Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังสองข้างเสียงออกไม่เท่ากัน

Not_Me

12/12/2017 16:51:28
ประมาณเดือนก่อนๆผมได้หูฟังมาตัวนึง สั่งมาจาก lazada พอใช้ไปสักพักเสียงข้างขวาจะเบากว่า คือใช้กับไอโฟนครับ แล้วไอโฟนมันจะมีฟังชั่นให้ปรับระดับเสียงได้ พอปรับแล้วเสียงเท่ากันตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอใช้ไปอีกสักพักเป็นหนักกว่าเดิมอีกครับ ตอนนี้ข้างขวานี่แทบจะไม่ดังเลย ลองสลับข้างของสายหูฟังดูแล้วเสียงข้างขวาก็ยังเบากว่าเหมือนเดิม ผมเลยคิดว่าน่าจะไม่ได้เป็นเพราะสาย อยากสอบถามว่าสาเหตุเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไหม มีที่ไหนรับซ่อมบ้าง แล้วถ้าซ่อมราคาจะประมาณเท่าไหร่ (หูฟังที่ว่านี่คือ kz zst ครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

megaguy

12/12/2017 18:32:21
28
เกิดจากความบกพร่องของตัวไดร์เวอร์ครับ ต้องเปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่ ทางแก้คือ ส่งเครม หรือซื้อใหม่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Not_Me

12/12/2017 18:53:53
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - megaguy

เกิดจากความบกพร่องของตัวไดร์เวอร์ครับ ต้องเปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่ ทางแก้คือ ส่งเครม หรือซื้อใหม่ครับ

คือตอนแรกก็ว่าจะส่งเครมนั่นแหละครับแต่ไปๆมาๆหาใบประกันไม่เจอ แบบนี้นี่คือซ่อมไม่ได้ใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

megaguy

12/12/2017 20:11:27
28
ให้อธิบายสั้นๆคือซ่อมไม่ได้ครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

megaguy

12/12/2017 20:16:52
28
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - megaguy
ให้อธิบายสั้นๆคือซ่อมไม่ได้ครับ 
พิมสาระไปตั้งยาวทำไมขึ้นแค่นี้ T_T

คือปกติไดร์เวอร์อินเอียร์เล็กๆจะซ่อมยาก มันจะมีขดลวดเล็กๆที่ลงกาวไว้ครับ การแยกออกมาตรวจสอบได้ลำบาก แล้วยิ่งหูฟังราคาไม่แพงงบ QC น้อยด้วย ซึ่งแม้แต่โรงงานเองเปลี่ยนให้เลยยังคุ้มกว่าการมานั่งซ่อมครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังสองข้างเสียงออกไม่เท่ากัน"