Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำหูฟังหน่อยครับ

Overdoseband

04/01/2018 13:55:22
0
ชอบแนวออนเอียร์ มีงบ3พัน
ใช้ฟังเพลงทั่วไป แต่เน้นเพลงร็อค 
ฟังจากแอพครับ เล็งไว้เยอะมากจนไม่รู้จะเอาไรดี

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

04/01/2018 13:57:34
1,368
grado sr60e ครับ  แต่ถ้าขยับได้อีกนิดไป  sr80e ได้จะดีมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

04/01/2018 14:04:06
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - tangkoo.
grado sr60e ครับ  แต่ถ้าขยับได้อีกนิดไป  sr80e ได้จะดีมาก
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

04/01/2018 14:06:21
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - tangkoo.

รบกวนถามต่อหน่อย อินเอียร์กับออนเอียร์เวลาฟังเพลงนี่มันให้เสียงต่างกันมากมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tangkoo.

04/01/2018 14:24:11
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Overdoseband

รบกวนถามต่อหน่อย อินเอียร์กับออนเอียร์เวลาฟังเพลงนี่มันให้เสียงต่างกันมากมั้ยครับ

ต่างกันครับออนเอียร์จะเป็นลักษณะ แปะที่หูยังมีเสียงภายนอกลอกเข้าลอดออก ให้ได้ยินบ้าง

ส่วนอินเอียร์จะเป็นลักษณะ ยัดเข้าไปในรูหู  จะกันเสียงได้ดีกว่า  อันนี้ขึ้นอยู่กับความถนัดของแต่ละคน  บางคนก็ใช้หูแบบอินเอียร์ไม่ได้  สิ่งที่จะทำให้เสียงต่างอีกอย่าง คือจุกหูฟัง  เพราะลักษณะหูแต่ละคนไม่เท่ากัน  หูฟังตัวเดียวกันแต่ใช้จุกคนละแบบ  ก็ทำให้เสียงต่างได้  แค่เสียบลึกเสียบตื้น ก็มีผลต่อเบสแล้วครับ  อันนี้ต้องไปลองด้วยตัวเองจริงๆครับ

ส่วนแบบไหนจะดีกว่ากัน  ส่วนใหญ่ถ้าราคาใกล้ๆกัน  เสียงที่ได้จากออนเอียร์มักจะได้เปรียบ  เพราะขนาดไดร์เวอร์ที่ใหญ่กว่าครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

04/01/2018 15:06:04
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - tangkoo.
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Overdoseband

ต่างกันครับออนเอียร์จะเป็นลักษณะ แปะที่หูยังมีเสียงภายนอกลอกเข้าลอดออก ให้ได้ยินบ้าง

ส่วนอินเอียร์จะเป็นลักษณะ ยัดเข้าไปในรูหู  จะกันเสียงได้ดีกว่า  อันนี้ขึ้นอยู่กับความถนัดของแต่ละคน  บางคนก็ใช้หูแบบอินเอียร์ไม่ได้  สิ่งที่จะทำให้เสียงต่างอีกอย่าง คือจุกหูฟัง  เพราะลักษณะหูแต่ละคนไม่เท่ากัน  หูฟังตัวเดียวกันแต่ใช้จุกคนละแบบ  ก็ทำให้เสียงต่างได้  แค่เสียบลึกเสียบตื้น ก็มีผลต่อเบสแล้วครับ  อันนี้ต้องไปลองด้วยตัวเองจริงๆครับ

ส่วนแบบไหนจะดีกว่ากัน  ส่วนใหญ่ถ้าราคาใกล้ๆกัน  เสียงที่ได้จากออนเอียร์มักจะได้เปรียบ  เพราะขนาดไดร์เวอร์ที่ใหญ่กว่าครับ

ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนแนะนำหูฟังหน่อยครับ"