Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคยไช้Kilpsch x12i ไหมครับ แนวเสียงเป็นยังไงครับ

Puttapob

18/11/2017 23:48:02
ทำไมเห็นของฝรั่งเค้าค่อยข้างคึกคักกับหูฟังตัวนี้ แต่ในไทยดูเงียบมากเลยครับ พอดีอยากได้หูฟังแนวเล็กๆพกพาง่ายแต่เสียงไม่เล็กครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

19/11/2017 08:33:54
1,368
ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ  แบรนด์นี้หูฟังในไทยค่อนข้างเงียบ โดยเฉพาะตัวท็อป  แต่กับพวกลำโพง ผมว่าคนเล่นเยอะกว่า  อาจจะเพราะคนละตลาดกัน หูฟังมันจะมีแบรนด์ดังๆ อย่างพวก shure sony ath มาคั่นอยู่ เลยอาจทำให้โดนมองข้ามไป

ส่วนตัวผมมีรุ่น X11i  ต้องบอกว่า เล็กดีรสโตจริงๆครับ  บางคนอาจดูว่าราคาหมื่นกลางๆแพงไป  แต่ผมต้องบอกเสียงเขาทำได้สมราคา อย่างเหลือเชื่อครับ กับไดร์เวอร์ตัวเล็กๆ ตัวเดียวแต่ให้เสียงได้ขนาดนี้  ฟังได้เกือบทุกแนวยกเว้น เมทัล กับ EDMหนักๆ

รุ่นใหม่คุณภาพเสียง คิดว่าคนที่เคยใช้ ไม่น่าผิดหวัง เขาถึงได้ตื่นเต้นกัน  แถมตัวนี้เห็นพัฒนาสายให้ทนทาน และเก็บง่ายขึ้นอีก  เป็นหนึ่งรุ่นในราคาระดับนี้  ที่ควรไปลองเป็นอย่างยิ่งครับ แต่ไม่ทราบมีศูนย์ไทย  สั่งเข้ามาหรือเปล่านะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Puttapob

19/11/2017 17:14:27
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - tangkoo.

ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ  แบรนด์นี้หูฟังในไทยค่อนข้างเงียบ โดยเฉพาะตัวท็อป  แต่กับพวกลำโพง ผมว่าคนเล่นเยอะกว่า  อาจจะเพราะคนละตลาดกัน หูฟังมันจะมีแบรนด์ดังๆ อย่างพวก shure sony ath มาคั่นอยู่ เลยอาจทำให้โดนมองข้ามไป

ส่วนตัวผมมีรุ่น X11i  ต้องบอกว่า เล็กดีรสโตจริงๆครับ  บางคนอาจดูว่าราคาหมื่นกลางๆแพงไป  แต่ผมต้องบอกเสียงเขาทำได้สมราคา อย่างเหลือเชื่อครับ กับไดร์เวอร์ตัวเล็กๆ ตัวเดียวแต่ให้เสียงได้ขนาดนี้  ฟังได้เกือบทุกแนวยกเว้น เมทัล กับ EDMหนักๆ

รุ่นใหม่คุณภาพเสียง คิดว่าคนที่เคยใช้ ไม่น่าผิดหวัง เขาถึงได้ตื่นเต้นกัน  แถมตัวนี้เห็นพัฒนาสายให้ทนทาน และเก็บง่ายขึ้นอีก  เป็นหนึ่งรุ่นในราคาระดับนี้  ที่ควรไปลองเป็นอย่างยิ่งครับ แต่ไม่ทราบมีศูนย์ไทย  สั่งเข้ามาหรือเปล่านะครับ

ผมว่ากะจะลองสั่งจากอเมซอนครับพอดีตอนนี้อยู่ต่างประเทศ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หน้ากาก zero..

23/11/2017 11:48:27
ใช้ x11 อยู่เหมือนกัน ถ้าอยากฟัง edm แนะนำเปลี่ยนจุกเปนของโซนี่ ( ผมใช้ L)​ ซึ่งแน่นอนว่ามันหลวม แต่ไม่หลุดติดเหมือนยี่ห้ออื่น รับรองเบสมาเต็มจน อึ้ง ทึ่ง สะเด้ยย!!

ทริคเล็ก ๆ น้อย ๆ ลู ดอง เด้อ
หยิกหู 0
"มีใครเคยไช้Kilpsch x12i ไหมครับ แนวเสียงเป็นยังไงครับ"