Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากได้ลายแทงที่ขายหรือรับสั่งทำ ชั้นวางของโชว์หน้าร้านแบบเท่ๆ สไตล์ลอฟ

replay

15/12/2017 04:18:54
23
รบกวนกระดานจับฉ่ายสักหน่อยครับ   ตอนนี้ผมกะลังปรับปรุงร้านใหม่   อยากได้ชั้นเหล็กวางของไว้ตั้งโชว์สินค้าหน้าร้าน   เป็นชั้นวางขนาดกว้างสัก 120 ซม.กะลังสวย

ที่เคยเห็นมีขายก็แคบไปหน่อยบ้างก็ดูเหมือนที่วางของสตอกในโกดังมากไป   อยากได้ความกว้างสัก 120ซม.  ชั้นวางของธรรมดาๆที่วางขายโดยมากกว้างอย่างเก่งก็ 60 ซม.  อยากได้เป็นตัวเดียววางยาวๆจะดูเด่นกว่าเอาสองตัวมาต่อกัน

ชั้นวางของแบบเป็นแบบโครงเหล็กกล่อง 1 นิ้ว  ผสมกับตะแกรงเหล็กฉีก  ทำสีดำๆสไตล์ Loft ไม่รู้ว่าที่ไหนเขามีทำขายแบบสำเร็จบ้างหรือเปล่าครับ   จะไปจ้างร้านเชื่อมเหล็กหน้าปากซอยทำตามแบบก็เกรงว่าเขาจะทำออกมาไม่ได้อย่างทีคิด  

ลักษณะแบบที่ตั้งอยู่หน้าร้านมั่นคงสาขาปิ่นเกล้าอย่างนั้นเลยที่อยากได้  แต่ไม่รู้แหล่งครับ  ใครพอทราบแหล่งผลิตหรือที่มีขายบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

chene

16/12/2017 21:40:33
353
สั่งทำเลยครับ ลองหาช่างฝีมือดีดี ละเอาแบบไปให้ช่างลองตีราคาดูครับบ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

17/12/2017 00:14:13
4,282
ถ้าแบบที่ปิ่นเกล้า ผมสั่งทำครับ

ตอนแรกทำเป็นตู้ไม้ ปรากฏว่ามันดูทึบไป มองสินค้าไม่ทะลุถึงกัน ผมก็เลยสั่งทำเป็นเหล็กแบบโปร่ง ซึ่งจริงๆร้านเหล็กทั่วไปทำได้หมดครับ แต่เอามาเชื่อมติดกัน เอาตะแกรงแปะลงไปหน่อย แล้วก็แค่เอาสี TOA แบบดำด้านพ่นเท่านั้นเองครับ

แต่ร้านผมแนะนำไม่ได้ เพราะผมไม่รู้จักเองครับ คนที่เค้ารับเหมาทำสาขาปิ่นเกล้า เค้าน่าจะวิ่งไปจัดการกับร้านที่รับทำเหล็กเองโดยตรง แต่ถ้าสนใจผมจะขอเบอร์โทรร้านทำเหล็กมาให้นะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

replay

18/12/2017 03:14:18
23
ขอบคุณเฮียและน้องเชนมากครับ   

ตอนนี้ติดต่อได้เจ้านึงกะลังส่งให้เขาตีราคาอยู่ครับ  เห็นผลงานที่ผ่านมาเขาทำได้อย่างที่อยากได้พอดี  และแบบทำสำเร็จที่เขามีขายก็ว่าจะซื้อมาวางในจุดอื่นด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากได้ลายแทงที่ขายหรือรับสั่งทำ ชั้นวางของโชว์หน้าร้านแบบเท่ๆ สไตล์ลอฟ"