

เราก็วุ่นวายหาทางโอนจ่าย (ไม่ได้ยากหรอกครับ แต่มันต้องมาทำ)

แต่พอถึงเวลาก็โดนค่าปรับปรกติซะงั้น!!! และโดนค่าโอนครั้งนี้ไปอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ชา

20/06/2018 21:35:17
พึ่งโดนค่ะ วัน หลาย ๆ รอบ โทรมาพอรับก่วางสาย อีเอ็มเอสอีกรู้แล้วค่ะว่าค้างจ่าย แต่เบอรนี้เปนของพี่สาว เครื่องที้เปิดพร้อมเบอก่เจ๊งไปแล้ว แต่ติดตรงทำสัญญาเปนปี ไม่คุ้มเลยค่ะ
หยิกหู 0
"โดนเบอร์ 021174777 โทรตามทวงหนี้"