Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เหน่งบาตัดแปะ....บัตรเชิญที่ลืมไม่ลง

เหน่งบา

31/12/2017 06:02:35
1,866

จดหมายเชิญเขียนว่า "วันที่ 27 กันยายนนี้ ช่วยทำตัวให้ว่างนะ มากินข้าวเย็นที่บ้านผม"

แขกสิบสี่คนผู้ได้รับจดหมายเชิญไปตามนัด ทั้งหมดนั่งล้อมวงโต๊ะอาหาร ข้างเก้าอี้แต่ละตัววางกระเป๋าเอกสารใบหนึ่ง

เจ้าของบ้านบอกแขกทั้งหมดว่า "นี่แน่ะ ผมอยากให้พวกคุณรู้ว่าพวกคุณมีความหมายต่อชีวิตผมแค่ไหน ตอนที่ผมมาแอลเอ. ผมนอนบนโซฟาบ้านพวกคุณ ผมโชคดีมากที่ได้พวกคุณเป็นเพื่อน และผมจะไม่มีวันเป็นอย่างที่ผมเป็นในวันนี้โดยปราศจากพวกคุณ ดังนั้นเป็นเรื่องสำคัญมากตอนที่เรายังอยู่กันครบถ้วนอย่างนี้ ที่ผมขอตอบแทน ผมอยากให้ทุกคนเปิดกระเป๋าเอกสาร"

แขกทั้งสิบสี่คนเปิดกระเป๋า แล้วตะลึง ภายในแต่ละใบบรรจุธนบัตรหนึ่งล้านดอลลาร์

เจ้าของบ้านพูดต่อด้วยรอยยิ้ม "ผมรู้ว่าเราผ่านช่วงชีวิตที่หนักหนาสาหัสมา บางคนในกลุ่มเรายังต้องดิ้นรนอยู่ ตอนนี้พวกคุณไม่ต้องห่วงลูกๆ ไม่ต้องห่วงเรื่องที่เรียน ไม่ต้องห่วงเรื่องผ่อนบ้านอีก อ้อ! ผมจ่ายค่าภาษีเงินได้ของเงินก้อนนี้ให้พวกคุณเรียบร้อยแล้ว"

นี่คือเรื่องจริงที่เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 27 กันยายน 2013

เจ้าของบ้านคนนั้นเป็นนักแสดงชื่อ จอร์จ คลูนีย์ ผู้ถือคติ มีบุญคุณต้องทดแทน มีเพื่อนดี ต้องยิ่งทดแทนหนักขึ้นล้านเท่า

.………………...

วินทร์ เลียววาริณ
เฟซบุ๊ก https://www.facebook.com/winlyovarin/

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

31/12/2017 06:07:40
1,866

แม้ปัจจุบัน รูปลักษณ์ภายนอกของป๋าจอร์จจะเปลี่ยนแปลงไปตามวัย
แต่ภาพป๋าในใจผมยังคงหล่ออยู่เสมอครับ
...ความทรงจำจะไม่งดงามน้อยลงเพราะกาลเวลา

ปล.สาบานได้ผมไม่ได้ชอบผู้ชาย
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 2

Lekkiki

31/12/2017 09:21:47
113
ผ่านไปกี่ปี มิตรภาพไม่เคยเปลี่ยน ...
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

31/12/2017 15:18:22
1,368
ช่วงหลังไม่ค่อยเห็นแกเล่นหนังเลยครับ  คิดถึงมาดตอนเล่นหนัง  คนอะไรจะเนี๊ยบจะลุยก็ดูดี ทุกลุคจริงๆ คล้ายๆป๋า ฌอน คอนเนอรี่ ในอดีต อยู่เหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 1
"เหน่งบาตัดแปะ....บัตรเชิญที่ลืมไม่ลง"