Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

บ่น Effect Audio ส่งของซ่อมรอนานเป็นเดือน แล้วส่งกลับมาทั้งที่ยังไม่ซ่อม

tintin3274

09/12/2017 21:17:45
2

พอดีสายหูฟัง Effect Audio Eros ที่ใช้อยู่ หลังจากที่ไปงาน Meeting ของ Effact Audio แล้ว ผ่านการถอด เสียบ บ่อยเกิน จนเสียงเริ่มติดๆดับๆ แต่ก็ไม่ได้ส่งเครมเพราะขี้เกียจ จนอาการมาเป็นหนักมากจนต้องส่งซ่อมเพราะประกันหมดแล้ว(ประกันหมดยังไม่ถึงเดือน)

อาการคือ ขั้ว mmcx ไม่แน่น โยกได้ แล้วด้านขวามีปัญหาเป็นอย่างมากคือ เสียงมันดับไป ที่ว่าดับนี่ไม่ใช่ว่าเสียงไม่ติดนะครับ ลองนึกดูว่า เสียงด้านซ้ายดังปกติ แต่ด้านขวาเวลาสายมันขยับ เช่น เราไปจับ หรือเดิน แล้วเสียงมันดรอปไปราวๆ 50% เสียงด้านขวาจะเบามาก จนทำให้เวทีเอียงไปด้านซ้าย ด้านขวาเวลาฟังนี่ยังกับหูหนวกไปซะงั้น ต้องมาจับหามุมที่เสียงมาเต็ม แล้วพอขยับตัวอีกก็หายอีก เวลาจะลองดูนี่ลองง่ายมากครับ ลองขยับซ้ายตรงใกล้ๆ mmcx หรือขยับขั้วเลยก็ได้ครับ ชัดเจนมาก

บอกเลยครับว่าใช้ไม่ไหวต้องเปลี่ยนมาใช้สายสต็อคแทน เสียงยังดีกว่า มาเต็มหมด ส่งซ่อมไปเดือนกว่าๆ สุดท้ายไม่เสียค่าซ่อม (คิดในใจ : ความชิบเป๋งมาเยือนแล้ว มันต้องไม่ซ่อมแน่ๆ) พอได้ของก็ตามนั้นครับ ไม่ได้ซ่อมจริงๆ 

เพราะก่อนหน้านี้เคยอีเมลถาม Effect Audio บอกค่าซ่อม 

Re - Terminations Fee —— US$30
Connector (MMCX)  —— US$15

จะทำไงดีครับ เสียความรู้สึกมาก แบบนี้ต่อให้ส่งก่อนประกันหมดก็ไม่ได้ต่างกันเลย ยังไงคงไม่ซ่อมให้ = =
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

09/12/2017 21:38:02
ขอบคุณ จขกท. มากครับ จะได้เป็นอุทาหรณ์สำหรับลูกค้าท่านอื่นๆ ที่กำลังคิดจะซื้อสายอัพเกรดยี่ห้อนี้ ป.ล. ปัจจุบันผมก็ใช้อยู่นะ Effect Audio แต่เป็นสายทองแดง 2 pin to 3.5 เส้นละ 6,000 กว่าบาท เพิ่งซื้อมาเพราะช่วงนี้ร้านมั่นคงเชียร์ยี่ห้อนี้มาก ยังไม่เจอปัญหา ก็เสียวๆอยู่เหมือนกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

09/12/2017 21:45:14
1,368
ส่งเองหรือส่งผ่านร้านครับ  ถ้าแจ้งความจำนงค์ว่ายินดีเสียค่าใช้จ่ายตามจริง แล้วไม่ซ่อมให้นี่ก็ไม่โอเคนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สงสัย

09/12/2017 21:45:55
คุณtintin3274ซื้อจากที่ไหนแล้วส่งเคลมผ่านที่ไหนครับพูดให้ชัดๆหน่อยเดี๋ยวคนอ่านแล้วเข้าใจผิดว่าร้านมั่นคงดูแลไม่ดีส่งซ่อมแล้วส่งกลับมาแบบไม่ซ่อมแบบนี้ได้ไงไม่ดูเลยมันเสียหายนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tintin3274

09/12/2017 22:12:24
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - tangkoo.
ส่งเองหรือส่งผ่านร้านครับ  ถ้าแจ้งความจำนงค์ว่ายินดีเสียค่าใช้จ่ายตามจริง แล้วไม่ซ่อมให้นี่ก็ไม่โอเคนะครับ
ตอบทั้งความเห็น 2 และ 3 เลยนะครับ

ซื้อจากมั่นคงพารากอน แล้วไปส่งเคลมที่งามวงศ์วานมาครับ 
ก่อนหน้านี้ลองถามทั้งทาง Effect Audio และทางมั่นคง ตอบเป็นเสียงเดียวกันเลยว่าให้ส่งผ่านทางมั่นคงได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tintin3274

09/12/2017 22:16:14
2
ก่อนหน้านี้เคยส่งเคลม mojo ครับ แบตเสื่อมตอนยังไม่หมดประกัน สุดท้ายก็ไม่ยอมเปลี่ยนให้เช่นกัน ได้กลับมาต้องทนใช้ ทนไป 1 ปี แล้วไม่ไหว มันหมดเร็วเกินไปมาก จนต้องส่งซ่อมเปลี่ยน ก็โดนค่าเสียหายไป 2000 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

09/12/2017 22:29:35
4,282
ต้องขออภัยจริงๆครับที่เกิดเหตุการณ์ในลักษณะนี้ขึ้น ผมอ่านแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยดีเหมือนกัน

เดี๋ยวผมจะส่งเรื่องให้ทีมที่ติดต่องานกับทาง Effect เป็นประจำให้เดี๋ยวนี้เลยครับ ผมไม่แน่ใจว่ามีความผิดพลาดในขั้นตอนไหน คือสินค้าถ้าหากเสียจะต้องได้รับการซ่อมหรือเปลี่ยน part หรืออย่างน้อยที่สุด ทางต่างประเทศจะแจ้งให้ผมทราบก่อนว่า จะมีค่าใช้จ่ายหรือซ่อมได้หรือไม่ได้อย่างไร

แบรนด์ Effect โดย Suyang ผมว่าในช่วง 2 ปีหลัง ผมว่าเค้ามีมาตรฐานการทำงานสูง รวมถึงหลังการขายอีกด้วย แต่จากเหตุการณ์ดังกล่าวผมก็ไม่โอเคเหมือนกัน ก็คงจะให้ทีมเมล์ต่อว่าไป เพราะแบบนี้นอกจากเสียชื่อแบรนด์ ยังจะพาลเสียชื่อผมอีก 55

ขอเวลาผมตรวจเช็คนิดนึง ว่าทางผมประสานงานไปผิดพลาดหรือทางเค้าผิดพลาดนะครับ ผมหาคำตอบให้ได้ไม่ต้องห่วงครับ

ยังไงเดี๋ยวทราบเรื่องแน่นอน และผมดูแลให้ได้ไม่ต้องห่วงและกังวลครับ^^
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 7

ผมว่านะ

09/12/2017 22:29:40
ปัญหาของขั้ว mmcx คือถ้าถอดเข้าถอดออกบ่อยๆแล้วมันมักจะหลวมครับ จนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว เคสนี้ถือว่าโชคดีที่มันไปหลวมฝั่งสาย เปลี่ยนสายก็หาย แต่ถ้ามาหลวมฝั่งตัวหูฟังนี่คงต้องซื้อหูใหม่สถานเดียวเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

tintin3274

09/12/2017 22:40:01
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - ผมว่านะ
ปัญหาของขั้ว mmcx คือถ้าถอดเข้าถอดออกบ่อยๆแล้วมันมักจะหลวมครับ จนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว เคสนี้ถือว่าโชคดีที่มันไปหลวมฝั่งสาย เปลี่ยนสายก็หาย แต่ถ้ามาหลวมฝั่งตัวหูฟังนี่คงต้องซื้อหูใหม่สถานเดียวเลยครับ
ใช่ครับ เป็นที่สาย เพราะหูฟังที่ผมใช้อยู่คือ Sony XBA-Z5 พอกลับมาใช้สายสต็อคอาการก็หายครับ

บางทีผมก็ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ขั้ว mmcx มันเสื่อม หรือบัดกรีแถวขั้วมันหลุดกันแน่ = =

แต่ค่าเสียหายคราวๆจากที่อีเมลถามแล้ว รับราคาได้อยู่ถึงส่งไปซ่อมครับ ทนฟังไม่ได้อยู่แล้ว อย่างงั้นใช้สายสต็อคดีกว่า
พอของกลับมาไม่มีค่าซ่อมนี่ ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย สัมผัสได้เลยครับ ว่าไม่น่าซ่อม เพราะปกติถ้าซ่อมมีค่าใช้จ่ายน่าจะโทรมาก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

09/12/2017 22:55:22
4,282
มาแล้ว มาแล้ว 555

ผมโทรสอบถามกับทีมงานแล้ว สิ่งแรกเลยคือผมตำหนิทีมงานที่งามวงศ์วานก่อน คือตอนรับของซ่อมมา อย่างน้อยควรเทสอาการเพื่อให้ทราบอาการชัดเจนและตรงกันกับที่ลูกค้าแจ้งมา เพื่อเวลาส่งซ่อมจะได้ระบุถูกว่ามันมีอาการอย่างไร เป็นช่วงไหน และเป็นกับหูฟังอะไร เป็นทุกตัวหรือไม่ อันนี้มีพลาดไปจุดแรก

จุดสอง อันนี้ผมคิดว่าทาง effect คงไม่พลาด เพราะเค้าแจ้งกลับมาว่าได้ตรวจสอบแล้วไม่พบอาการติดๆดับๆ และทางผมก็ได้แจ้งว่าช่วย recheck ให้แน่นอนว่ามันใช้ได้จริงๆ เค้าก็ตรวจสอบและก็ยืนยันว่าไม่ได้ยิน อันนี้ผมอนุมานว่าทางฝ่ายซ่อมเคลมอาจจะใช้หูฟังที่ใช้อ้างอิงคนละอันกับที่เราใช้ เพราะขั้วหูฟังแต่ละยี่ห้อ เวลาใส่กับสายอัพเกรด ความตึงความกระชับ และหน้าสัมผัสของ mmcx มีความแน่นหนาไม่เท่ากัน

อันนี้บางทีไม่ใช่เกิดจากตัวสายก็เป็นได้ แต่มาจากตัวหูฟังที่รองรับขั้ว mmcx ก็อาจจะเป็นได้ ซึ่งพวกขั้ว mmcx ส่วนมากเจอปัญหาลักษณะนี้อยู่เนืองๆ คือเวลาหน้าสัมผัสมันไม่แตะกัน หรือมีคราบออกไซด์เกิดในบางมุม(ที่ตัวสายหรือตัวหู) บางทีก็ทำให้เสียงติดๆดับๆได้

ยังไงนำส่งมาอีกทีครับ ผมจะดูแลให้เอง และกำชับให้ ซึ่งไม่มีค่าใช้จ่ายครับ เพราะผมถือว่าทางผมประสานงานผิดพลาดเอง ไม่ถี่ถ้วนในการสื่อสารรวมถึงการตรวจสอบและระบุปัญหาให้ชัดเจน

ซึ่งผมจะเขกกบาลพวกมันในโอกาสต่อไปเองครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 10

tintin3274

09/12/2017 23:07:42
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - นายมั่นคง
มาแล้ว มาแล้ว 555

ผมโทรสอบถามกับทีมงานแล้ว สิ่งแรกเลยคือผมตำหนิทีมงานที่งามวงศ์วานก่อน คือตอนรับของซ่อมมา อย่างน้อยควรเทสอาการเพื่อให้ทราบอาการชัดเจนและตรงกันกับที่ลูกค้าแจ้งมา เพื่อเวลาส่งซ่อมจะได้ระบุถูกว่ามันมีอาการอย่างไร เป็นช่วงไหน และเป็นกับหูฟังอะไร เป็นทุกตัวหรือไม่ อันนี้มีพลาดไปจุดแรก

จุดสอง อันนี้ผมคิดว่าทาง effect คงไม่พลาด เพราะเค้าแจ้งกลับมาว่าได้ตรวจสอบแล้วไม่พบอาการติดๆดับๆ และทางผมก็ได้แจ้งว่าช่วย recheck ให้แน่นอนว่ามันใช้ได้จริงๆ เค้าก็ตรวจสอบและก็ยืนยันว่าไม่ได้ยิน อันนี้ผมอนุมานว่าทางฝ่ายซ่อมเคลมอาจจะใช้หูฟังที่ใช้อ้างอิงคนละอันกับที่เราใช้ เพราะขั้วหูฟังแต่ละยี่ห้อ เวลาใส่กับสายอัพเกรด ความตึงความกระชับ และหน้าสัมผัสของ mmcx มีความแน่นหนาไม่เท่ากัน

อันนี้บางทีไม่ใช่เกิดจากตัวสายก็เป็นได้ แต่มาจากตัวหูฟังที่รองรับขั้ว mmcx ก็อาจจะเป็นได้ ซึ่งพวกขั้ว mmcx ส่วนมากเจอปัญหาลักษณะนี้อยู่เนืองๆ คือเวลาหน้าสัมผัสมันไม่แตะกัน หรือมีคราบออกไซด์เกิดในบางมุม(ที่ตัวสายหรือตัวหู) บางทีก็ทำให้เสียงติดๆดับๆได้

ยังไงนำส่งมาอีกทีครับ ผมจะดูแลให้เอง และกำชับให้ ซึ่งไม่มีค่าใช้จ่ายครับ เพราะผมถือว่าทางผมประสานงานผิดพลาดเอง ไม่ถี่ถ้วนในการสื่อสารรวมถึงการตรวจสอบและระบุปัญหาให้ชัดเจน

ซึ่งผมจะเขกกบาลพวกมันในโอกาสต่อไปเองครับ 555
ขอบคุณเฮียมั่นมากๆครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะแวะเข้าไปมั่นคงงามวงศ์วานเหมือนเดิมนะครับ รอบนี้เดี๋ยวผมไปด้วย จะได้ไปชี้ถูกจุดว่ามีปัญหายังไง เพราะครั้งที่แล้วฝากคุณพ่อไปส่งให้ แล้วเขียนกระดาษข้อความเอาไว้ =w=
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

09/12/2017 23:16:10
4,282
ยินดีครับ คราวที่แล้วอาจจะเป็นไปได้ว่าคุณพ่อมาส่ง แล้วทางพนักงานก็เลยไม่กล้าซักถามอะไร ก็เลยไม่ได้ทดสอบอะไร แต่ถ้ามาเองเลย ติดตัวหูฟัง sony มาด้วยเลยครับ ยังไงเปิดให้พนักงานที่ร้าน งวว เลย สั่งเจ้าเจตน์หรือเล็กก็ได้ แล้วบอกเค้าเลยว่าเป็นที่จุดไหนช่วงไหน แล้วลองทดสอบเปลี่ยนกับหูตัวอื่นๆในร้านด้วยครับ เราจะได้ทราบอาการชัดเจนว่ามาจากจุดไหน

เดี๋ยวผมดูแลให้เองครับ เมื่อครู่ผมถามมาอีกครั้ง กระบวนการซ่อมเคลมของ effect ถือว่าเร็วมากแล้วครับ(สำหรับสินค้าที่ต้องส่งกลับ ตปท 55) คือราวๆ 1 เดือน คือมีขั้นตอนผมส่งไป เค้าตรวจรับและซ่อม และประสานงานส่งกลับมา

มั่นใจได้ครับ ผมได้สั่งน้องๆไว้ให้ละเอียดแล้วครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 12

ด้วยความหวังดีนะครับ

09/12/2017 23:24:11
โอ้โห เฮียมั่นโทรไปเฉ่งลูกน้องตอนเกือบ 5 ทุ่ม แบบนี้ไม่ค่อยเหมาะนะครับ นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่พนักงานหลายๆคนขอลาออก คนเรามันต้องมีเวลาส่วนตัวบ้างไรบ้าง ควรแยกเวลางานกับเวลาส่วนตัวนะครับ มีเรื่องอะไรพรุ่งนี้ค่อยว่ากันก็ได้ ^^"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

09/12/2017 23:33:42
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - ด้วยความหวังดีนะครับ
โอ้โห เฮียมั่นโทรไปเฉ่งลูกน้องตอนเกือบ 5 ทุ่ม แบบนี้ไม่ค่อยเหมาะนะครับ นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่พนักงานหลายๆคนขอลาออก คนเรามันต้องมีเวลาส่วนตัวบ้างไรบ้าง ควรแยกเวลางานกับเวลาส่วนตัวนะครับ มีเรื่องอะไรพรุ่งนี้ค่อยว่ากันก็ได้ ^^"
555 เราทำงานกันตลอดครับ มีปัญหาอะไร ดึกดื่นก็โทรหากัน บางทีไม่มีอะไรทำ นึกได้ก็โทรไปด่าแก้เซ็งก็มีครับ 555

แต่เมื่อกี๊ไม่ได้ด่าหรอกครับ เพียงแต่โทรถามว่าทำไมเกิดปัญหาทำนองนี้(ได้ไง) ซึ่งผมก็ไล่เรียงจนพอรู้ว่าน่าจะมาจากอะไรน่ะครับ 555

ส่วนคนไหนใจไม่รักงานบริการ เกี่ยงว่าดึกดื่น จะออกก็คงต้องยอมให้ไปเหมือนกันครับ 555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 14

tangkoo.

09/12/2017 23:48:34
1,368
เป็นไปได้ครับขั้ว mmcx เนี่ย ไม่เหมือนพวก 2pin เสียบปุ๊ปแล้วจบ  บางรุ่นตอนซื้อต้องลองดีๆครับ

นอกจากเซเว่นแล้ว มีร้านไหนสแตนบายตลอด 24 ชั่วโมงแบบเฮียบ้างครับเนี่ย555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

สงสัย

09/12/2017 23:59:19
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - ผมว่านะ

ถ้างั้นมันก็ควรจะหลวมทั้งสองข้างเลยสิครับแต่ทำไมกรณีของคุณtintin3274มันหลวมแค่ข้างเดียวล่ะครับทั้งๆที่ถอดเข้าออกทั้งสองข้างถ้าไม่ใช่ปัญหาเรื่องวัสดุกับงานประกอบที่ไม่ได้มาตรฐาน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

10/12/2017 00:05:41
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - tangkoo.
เป็นไปได้ครับขั้ว mmcx เนี่ย ไม่เหมือนพวก 2pin เสียบปุ๊ปแล้วจบ  บางรุ่นตอนซื้อต้องลองดีๆครับ

นอกจากเซเว่นแล้ว มีร้านไหนสแตนบายตลอด 24 ชั่วโมงแบบเฮียบ้างครับเนี่ย555

555 ไหนๆก็ไหนๆ อธิบายวิธีทำงานของผมเลยละกันครับพี่

คือผมเองจะคอยเก็บปัญหาอยู่ตลอด และตอบคำถามคุยเล่นเรื่อยเปื่อยทุกอย่าง จับฉ่ายสมชื่อบอร์ดว่างั้น 55

พอเจอเคสมีปัญหาผมจะส่งไลน์ถามไปทีมงานก่อน ซึ่งปกติแล้วคนรับหน้าเสื่อก็จะเป็น แพะ หลุยส์ เอลวิส หรือคนอื่นที่เกี่ยวข้อง พอส่งข้อความไป ทุกคนจะไปเช็คกันเองว่าเกิดอะไรขึ้น ซึ่งจริงๆผมไม่ได้เร่งรัดเอาคำตอบหรอกครับ นอกจากคอขาดบาดตายอันนี้ผมจะยกหูโทรเลย

แต่เมื่อตะกี๊ผมไลน์ถามเอลวิสก่อน เพราะเอลวิสจะคุยกับ effect ตลอดแบบแนบแน่น เจ้าเอลวิสพอทราบเรื่องก็โทรหาผมเลย ซึ่งก็คุยไล่ขั้นตอนกันเท่านั้นเองครับ และก็แจ้งว่าให้เอลวิสช่วยประสานงานกับ effect อีกทีสำหรับเคสนี้

อย่างตอนนี้ทีมงานออนไลน์ก็นั่งไลน์นั่งแชทกับลูกค้าอยู่ครับ งานเหล่านี้ต้องได้เด็กที่มีใจรักจริงๆ ผมถึงจะขับเคลื่อนกองทัพไปได้ และผมโชคดีที่ได้น้องๆที่ใจรัก และทำงานแบบติดตัวโดยไม่ได้คิดว่ามันเป็นการนอกเวลางานแล้ว ทุกคนยุกยิกๆๆตอบแชทตอบไลน์ โหนรถไฟฟ้าพวกมันยังตอบอยู่เลยครับ 555

ซึ่งถ้าหากพนักงานคนไหนบอกว่านอกเวลางานแล้วไม่รับโทรศัพท์เรื่องาน  หรือเค้าไม่สนใจหาข้อมูลเพิ่มเติมในยามว่างหลังเลิกงาน ผมว่าเค้าจะไม่เติบโตและก้าวหน้าเอานะครับ ยุคนี้ทำงานใจต้องรักงาน ไม่จำเป็นว่าต้องทำงานที่ตัวเองรักแล้วถึงจะรัก หรือทำงานที่ไม่ตรงใจแล้วพาลไม่อยากทำ อันนี้น่าจะไม่ใช่บุคลิกพนักงานร้านมั่นคงครับ 55

ผมว่าเด็กรุ่นใหม่อาจจะลืมคำว่า"หนักเอาเบาสู้"ไป ถ้าเด็กๆเอาคำนี้ไปผนวกกับความสามารถของตัวเอง ผมว่าคนทำงานทุกคนจะไปได้อีกไกลมากๆๆครับ^^

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 17

tintin3274

10/12/2017 00:12:43
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - สงสัย

ถ้างั้นมันก็ควรจะหลวมทั้งสองข้างเลยสิครับแต่ทำไมกรณีของคุณtintin3274มันหลวมแค่ข้างเดียวล่ะครับทั้งๆที่ถอดเข้าออกทั้งสองข้างถ้าไม่ใช่ปัญหาเรื่องวัสดุกับงานประกอบที่ไม่ได้มาตรฐาน
งั้นเดี๋ยวผมเราประสบการณ์ตรงอีกอย่างเลยแล้วกันครับ สำหรับ Effect Audio ที่จริงผมจะซื้อตั้งแต่วันที่ 12/8 ปีที่แล้วแล้วครับ ที่เรือธง แต่สุดท้ายออกบิลเสร็จต้องยกเลิกบิลครับ สายมีปัญหาด้านหนึ่งครับ จำไม่ได้ว่าด้านไหน มันเสียบไม่ลงครับ...!!! ผมกับคุณหลุยส์พยายามลองเสียบ ยังไงก็ไม่เข้า คุณหลุยส์ก็เลยไปเอาตัวอื่นในร้านมาลองเสียบ ก็ไม่เข้าเหมือนกันครับ ถึงกับต้องแคนเซิลบิลไป เพราะเป็นตัวสุดท้ายที่เรือธง แต่ยังครับ คุณหลุยส์เลยลองโทรถามพรากอนครับ ว่ามีของเหลือไหม จะได้ไปซื้อที่นั่น ปรากฏ เอ้า!! มีลูกค้าพึ่งซื้อไปเมื่อกี้พอดีเลย ตัวสุดท้ายด้วย.... ครับผม รอของเข้าต่อไป ถถถถ ได้ซื้ออีกทีวันที่ 1/10 ที่พารากอนครับ

แล้วก็สิ่งหนึ่งที่สังเกตได้หลังจากได้สายมาซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม ทำไมขั้วสายสักข้าง (ข้างไหนเนี่ยแหละครับ จำไม่ได้) มันถึงหมุนได้ไม่ลื่นแบบ 360องศา มันหมุนแล้วมันติดกรึก หน่วงอะไรสักอย่าง เป็นอย่างงี้ตลอดเลย ทำให้เวลาจะจัดตำแหน่งหูฟังจัดยาก ตอนแรกก็ว่าจะเคลม แต่มันไม่มีผลต่อการใช้งานมากเลยปล่อยไป จนใช้ไปใช้มานานมากกกกก มันก็ไม่ค่อยจะติดแล้วครับ รู้สึกได้น้อยมากจนไม่สนใจ

ครับผมก็เล่าตามที่เคยประสบพบเจอมาจริงๆ = =
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ผมว่านะ

10/12/2017 00:35:34
ถ้าตอนเลิกงานแล้วผมกำลัง "อาบน้ำ" อยู่แล้วเจ้านายดันโทรมาเรื่องงานนี่ผมคงเซ็งเหมือนกันนะครับ  แต่ถ้าโทรมาชวนไปเฮฮาปาร์ตี้ล่ะก็โทรมาได้เลย 24 ชั่วโมง 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

นายมั่นคง

10/12/2017 01:05:00
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - ผมว่านะ
ถ้าตอนเลิกงานแล้วผมกำลัง "อาบน้ำ" อยู่แล้วเจ้านายดันโทรมาเรื่องงานนี่ผมคงเซ็งเหมือนกันนะครับ  แต่ถ้าโทรมาชวนไปเฮฮาปาร์ตี้ล่ะก็โทรมาได้เลย 24 ชั่วโมง 555
แบบนี้พูดลำบากเหมือนกัน 555
ถ้ากำลังอาบน้ำด้วยน้ำยาเดทตอลเพลินๆ ดันโทรเข้ามา เป็นใครก็คงมีเซ็งครับ อันนี้เข้าใจได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

MaxyXD

10/12/2017 01:47:09
9
เอ้าแล้วสิ ผมก็ส่งเคลม Eros II + กับทางร้านอยู่ วันที่ 14 ธ.ค. นี้จะครบ 1 เดือนที่ส่งเคลมไปแล้วจะเป็นยังไงครับเนี่ย รอจะเดือนแล้วยังไม่มีวี่แววเลยแฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

tintin3274

10/12/2017 09:07:32
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - MaxyXD
เอ้าแล้วสิ ผมก็ส่งเคลม Eros II + กับทางร้านอยู่ วันที่ 14 ธ.ค. นี้จะครบ 1 เดือนที่ส่งเคลมไปแล้วจะเป็นยังไงครับเนี่ย รอจะเดือนแล้วยังไม่มีวี่แววเลยแฮะ
อันนี้ส่งเคลมเพราะอาการอะไรหรอครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

นายแมว

10/12/2017 11:28:47
11
เคยใช้ EROS II กับ Campfire Audio Nova ก็มีอาการติดๆ ดับๆ ข้างนึงเหมือนกัน แต่ก็ในบางจังหวะเท่านั้น ... เอาไปให้ที่สาขาพารากอนดู เขาก็ว่าไม่เป็นไร ... ใช้ๆ ไปอีกสักพักเลยถอดเก็บ ...

พอซื้อ Polaris มาใช้ ก็เอาสายเก่ามาลอง ทีนี้ใช้ได้ดี ... เลยไม่รู้ว่าขั้วด้านไหนไม่มาตรฐานหรืออย่างไร ... แต่เล่นเอาปอดๆ เรื่องการซื้อสาย upgrade ไปเลยทีเดียว 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

เจตน์ MunkongGadget

10/12/2017 12:09:38
6

ผมต้องขออภัยคุณ tintin3274 ด้วยครับ ที่ไม่ได้เทสอาการก่อนเลยระบุอาการได้ไม่ชัดเจน ไม่ละเอียด  ยังไงผมต้องขออภัยจริงๆครับผม  และผมจะนำไปปรับปรุงบริการให้ดีขึ้นครับ

เจตน์ มั่นคงงามวงศ์วาน

ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 24

MaxyXD

10/12/2017 12:38:11
9
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - tintin3274

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - MaxyXD
อันนี้ส่งเคลมเพราะอาการอะไรหรอครับ?

สายหุ้มฉนวนเริ่มแตกขาด และมีอาการติดดับบางครั้งครับ คืออีก 3 วันก็จะเดือนนึงแล้วที่ส่งเคลมครับ ตัวหนังสือกรีนก็ลอกเยอะ แต่เห็นล๊อตใหม่คนอื่นๆไม่ลอกแล้ว  กลัวเลยครับไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

tintin3274

10/12/2017 21:07:29
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - เจตน์ MunkongGadget

ผมต้องขออภัยคุณ tintin3274 ด้วยครับ ที่ไม่ได้เทสอาการก่อนเลยระบุอาการได้ไม่ชัดเจน ไม่ละเอียด  ยังไงผมต้องขออภัยจริงๆครับผม  และผมจะนำไปปรับปรุงบริการให้ดีขึ้นครับ

เจตน์ มั่นคงงามวงศ์วาน

ครับผม ขอบคุณคุณเจตน์มากๆเช่นกันครับ ที่ช่วยดูแลเรื่องให้ =w=
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

tintin3274

10/12/2017 21:08:43
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 22 - นายแมว
เคยใช้ EROS II กับ Campfire Audio Nova ก็มีอาการติดๆ ดับๆ ข้างนึงเหมือนกัน แต่ก็ในบางจังหวะเท่านั้น ... เอาไปให้ที่สาขาพารากอนดู เขาก็ว่าไม่เป็นไร ... ใช้ๆ ไปอีกสักพักเลยถอดเก็บ ...

พอซื้อ Polaris มาใช้ ก็เอาสายเก่ามาลอง ทีนี้ใช้ได้ดี ... เลยไม่รู้ว่าขั้วด้านไหนไม่มาตรฐานหรืออย่างไร ... แต่เล่นเอาปอดๆ เรื่องการซื้อสาย upgrade ไปเลยทีเดียว 
ต้องเป็นเจ้าของที่ฟังประจำเวลาหูฟังผิดปกติจะรู้สึกง่ายครับ เพราะฟังจนชิน =w=
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

tintin3274

10/12/2017 21:10:00
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - MaxyXD
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - tintin3274

สายหุ้มฉนวนเริ่มแตกขาด และมีอาการติดดับบางครั้งครับ คืออีก 3 วันก็จะเดือนนึงแล้วที่ส่งเคลมครับ ตัวหนังสือกรีนก็ลอกเยอะ แต่เห็นล๊อตใหม่คนอื่นๆไม่ลอกแล้ว  กลัวเลยครับไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง

ออ ถ้าเรื่องลอกเค้าเคลมให้อยู่แล้วครับ แต่ติดๆดับๆนี่ลองลุ้นดูนะครับ ว่าเค้าจะเช็คอาการเจอไหม
ของผมใช้มานานแล้วแต่ไม่มีปัญหาเรื่องลอกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

นายมั่นคง

10/12/2017 21:40:12
4,282
ท่านใดสงสัยหรือพบปัญหาตรงจุดไหน สอบถามผมได้เลยนะครับ ผมจะส่งทุกคำถามผ่านไปทางคุณ Suyang ให้เองครับ เพราะจริงๆเค้าก็ต้องการ feedback ต่างๆเช่นกัน จะได้เป็นแนวทางในการผลิตสินค้าให้ดียิ่งๆขึ้นไปอีกนั่นเองครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 29

Tonpv

10/12/2017 21:59:07
18
เฮียดูแลเอาใจใส่อย่างถึงลูกถึงตัวแบบนี้ ลูกค้าก็อุ่นใจครับ.

ผมเคยส่งซ่อมสาย Eros II+ อาการติดๆดับๆที่ขั้ว MMCX เหมือนกันครับ เกือบๆเดือนได้ของกลับมาอาการหายเรียบร้อยดีครับ.   
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 30

นายมั่นคง

10/12/2017 22:12:00
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 29 - Tonpv
เฮียดูแลเอาใจใส่อย่างถึงลูกถึงตัวแบบนี้ ลูกค้าก็อุ่นใจครับ.

ผมเคยส่งซ่อมสาย Eros II+ อาการติดๆดับๆที่ขั้ว MMCX เหมือนกันครับ เกือบๆเดือนได้ของกลับมาอาการหายเรียบร้อยดีครับ.   
ขอบคุณครับ 55
อันนี้หน้าที่ผมอยู่แล้วครับ และผมทำหน้าที่นี้มา 12 ปีแล้ว (ยังนึกไม่ออกว่าหน้าที่แบบนี้ควรจะเรียกว่าตำแหน่งอะไรดี 55)

แต่เอาเป็นว่าผมดูแลช่องทางการสื่อสารระหว่างนักเล่นหูฟังด้วยกันเองและนักเล่นหูฟังกับทางร้านละกันนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 31

tangkoo.

10/12/2017 22:28:27
1,368
ตำแหน่ง เฮีย นี่แหละดีแล้วครับ555  เหมือนพี่ชายคอยช่วยเหลือน้องๆ  ยังนึกไม่ออกว่าถ้าเฮีย วางมือไปแล้ว วงการนี้จะมีใครสืบทอดตำแหน่งเฮีย ได้หรือเปล่าครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 32

Alpha

10/12/2017 23:23:52
112
รู้สึกขั้ว mmcx มีปัญหาเยอะกว่า 2 pin 
ต่อไปคงจะมองแต่หูที่เป็น 2 pin ดีกว่า
ผมใช้ 2 pin อยู่มาปีนึงละยังไม่เคยมีปัญหาเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

นายมั่นคง

10/12/2017 23:38:30
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 31 - tangkoo.
ตำแหน่ง เฮีย นี่แหละดีแล้วครับ555  เหมือนพี่ชายคอยช่วยเหลือน้องๆ  ยังนึกไม่ออกว่าถ้าเฮีย วางมือไปแล้ว วงการนี้จะมีใครสืบทอดตำแหน่งเฮีย ได้หรือเปล่าครับ555
ฟังพี่ tangkoo บอก แล้วรู้สึกว่าตำแหน่ง "เฮีย" นี่มันดูมีมนต์ขลังดีนะครับ และดูกันเองไม่ห่างเหินกับทุกๆๆคน 555

อย่างคำว่า CEO ผมฟังแล้วไม่ชอบเลย ใครเรียก CEO มีหวังอกแตกตาย เพราะผมไม่ชอบคำภาษาปะกิดที่ดูเท่ๆแต่ทำอะไรไม่ได้จริง 555

ตกลงเป็นตำแหน่ง "เฮีย" ตามที่ว่าแหละดีตามที่พี่ tangkoo บอกละกัน 555
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 34

tintin3274

10/12/2017 23:53:26
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 32 - Alpha
รู้สึกขั้ว mmcx มีปัญหาเยอะกว่า 2 pin 
ต่อไปคงจะมองแต่หูที่เป็น 2 pin ดีกว่า
ผมใช้ 2 pin อยู่มาปีนึงละยังไม่เคยมีปัญหาเลย
เคยลองฟัง Witch Girl แล้วค่อนข้างชอบเลยครับ เป็น 2pin ด้วย แต่ก็... ไว้ตัวที่ใช้อยู่พังก่อนละกันนะ 5555+
ไม่อยากมีหลายตัว เพราะไม่มีตังค์ ถถถถ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

tintin3274

10/12/2017 23:56:14
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 33 - นายมั่นคง
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 31 - tangkoo.
ฟังพี่ tangkoo บอก แล้วรู้สึกว่าตำแหน่ง "เฮีย" นี่มันดูมีมนต์ขลังดีนะครับ และดูกันเองไม่ห่างเหินกับทุกๆๆคน 555

อย่างคำว่า CEO ผมฟังแล้วไม่ชอบเลย ใครเรียก CEO มีหวังอกแตกตาย เพราะผมไม่ชอบคำภาษาปะกิดที่ดูเท่ๆแต่ทำอะไรไม่ได้จริง 555

ตกลงเป็นตำแหน่ง "เฮีย" ตามที่ว่าแหละดีตามที่พี่ tangkoo บอกละกัน 555
เอาจริงๆผมก็ไม่รู้จะเรียกเฮียว่าไงดีเหมือนกัน จะให้เรียกคุณลุงกมลก็คงแปลกๆ งั้นเรียกเฮียมั่นคงต่อไปนี่แหละครับ 555+ =0=
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 36

นายมั่นคง

11/12/2017 00:58:43
4,282
เรียกเฮียมั่นนี่แหละครับเท่แล้ว เรียกลุงแล้วดูเชยยังไงชอบกล 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 37

สาย...แกลบ

11/12/2017 10:02:58
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 34 - tintin3274
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 32 - Alpha
เคยลองฟัง Witch Girl แล้วค่อนข้างชอบเลยครับ เป็น 2pin ด้วย แต่ก็... ไว้ตัวที่ใช้อยู่พังก่อนละกันนะ 5555+
ไม่อยากมีหลายตัว เพราะไม่มีตังค์ ถถถถ
2 Pin สาย Stock witchgirl ผมเคลม 2 รอบแล้วครับทั้งๆที่ไม่ค่อยได้ใช้
แค่เสียบเบริ์นทิ้งไว้เองครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

Five

11/12/2017 11:05:33
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - ผมว่านะ
แบบนี้พูดลำบากเหมือนกัน 555
ถ้ากำลังอาบน้ำด้วยน้ำยาเดทตอลเพลินๆ ดันโทรเข้ามา เป็นใครก็คงมีเซ็งครับ อันนี้เข้าใจได้ครับ 555

บริการแบบนี้ได้ใจลูกค้ามากๆ
อย่างนี้ลูกค้าแบบผมก็ไม่อยากหนีไปซื้อร้านอื่นเลยครับผม

ปล.ที่ได้ยินมานี่ 90% เค้าใช้ โชกุบุตสึ สีชมพู อาบกัน แต่เดทตอลนี่ที่ไหนครับเฮีย 555+
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 39

บารอน

11/12/2017 19:17:20
18
ผมทำงานสายบริการเหมือนกัน เข้าใจครับว่าเฮียคิดอย่างไร และเข้าใจหัวอกคนเป็นเจ้าของกิจการที่ลงมาดูแลตรงนี้เอง จะต้องรีบเคลียร์ปัญหาครับ ยังไงลูกค้าต้องมาก่อน

ได้ใจเลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 40

นายมั่นคง

11/12/2017 21:12:59
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 38 - Five

ปล.ที่ได้ยินมานี่ 90% เค้าใช้ โชกุบุตสึ สีชมพู อาบกัน แต่เดทตอลนี่ที่ไหนครับเฮีย 555+
คือโชกุบุตสึ กับลิสเตอลีนมันเป็นการใช้กับร่างกายครับ

ส่วนน้ำยาเดทตอลขวดเหลืองๆเอาไว้ทำความสะอาดภาชนะบรรจุน้ำครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

นายมั่นคง

11/12/2017 21:21:44
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 39 - บารอน
ผมทำงานสายบริการเหมือนกัน เข้าใจครับว่าเฮียคิดอย่างไร และเข้าใจหัวอกคนเป็นเจ้าของกิจการที่ลงมาดูแลตรงนี้เอง จะต้องรีบเคลียร์ปัญหาครับ ยังไงลูกค้าต้องมาก่อน

ได้ใจเลยครับ 
ขอบคุณครับ ผมเองอยู่ในสายงานนี้มาตั้งแต่เด็กๆๆ 555

คือผมขายของตั้งแต่อายุ 15 ผมรู้ดีว่าสิ่งที่คนซื้อหรือลูกค้าคาดหวังนั้นมีอะไรบ้าง อะไรคือสิ่งที่ยอมได้และยอมไม่ได้ อะไรคือจุดแตกหัก การแก้ไขแต่หัววันดีกว่าไปแก้ไขเอาตอนขึ้นเมรุเผาแล้ว ต่างๆเหล่านี้เป็นงานบริการที่ต้องอาศัยความเข้าอกเข้าใจ หรืออกเขาอกเรานั่นเอง 555

ผมเองเมื่ออยู่ในฐานะลูกค้า เวลาไปซื้อของที่มีความผิดพลาดผมก็อยากได้รับการดูแลหรือช่วยเหลืออย่างดีเช่นกัน ผมว่ามันเป็นหน้าที่อย่างหนึ่งที่เราต้องพยายามแก้ไขให้ทุกอย่างบรรลุทั้งสองฝั่ง ทั้งฝั่งคนซื้อและคนขายครับ

ว่าแล้วก็ต้องขออภัยทุกท่านล่วงหน้านะครับ หากมีอะไรผิดพลาดไปบ้าง แต่มั่นใจได้ว่าพวกเราทุกคนไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

Ahura

11/12/2017 21:58:35
1,663
อืม.... อาบน้ำด้วยเดทตอล นึกถึงกลิ่นแล้วของขึ้นเลย !!
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 43

tintin3274

11/12/2017 22:18:13
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 42 - Ahura
อืม.... อาบน้ำด้วยเดทตอล นึกถึงกลิ่นแล้วของขึ้นเลย !!
ต้องบอกว่าผมก็เคยอาบอยู่นะครับ ช่วงน้ำท่วมปี 54 ต้องอาบฆ่าเชื้อโรคกันสักหน่อย ไปลุยน้ำมา 5555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

RYU

12/12/2017 11:19:12
32
ผมเองก็ใช้ สาย effect audio eros เหมือนกันครับ แต่ซื้อมาใช้ตั้งแต่สมัยเฮียมั่นยังไม่ขายสาย ยี่ห้อนี้ครับ
ผมใช้คู่กับ UM Pro30 ครับ ตอนใส่ก็มีอาการฝืดครับคือ หูฟังจะหมุนไม่ได้ ไม่เหมือนสาย stock ที่หมุนได้รอบแบบเบามือ (ผมไม่นิยมเปลี่ยนสายไป มา ครับ ดังนั้นเมื่อใส่แล้ว ก็จะไม่ได้ถอดออก)
และอาการนี้ ก็ส่งผลถึงหูฟังครับ คือ มันดันจน UM Pro ผม ปริตามรอยแบ่งเลยครับ ทำให้ต้องส่งเครมหูฟัง(ตอนแรกคิดว่า ตัวหูฟังมีปัญหา ไม่ได้เกิดจากหูฟัง)

ตอนหลังผมมีอาการ หูดังแค่ข้างเดียว เนื่องจากไม่ได้ซื้อกับเฮีย ก็เลยไปรบกวนคุณชิ ( Headphone guru ต้องขออภัยที่เอ่ยนามครับ) ทำให้ทราบหลายๆเรื่องเลยทีเดียวคือ MMCX Jack ของ Effet audio เหมาะกับ Shure มากกว่า Westone ครับ เพราะมันมีขนาดใหญ่กว่า ทางคุณชิให้ผมสั่ง mmcx มาให้แกเปลี่ยนให้ครับ คุณชิ ย้ำว่า ให้เลือกหัวสำหรับ Westone ครับ
หลังจากที่ผมสั่งมาให้คุณชิด ซ่อมแล้ว ก็เห็นความแตกต่างครับว่า มันเสียบเข้า UM pro ได้ง่ายขึ้น และ หมุนได้ดีขึ้น จนทุกวันนี้ ก็ได้ประมาณ 1ปีมาแล้ว ก็ไม่เคยพบปัญหาเดิมๆ เลยครับ
ที่เขียนมานี้ ไม่ได้จะ Discredit นะครับ เพราะสายเส้นนี้ผมชอบเสียงมากเลยครับ คุณภาพดีมาก แต่ไม่แน่ใจว่า ที่เจ้าของกระทู้พบปัญหา จะเป็นเรื่องราวแบบเดียวกับผม หรือไม่เท่านั้นครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

อย่าคิดลึกนะ

12/12/2017 16:37:25
ทำเป็นเล่นไป เดทตอลถ้าผสมน้ำเข้มเกินไปทำผิวหนังไหม้ได้เลยนะ อ้อตอนทำอย่างว่าอย่าลืมสวมถุง(มือ)ยางด้วยนะ หมายถึงเวลาเอาฟองน้ำชุบเดทตอลเช็ดทำความสะอาดน่ะนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

xzibitz

12/12/2017 19:12:11
3
แชร์ประสบการณ์ effect audio eros 2

ผมเคยเจอเรื่องเสียงติดๆดับกับขั้ว mmcx เหมือนกันครับ เนื่องจากตรงข้อบิดมันงอค่อนข้างเยอะ เข้าใจว่าทำมาให้รับกับใบหู แต่พอใช้ไปนานๆ ขขดงอตรงนี้จะเริ่มฉีกขาด (ท่อใส) แล้วทำให้เสียงติดๆดับๆ ผมเลยส่งเคลมใช้เวลา 50 วัน กลับมาก็ปรกติอาการหาย แต่สิ่งที่ผมคิดเล็กๆคือ ท่อใสที่หุ้มสายน่าจะเปลี่ยนให้สักหน่อยก็ได้มั้ง รอยขาดยังอยู่เหมือนเดิม แต่ส่วนตัวก็ไม่ได้ติดใจอะไร แค่อาการหายแล้วก็โอเคร จากประกันเหลือ 3 เดือน ส่งเคลมไป 50 วัน ประกันหายไปเยอะมาก อยากให้เฮียช่วยยืดประกันในส่วนของการเคลมให้นิดหน่อยจะดีมากๆครับ 50 วันในการเคลมกลับมาอีกที ประกันแทบไม่เหลือ ผมจำต้องขายต่อไปในราคาที่ต่ำกว่ามือสองทั่วๆไป อันนี้รบกวนฝากให้เฮียลองพิจารณาดูครับ สินค้าบาชิ้นผมอยากซื้อของมีประกัน แต่การเคลมมันเป็นไปตามขั้นตอน ซึ่งมันนานผมเข้าใจ ผมก็ไม่ได้อยากส่งเคลมสักเท่าไหร่ พอพนักงานแจ้ง 30-45 วัน ผมนี่เซงทันทีครับ ขอบคุณครับ

ส่วนวิธียืดอายุขั้วๆ mmcx ให้เรางอสายถ่างออกบ่อยๆครับ ช่วยได้เยอะเลย เพื่มไม่ให้ช่วงสายที่งอมันหักครับ ต้นเหตุของอาการเสีย เสียงดับๆติดๆ เส้นที่สองผมทำแบบนี้ช่วยได้เยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

Boat89

12/12/2017 19:20:04
6
ตอนนี้ลังเลระหว่าง Effec Audio กับ Toxic Audio อยู่ด้วย

ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

RYU

12/12/2017 21:06:26
32
คุณ boat89 ครับ ถ้าเป็นเรื่องขนาดที่ไม่เหมาะสมกับหู ก็เอาไปลองใส่ที่ร้านมั่นคงได้เลยครับ ถ้ามันหมุนสะดวกไม่ติดอะไร คงจะไม่มีปัญหาแบบที่ผมเจอครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

tintin3274

21/01/2018 17:05:24
2

ในสุดก็ได้สายกลับคืนมาแล้วครับ ต้องขอขอบคุณทีมงานมั่นคงทุกท่านจริงๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคือ เฮียมั่น กับพนักงานสาขางามวงศ์วานทุกคน ที่คอยประสานงานติดต่อซ่อมให้ รู้สึกประทับใจมากครับ

และรู้สึกประทับใจทาง Effect Audio ที่ดูแลเรื่องให้ ซ่อมฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย จากที่ได้ยินมาเข้าใจว่า หูฟังที่ทางนั้นใช้ทดสอบเป็น Shure อาการเลยอาจไม่แสดงออก ผมเข้าใจว่าหูฟังที่ผมใช้เป็น Sony XBA-Z5 ด้วยความที่เสียบแล้วมันจมลงไปในเบ้ารับ แล้วโยกได้อาการเลยปรากฏ
และดีใจที่ Feedback จากงาน Meeting ที่ผมเคยพูดถึงไว้เรื่องลักษณะของตัวขั้ว MMCX ที่ลักษณะเป็นดำๆทั่วไป  ไม่มีโลโก้ เหมือนผ่าประกอบแล้วติดกาวไว้ ไม่สวยงามน่าใช้เหมือน 2pin ที่มีลักษณะเงางาม ไร้รอยต่อ มีโลโก้ ในที่สุดก็ได้มีการปรับปรุงเสียที 555+ (ถึงสาเหตุของการพังผมจะมาจากงาน Meeting ที่ถอดเข้าออกบ่อยก็ตาม ถถถ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

tintin3274

21/01/2018 17:05:33
2

ในสุดก็ได้สายกลับคืนมาแล้วครับ ต้องขอขอบคุณทีมงานมั่นคงทุกท่านจริงๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคือ เฮียมั่น กับพนักงานสาขางามวงศ์วานทุกคน ที่คอยประสานงานติดต่อซ่อมให้ รู้สึกประทับใจมากครับ

และรู้สึกประทับใจทาง Effect Audio ที่ดูแลเรื่องให้ ซ่อมฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย จากที่ได้ยินมาเข้าใจว่า หูฟังที่ทางนั้นใช้ทดสอบเป็น Shure อาการเลยอาจไม่แสดงออก ผมเข้าใจว่าหูฟังที่ผมใช้เป็น Sony XBA-Z5 ด้วยความที่เสียบแล้วมันจมลงไปในเบ้ารับ แล้วโยกได้อาการเลยปรากฏ
และดีใจที่ Feedback จากงาน Meeting ที่ผมเคยพูดถึงไว้เรื่องลักษณะของตัวขั้ว MMCX ที่ลักษณะเป็นดำๆทั่วไป  ไม่มีโลโก้ เหมือนผ่าประกอบแล้วติดกาวไว้ ไม่สวยงามน่าใช้เหมือน 2pin ที่มีลักษณะเงางาม ไร้รอยต่อ มีโลโก้ ในที่สุดก็ได้มีการปรับปรุงเสียที 555+ (ถึงสาเหตุของการพังผมจะมาจากงาน Meeting ที่ถอดเข้าออกบ่อยก็ตาม ถถถ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

Five

21/01/2018 19:50:23
100
ยินดีกับ คุณ tintin3274 ด้วยคร้าบ

มามั่นคงมั่นใจว่าบริการได้ดีจริงๆ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 1
"บ่น Effect Audio ส่งของซ่อมรอนานเป็นเดือน แล้วส่งกลับมาทั้งที่ยังไม่ซ่อม"