Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใช้ android usb-c อยากถามเรื่อง dac amp ครับ

นปยอาาอากนกาาแน

27/12/2017 00:23:09
ผมใช้ android usb-c แล้วสนใจ dac amp fiio q1 mark 2 

ผมอยากใช้ภาค dac ด้วย ต้องทำยังไงครับ หาสาย usb-c > mini ไม่ได้ 

ไม่อยากใช้พวก aqua ครับ ผมชอบตัวใหญ่ๆมากกว่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

27/12/2017 10:05:43
ถ้าหา usb-c > mini ไม่ได้ก็ซื้อ adapter usb-c > usb-a (female) แบบที่ใช้สำหรับ Macbook แต่เอาใช้เป็นสาย OTG สำหรับมือถือ Android ได้ด้วย หาซื้อได้ตาม iStudio, Banana IT หรือร้านขายคอมทั่วๆไป แล้วก็เอาสาย usb ที่แถมมากับ fiio มาเสียบได้เลยครับ แต่พะรุงพะรังหน่อยนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Number9IX

27/12/2017 11:40:35
51
ถ้าไม่อยากหา adapter ก็รอไปก่อนครับ คิดว่าอีกสักระยะน่าจะหันมาทำขายกันมากขึ้นครับ
ปล.เห็นในเว็บว่ามีรูป "สายสัญญาณ Labkable Pandora Jumper USB-C - Micro USB" (ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ รอเฮียมาตอบละกัน)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sangka

27/12/2017 15:26:56
48
เมื่อก่อนก่อนหายากต้องสั่ง Ali ตอนนี้เห็นในไทยเห็นมีขายแล้วลองค้นดูครับShanling L2 สาย USB Type C เป็น Micro USB
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใช้ android usb-c อยากถามเรื่อง dac amp ครับ"