Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ amp งบไม่เกิน 4000 หน่อยครับ

กุลภัทร รักสกุล

23/01/2018 16:18:30
2
รบกวนท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำ amp พกพาหน่อยครับ จะมือ 1 หรือมือ 2 ก็ได้

ผมใช้หูฟัง shure se215spe สาย linum bax จุก spinfit

มี dap fiio x3 iii กับไฟล์เพลง 16 บิท 24 บิท อยู่แล้ว

คาแรกเตอร์ของเสียงที่มีคือโทนเสียงกลางจะเด่นตามหูฟัง shure แต่ขาดความหนาของเสียง กับอิมแพคเบสที่ผมคิดว่ายังน้อยไปหน่อยเวลาฟังเพลง rock matal

เลยอยากได้ amp ที่มาช่วยเพิ่มมวลของเบส และเพิ่มความหนาให้เสียงร้องอีกหน่อยครับ 

เพลงที่ผมฟังค่อนข้างหลายแนวพอสมควร ถ้า rock metal ผมรู้สึกว่ามันไม่สุด ขาดอิมแพคเบส กับเสียงจะบางๆไปหน่อย มีวง BMTH , Dream Theater , A7X , Evanescence , Metallica , Muse , Slipknot , Trivium

ส่วนเพลงด้านล่างนี้แค่ dap กับหูฟังที่มีก็เพียงพอแล้วครับ ฟังสบายๆ รู้สึกว่ามันกำลังดี
pop poprock ก็จะมี arctic monkey , bastille , coldplay , maroon 5 , imagine dragon

หรือเพลงเบาๆซอฟๆก็จะมีพวก audiophile , adele , ed sheeran , jason mraz , john mayer , jack johnson บางครั้งก็มีฟัง classic บ้าง

ถ้าฟังพวก rock metal มันรู้สึกไม่ค่อยสุดครับ ลองปรับ eq ในย่านต่ำดูแล้ว แต่ก็ยังไม่ใช่ เลยคิดว่าคงต้องหาแอมพ์มาชดเชยตรงนี้ครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ พอดีเป็นมือใหม่ หัดเล่น low end ก่อนครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

23/01/2018 16:37:10
1,057
แนะนำ Fiio A5 เลยครับ

ช่วยเรื่องเนื้อเสียง แรงปะทะ และเพิ่มเเรงขับขึ้นมาแบบสังเกตุได้ชัด
เข้ามาช่วยเติมเต็มในสิ่งที่ต้องการอยู่ได้เเน่นอนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"แนะนำ amp งบไม่เกิน 4000 หน่อยครับ"