Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ระบบreal sound ของoppo ใช้กับหูฟังรุ่นไหนดี

Sashimi11

03/01/2018 18:00:48
0
ระบบreal sound ของoppo ใช้กับหูฟังรุ่นไหนดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

lukephong

04/01/2018 00:20:22
81
ตามโพยของออปโป้เอง ผมสรุปเป็นภาษาผมคือมันเป็นระบบช่วยจัดการระบเสียงสเตริโอให้ดีขึ้นน่ะครับ
ใช้กับหูฟังเท่านั้น
หลังจากลองเสียบ hifiman re 4oo เข้าไปลองฟังดุ สำหรับผมพบว่ามันให้สุ้มเสียงที่น่าฟังขึ้นจริงๆ ในทุกๆ ด้าน คือ มีความสมจริงมากขึ้น เมื่อเทียบกับไม่เปิดระบบ real sound คือ ทั้ง ทุ้ม กลาง แหลม การแยกเสียงซ้ายขวา มิติของเสียง เวทีเสียง ฯลฯ 

อันนี้ผมเปิดฟังด้วยเพลงติดเครื่องเลยนะครับ เพราะเครื่องผมยังไม่ได้ลงเพลงเลย

ดังนั้น ไม่ว่าจะเสียบหูฟังตัวไหนเข้าไป เมื่อคุณเปิดระบบนี้จะได้ฟังเสียงที่ดีขึ้น

อย่าเพิ่งเชื่อผมนะครับ ลองเสียบหูฟังที่คุณคุ้นเคยแล้วลองเปิด กับปิดระบบนี้สลับกัน จะฟังออกได้เองโดยไม่ต้องเพ่ง ไม่ต้องจับผิดเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Dhdixhjssj

17/06/2023 21:57:40
ว้าว
หยิกหู 0
"ระบบreal sound ของoppo ใช้กับหูฟังรุ่นไหนดี"