Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มี DAC/Amp ราคาย่อมเยา ที่ต่อแล้วเห็นผลชัดๆ ไหมครับ ช่วยเลือกหน่อย :)

Boon newbie

09/12/2017 12:57:09
ปกติผมฟังเพลงในมือถือ(note5), ipad2017 และโน๊ตบุคครับ ส่วนใหญ่จะฟังผ่านพวก app streamming, มีเปิด youtube บ้าง, เล่นไฟล์ flac เป็นส่วนน้อย เพราะผมฟังแล้วไม่ค่อยต่างแถมกิน mem อีกต่างหาก ส่วนหูฟังผมใช้ zero audio doppio เป็นหลักครับ บางทีเสียงมันคมไป ฟังมากๆแล้วล้า ไม่สบายหู บางครั้งก็ใช้ akg y23u ตัวถูกๆ เอาไว้ฟังแทน ผมกับชอบ akg y23u มากกว่าเพราะทั้งเบา ทั้งสบาย

ผมชอบฟังผ่าน ipad มาก รู้สึกเสียงมีพลังมากกว่ามือถือ ส่วนโน๊ตบุคนี่ noise เยอะมากครับ เสียบตรงเวลาทำงาน แค่เสียบก็ซ่าแล้ว

ปัจจุบันผมเริ่มเบื่อแล้วครับ อยากทราบว่าถ้าซื้อ DAC/Amp Fiio q1 mark ii (เห็นใหม่และถูกดี) มาใช้เสียงจะต่างจากต่อตรงมากไหม ดีขึ้นหรือเปล่า ผมเป็นคนชอบฟังเพลงสบายๆ ชิลๆ ถ้าเพลงมันส์ๆก็เอาสนุกครับ ไม่ได้ซีเรียสด้าน technical มากมายครับ แนวเพลงส่วนใหญ่ก็เพลงฝรั่งตลาดๆครับ ฟังตั้งแต่ bossa ยัน heavy metal ชอบเสียงนักร้องครับ ยิ่งพุ่งยิ่งชอบ ชอบฟังท่อน chorus ด้านหลัง ส่วนเครื่องดนตรีชอบรองลงมาครับ ชอบฟังแค่ท่อน solo เทพๆ ยิ่ง sound stage มากยิ่งดีครับ ชอบลึกมากกว่ากว้าง

ผมเคยซื้อ amp ตัวเล็กๆไม่แรงเลย ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้ว ต่อกับไม่ต่อนี่แทบจะไม่มีผลเลย ต้องชาร์ตไฟอีก เหมือนเอากล่องมาต่อเฉยๆ เสียงออกมาเหมือนเดิมครับ บางทีแย่กว่าด้วยซ้ำ ได้ยิน noise ชัดขึ้นอีก :( มี DAC/Amp รุ่น budget อื่นๆแนะนำไหมครับถ้า ถ้า budget ต่อแล้วไม่เห็นผล ผมคงต่อตรงดีกว่าครับ เพราะไม่อยากทุ่มเงินในด้านเสียงครับ เห็นเพื่อนใช้แต่ของแพงๆ แต่พอฟังแล้วหูผมแยกไม่ออกมั้งครับ ว่าอะไร ดีไม่ดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

09/12/2017 13:33:30
182
Audioquest Dragonfly Black หรือ Red  ลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Boon newbie

09/12/2017 13:40:38
ขอถามอีกว่า ทำไมฟังเพลงผ่านมือถือต้องใช้ DAC/Amp เพิ่มอีกครับ เห็นพวกมือถือรุ่นท็อปๆ ก็โฆณาเรื่องชิปเสียงอยู่แล้ว ส่วน Amp มันช่วยอะไร มากกว่าการขยายเสียงครับ ถ้าไม่ได้ใช้กับหูฟังกรือลำโพงที่มีความต้านทานสูง มันจำเป็นขนาดไหน และที่สงสัยคือ มันสามารถปรับลักษณะเสียงออกไปเลย ใช่หรือเปล่าครับ ผมงงกับปุ่มเพิ่มเบส อะไรแบบนี้ ถ้าผมไปปรับ equalizer เพิ่มเบสเองในมือถือ เสียงจะเหมือน หรือต่างกันอย่างไรครับ แล้ว DAC/Amp ถูกกับแพงมันต่างกันยังไง จำเป็นไหมที่ต้องจ่ายแพง

ไม่ตอบแบบวิชาการมากนะครับ เพราะทุกเจ้าเคลมว่าต่อแล้วเสียงดีขึ้น เพราะหลักการโน้นนี้ เอาแบบเหมือนลูกค้ามือใหม่มาถามว่าซื้อไปเพื่ออะไรหรือแบบ Blind test แล้วรู้ว่าแบบนี้สิ มันจำเป็นต้องซื้อ ไม่ใช่คิดเอาเอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Boon newbie

09/12/2017 13:52:41
Amp เก่าที่ขายไปคือ Fiio A1 ครับ ราคาถูกมาก ต่ำกว่าพันอีก สำหรับผมมันไร้ประโยชน์มาก (ตามความเห็นส่วนตัว) บางเว็บมันเขียนเวอร์ครับ แบบถูกแต่ดี ถ้าเสียบกล่องเล็กๆนี้ไป เสียงจะเป็นแบบนี้ๆ จากหน้ามือเป็นหลังมือ ผมก็พยายามฟังครับ มันไม่เหมือนอย่างที่เขาอ้างมา ผิดที่ผมด้วยครับที่สั่งทางเว็บแล้วไม่ได้ลองก่อน พวกแอมป์ลูกกบ ลูกเจี๊ยบ เล็กๆเนี่ยอ่านรีวิวก็โดนเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

09/12/2017 14:05:34
182
AMP หูฟัง เช่น Fiio A1 มันเป็นแค่แอมป์ขยายเพิ่มกำลังขับเฉยๆครับ ถ้า source มันไม่ดีก็ขยายออกมาไม่ดีเช่นกัน โดยทั่วไปมันจะใช้คู่กับ DAP ครับถึงจะเห็นผล แต่ DAC/AMP มันทำหน้าที่ถอดรหัสแทนชิปเสียงในโทรศัพท์มือถือพร้อมกับขยายด้วยดังนั้นภาคถอดรหัสมันจะดีกว่าในตัวโทรศัพท์มือถือ ไม่งั้นมันคงขายไม่ได้เพราะไม่มีคนซื้อ 555 ชิพเสียงใน DAC/AMP แต่ละตัวมันคนละเบอร์ คนละนี่ห้อ แน่นอนต้องให้เสียงที่ต่างกันออกไปครับ ไม่สามารถบอกได้ว่าใครชอบอะไรตัวไหนต้องลองเอาเอง

DAC/AMP อีกตัวนึงที่อยากจะแนะนำคือ Meridian Explorer 2 ครับ แต่เหมาะจะเล่นกับ Notebook มากกว่า ให้กำลังขับดีมากคุณภาพเสียงออกมาเยี่ยมครับ ราคา 6000 บาทตอนนี้
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 5

ลองดูครับ

09/12/2017 14:54:44
ลองดูครับว่าเห็นความแตกต่างมั้ย?

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Boon newbie

09/12/2017 15:06:00
ในราคาที่ไม่แพงเท่ากัน ควรซื้อ DAC/Amp ที่ใช้ได้หลายๆ devices ต่อ OTG ได้ หรือควรซื้อแบบ USB ใช้กับคอมอย่างเดียวไปเลย เน้นคุณภาพและความแตกต่างครับ ถ้าชอบผมคงใช้ยาวๆเลยครับ แต่ไม่ซื้อเผื่ออนาคตนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เดียว

09/12/2017 15:12:14
1,067
ของพวกนี้ไม่ต้องห่วงครับ อีกหน่อยจะมีให้เล่นมากมาย เพราะเทรนด์กำลังมาแนวนี้ ส่วนตัวถ้าฟังกับคอมใช้แมงปอดำ ,ฟังมือถือใช้ btr1 ราคาไม่แพงครับ ไม่เจ็บตัว เสียงดีหรือเปล่าแล้วแต่ความชอบ แต่แตกต่างจากต่อตรงแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

Artnoi

09/12/2017 15:23:55
425
iPad เสียงดีจริงครับ เพราะ output impedance ต่ำมาก (1.2ohm) ทำให้เสียงแฟลตกว่าไอโฟน ไม่มี distortion จาก underdamping ครับ

แต่เห็นว่าช่องหูฟัง iPad เองก็ output voltage = 1V เท่ากับ lightning audio adapter A1749 เลย ซึ่งตัวนั้น output impedance ต่ำกว่า น่าจะเหมาะสำหรับพวกหูฟังโอห์มต่ำๆมากกว่าครับ

จริงๆของแถมแอปเปิลเสียงดีมากนะครับ ค่าความเพี้ยนต่ำมาก ราคาถูกด้วยครับ

http://www.kenrockwell.com/apple/lightning-adapter-audio-quality.htm
http://reference-audio-analyzer.pro/report/amp/apple-lightning-audio-adapter-a1749.php

ถ้าอยากได้แรงกว่า 1V ผมว่าต้องมองตัวที่มีแบตในตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

Boon newbie

09/12/2017 15:29:18
จากความเห็นที่ 5

เพลงแรก: ไม่ต่อเพราะกว่า เบสต่าง เปิดแล้วดีขึ้น
เพลงที่ 2: ไม่ต่างเลย
เพลงที่ 3: ไม่ต่างเลย
เพลงที่ 4: ต่าง เสียงคนร้องชัดขึ้น เบสต่าง แต่เปิดแล้วไม่เพราะ ออกบวมๆ
เพลงที่ 5: ต่างน้อยมาก เปิดเบสก็ต่างขึ้นนึดนึง

อาจเป็นเพราะฟังผ่าน youtube ด้วย เลยวัดกันจริงๆไม่ค่อยได้ คงต้องไปลองของจริง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Boon newbie

09/12/2017 15:58:31
BTR1: 1700 บาท
Q1 Mark ii: 3400 บาท
Dragonfly ดำ: 3900 บาท
Explorer 2: 6000 บาท
Dragonfly แดง: 6900 บาท
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

เหน่งบา

09/12/2017 15:59:26
1,866
ขออนุญาตครับ

ส่วนหนึ่ง การฟังออกหรือไม่ออกว่าต่าง หรือไม่ต่าง ต้นทางคือไฟล์เพลงมีผลมากนะครับ ยิ่งชุดแพงๆนี่ ไฟล์ต่างกันจะส่งผลอย่างมหาศาล
ความกับข้อมูลในความเห็น 4 ของคุณsomkiatr คือ แอมป์มันจะไปขยายสัญญาณต่อเท่านั้น

ตามทฤษฎี แอมป์ที่ดีก็จะไม่ได้ไปสร้างความผิดเพี้ยนให้เกิดขึ้นมากมาย คือ จะขยายให้ไม่ผิดแผกจากต้นฉบับ ทีนี้ ถ้าต้นทางมันคุณภาพไม่สูง  มันก็อาจจะไม่ได้ช่วยอะไรในความรู้สึกของคนฟัง เพราะมันทำหน้าที่ของมันแค่ ทำให้ดังขึ้น

บวกกับ หูฟังประเภทอินเอียร์ ที่ประสิทธิภาพสูงอยู่แล้ว(sensitivity) ซึ่งความจำเป็นของการใช้แอมป์จะน้อยลง  ตรงนี้ถ้าไปใช้กับหูฟังฟูลไซส์ ประโยชน์ของแอมป์จะเห็นมากขึ้นครับ  โดยยังขึ้นอยู่กับลักษณะเพลงที่ฟังด้วย ว่า ถ้าเพลงโหดๆมาก ฟังแบบอัดมาก นั่นจะรู้สึกว่า แอมป์มันมีประโยชน์ แต่ถ้า ที่เจ้าของกระทู้เล่ามา คือ '....ฟังเพลงสบายๆ ชิลๆ ถ้าเพลงมันส์ๆก็เอาสนุกครับ ไม่ได้ซีเรียสด้าน technical มากมายครับ แนวเพลงส่วนใหญ่ก็เพลงฝรั่งตลาดๆครับ ฟังตั้งแต่ bossa ยัน heavy metal...'

รวมทุกปัจจัยเข้าด้วยกัน ทั้งลักษณะการฟังเพลง หูฟังที่ใช้ เจ้าของกระทู้ก็น่าจะทำถูกสำหรับตัวเองแล้ว คือ ขายแอมป์ทิ้ง ^ ^

ลักษณะการฟังผมเองก็คล้ายเจ้าของกระทู้มากนะครับ คือ ฟังเพลงก็อารมณ์นึง  แม้จะมีแอมป์มากกว่าหนึ่งตัว มีสาย m2m หลายเส้น หลายลักษณะเสียง แต่บ่อยครั้ง ถ้า"ฟังเพลง" ผมก็ต่อตรงกับ DAP มั่ง กับโทรศัพท์มั่ง โดยเฉพาะพวกอินเอียร์ที่ไม่ใช่ตัวสูง

แต่ถ้าฟังแบบทดสอบหรือจับผิด ด้วยอินเอียร์ตัวสูง(สำหรับผม) หรือฟูลไซส์ แบบนั้นก็จัดแบบเต็มเซ็ทครับ

ถ้าความต้องการของเจ้าของกระทู้  ควรจะไปลอง DAC ตัวที่พี่ๆน้าๆแนะนำครับ ต่างหรือๆไม่ต่าง จะได้คำตอบเอง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

Boon newbie

09/12/2017 16:41:21
ขอบคุณทุกคนมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

InLimbo

09/12/2017 17:04:43
53

ผมว่าไม่ต้องไปซื้อหรอกครับ คิดว่าหูคุณอาจจะแยกไม่ออก เพราะเท่าที่พูดมาว่ายังแยก flac ไม่ออกเลย ไหนจะเรื่องอาจชอบแนวเสียง ipadมากกว่าอีก ส่วนเรื่องเสียง ผมว่าแค่ตัวเล็กๆ btr1 ก็ต่างครับ ส่วนตัวผมว่าตบ iPad คว่ำตั้งแต่ยกแรกไม่เกินสอง ยิ่งถ้าเชื่อมต่อเป็น aptx ด้วยนี้ ตบคว่ำ ตั้ง 3 วิเลย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 14

Banjobpai

09/12/2017 17:48:59
117

ก็ใช้อยู่

Android ดีขึ้นแน่นอน เสียงไม่ได้เปลี่ยนนะ แต่มันมีความเป็น 3 มิติมากขึ้น จะมากหรือน้อย ว่ากันอีกที
แต่ใช้พวกสตีมมิ่ง อันนี้ไม่แน่ใจว่า DAC มันจะรับหรือเปล่า ต้องลอง
ยูทูป ไม่น่าจะได้ ดันไปใช้โปรแกรม UAPP มันบล็อกหมดเลย ตอนแรกที่ใช้ HF Onkyo ใชัได้
Android จะมีปัญหากับ DAC เยอะ ต้องเอาไปลองเลยว่า มันเข้ากันได้ใหม

Ipad ไม่ได้ลอง ไม่มีสาย Camera Kit แต่รู้สึกว่าจะมีปัญหากับ DAC น้อยกว่า รวมๆ Ipad เสียงก็ดีอยู่เเล้ว อาจรู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลงที่น้อยกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 15

Sunriverss

09/12/2017 18:10:04
143

แนะนำ. GeekOut 1000 ครับ 
เล่นไฟล์ได้หลากหลายรวมทั้งไฟล์ความละเอียดสูงอย่าง Native DSD 128 ได้ พร้อมแอมป์ในตัวกำลังสูงถึง 1000mw
ใช้ขับหูใหญ่เล็กได้หลากหลาย
ผมใช้มาสองตัวแล้วครับ ชอบมาก รายละเอียดสูงเบสแน่นกระแทกกระทั้นลงลึก ฟังเพลงแล้วได้อารมณ์จากฐานเสียงเบสที่มีน้ำหนัก ซึ่งบางตัวหลายหมื่นยังไม่มีให้เห็น(บางตัวนะครับ)
ราคาก็น่าซื้อมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 16

Boon newbie

09/12/2017 18:21:33
ไปลองที่ร้านมาแล้วครับ ชอบ BTR1 มากที่สุด จริงๆเอามาทำเป็น bluetooth receiver ก็คุ้มแล้ว ส่วนเสียง ถ้าเป็น apple music นี่ไม่ค่อยต่าง แต่ถ้าเป็น tidal hifi อันนี้ชัดครับ ตอนไม่ต่อมันจะได้ยินเป็นเสียงอั้นๆ ต้องเปิด volume ในมือถือให้ดังๆ ถึงจะได้ยินรายละเอียด แต่พอต่อปุ๊ป มันเหมือนเสียงถูกยืดออกมา ได้ยินรายละเอียดเครื่องดนตรีมากขึ้นครับ เสียงร้องชัดขึ้นด้วย เปิดไม่ต้องดังก็พอแล้ว พอกลับไปเทียบกับ apple music อีกที มันเหมือนเราดึงภาพออกมาแล้วภาพแตก ไม่เสียบยังเพราะกว่า ยังเนียนๆฟังได้ครับ สรุปจอง BTR1 ไปแล้วครับ ของหมดทุกสาขา ส่วน explorer 2 ที่ร้านบอกหมด ไม่มีขายแล้ว อีกอย่างมันต่อคอมได้อย่างเดียวด้วย

ปล. ต่อกับ note5 นะ ไม่ได้เอา ipad กับคอมมา
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

InLimbo

09/12/2017 18:47:05
53

aptx นอกจากเสียงดีแล้ว
เวลาปรับ vol สเกลมันละเอียดขึ้นด้วยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Boon newbie

10/12/2017 01:23:03
มีใครเคยใช้ Avantree Priva iii bluetooth 4.2 transmitter บ้างครับ เห็นรองรับ aptx กับ aptx low latency

http://www.avantree.com/bluetooth-audio-transmitter-avantree-priva-iii.html
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

virusfowl

10/12/2017 05:05:57
42
ถ้า จขกท. สนใจเป็น bluetooth ผมว่า BTR1 น่าสนใจสุดแล้วครับ ในระดับล่างถึงกลาง ตัวอื่นไม่น่ามองแล้วล่ะ

แต่ถ้าอยากได้เป็น DAC แบบต่อสาย จากที่อธิบายความชอบมา ผมว่า Q1 mk II ก็ดูจะเหมาะกับจขกท.นะครับ จากโทนทรี่ชอบ จากแนวเพลงที่ฟัง แถมต่อกับ iPad ได้ด้วยอีกต่างหาก

แต่ยังไงคือต้องหาเวลาไปทดลองครับ ของแบบนี้ ไม่ลองก็ไม่รู้ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

somkiatr

10/12/2017 06:45:25
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - Sunriverss

แนะนำ. GeekOut 1000 ครับ 
เล่นไฟล์ได้หลากหลายรวมทั้งไฟล์ความละเอียดสูงอย่าง Native DSD 128 ได้ พร้อมแอมป์ในตัวกำลังสูงถึง 1000mw
ใช้ขับหูใหญ่เล็กได้หลากหลาย
ผมใช้มาสองตัวแล้วครับ ชอบมาก รายละเอียดสูงเบสแน่นกระแทกกระทั้นลงลึก ฟังเพลงแล้วได้อารมณ์จากฐานเสียงเบสที่มีน้ำหนัก ซึ่งบางตัวหลายหมื่นยังไม่มีให้เห็น(บางตัวนะครับ)
ราคาก็น่าซื้อมากครับ
รบกวนถามเพิ่มครับ Geelout 1000 มันต่างจาก V2 Infinity ยังไงครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Boon newbie

10/12/2017 07:03:55
ความเห็นที่ 19 ขอบคุณครับ

จริงๆก็ไม่ได้สนใจฟังชั่น bluetooth อยู่แล้วครับ แต่ตอนไปฟัง พวก q1 mk ii กับ dragonfly ดำ/แดง ต่อแล้วมันดึง volume ลงหนักมาก โดยเฉพาะ dragonfly ทั้ง 2 ตัว ต้องเปิด volume ในมือถือจนเกือบเต็ม แล้วค่อยปรับที่ DAC/Amp งงเหมือนกันครับว่าทำไมต่อ Amp แล้วเสียงเบาลง ต่อ micro usb ไฟเลี้ยงไม่พอเปล่า? หรือมือถือแรงไม่พอ โดนความต้านทานดึงไป เห็น พนง. ที่ร้านบอกว่ามันดึงไฟจากมือถือ แบตอาจจะหมดเร็วขึ้น ยิ่ง dragonfly ไม่มีแบตในตัวยิ่งดึงไฟใหญ่เลย อันนี้ผมไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า Q2 mk ii นี่ถูกใจตั้งแต่อ่านสเปค ดูรีวิวแล้วครับ แต่พอลองแล้วทำไมเป็นแบบนี้ ต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆเลยครับ ส่วน dragonfly ชอบที่มีไฟสีๆบอก bitrate
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Boon newbie

10/12/2017 07:14:40
ความคิดเห็นที่ 15

รุ่นนี้ก็น่าสนเหมือนกับ เน้นต่อคอมใช่ไหมครับ เดานะรุ่นนี้คงต่อมือถือไม่ได้แบบ explorer 2 แต่ผมก็ไม่ได้ลำบากอะไรที่จะฟังผ่านคอม ขอเสียเงินแล้วได้ความฟินพอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

InLimbo

10/12/2017 07:33:14
53
ถ้าจะใช้ q1 mk2 เอาโทรศัพท์ไปลองได้ยิ่งดีเพราะว่าเวลาใช้กับ Android มันจะไม่ตัดมาใช้แบตที่ตัวมันเหมือน ios มันจะดึงแบตจาก Android มาใช้แบบลดฮวบ แทบจะนาทีละเปอร์เซ็นต์ส่วน DragonFly ต้องลงโปรแกรม USB Audio Player Pro ถึงจะเป็นการใช้ Bit Perfect ครับ แก้ปัญหาเรื่อง วอลลุ่มด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 24

หนูว่านะ

10/12/2017 08:34:21
ผมอ่านดูแล้วคุณเปลี่ยนหูฟังที่ดีขึ้นน่าจะตอบโจทย์กว่านะครับ การเพิ่มแอมป์เพิ่ม DAC คงไม่ใช่ทางแก้ที่ถูก คุณใช้หูฟังถูกๆถึงเอาแอมป์หรือdacมาต่อมันก็ไม่ต่างเท่าไหร่เพราะไปอั้นที่หูฟัง ลองเปลี่นหูฟังใหม่มันคือเปลี่ยนแนวเสียงเลยอันนั้นจะเห็นผลมากกว่าแถมไม่ต้องพกอะไรรุงรังด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

ze0n

11/01/2022 10:08:41
0
Sound Blaster x4 ครับ ตอนนี้ขาดตลาด ราคา 5290 จบเลยจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มี DAC/Amp ราคาย่อมเยา ที่ต่อแล้วเห็นผลชัดๆ ไหมครับ ช่วยเลือกหน่อย :)"