Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผลของการการต่อสายสัญญาณเข้ากับ dac-amp

rock&roll

18/11/2017 19:45:57
0
ถ้าต่อสายสัญญาณคุณภาพดี เข้ากับ usb dac soundcard จะมีผลการเปลี่ยนแปลงของแนวเสียงไหมคับ

ปล.ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรายละเอียดของเสียงสักเท่าไหร่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ด้วยความปรารถนาดี

18/11/2017 20:42:13
ด้วยความเคารพน่าจะมือใหม่จริงๆเห็นตั้งกระทู้แนวนี้หลายรอบแล้ว อะไรที่เกี่ยวข้องล้วนมีผลต่อเสียงหมดล่ะครับ ผมแนะนำอย่างนี้ถ้าชุดที่ใช้เสียงยังไม่ถูกใจอย่าเพิ่งรีบเปลี่ยนอะไรทั้งนั้นให้อดทนฟังไปก่อน 2-3 เดือน เพื่อให้คุ้นหูและรู้จักตัวเองมากขึ้นแล้วค่อยมาถามใหม่ถ้าขาดเหลืออะไรครับ ถ้าใจร้อนจะหาทางกลับฝั่งไม่เจอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Sunriverss

18/11/2017 20:50:58
143
มีมากมายมหาศาลเลยครับ สายดีๆบางเส้นราคาแพงกว่าเครื่องอีกครับ เคยลองแล้ว แม้แต่สายไฟเอซีที่ไม่ได้มีส่วนในทางเดินสัญญานเสียงยังมีผลมากเลยครับ แต่ก็ขึ้นกับชุดของคุณด้วยว่าคุณภาพและความเข้ากันขนาดไหน ต้องเสริมส่วนใดเพื่อที่จะตรงความต้องการ ไม่จำเป็นว่าของแพงกว่าหรือนิยมกว่าจะดีกว่าในชุดของเรา วิธีการคือคุณต้องลองฟังเอง และฟังมากๆไปตามร้านที่เค้ามีเดโมให้ลองเต็มที่ 

ผมขอเปรียบเทียบกับอาหารนะครับ เช่น คุณอยากรู้ว่าปลาซัลมอนจากนอร์เวย์มีผลต่อรสชาติอาหารมากไหมคือคุณต้องลองชิมเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

champ_korn

18/11/2017 23:11:58
2,143

มีผลครับ แต่ส่วนตัวเท่าที่ผมลอง ผมให้สาย usb มีผลน้อยที่สุด ถ้าเทียบกับ การเปลี่ยน part อื่นๆ เช่น หลอด (ในกรณีแอมป์หลอด), สายไฟ, สาย RCA, สายหูฟัง, สาย mini ครับ

คหสต. ถ้าสาย usb ไม่ได้ขี้เหร่......แล้วมีงบอยากเปลี่ยนบุคลิกเสียงเพื่อ Fine Tune ตามความชอบ ไปลงกับส่วนอื่นๆก่อนคุ้มและเห็นผลชัดกว่าครับ.......ยกเว้นกรณีใช้สาย usb กากๆ อันนี้เปลี่ยนเป้นของดีก็จะเห็นผลชัดอยู่นะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ลูกตาล Reus Glass

19/11/2017 11:15:00
96
อย่าว่ากันนะครับ จขกท.ครับ ผมว่ากระทู้แนวนี้มีการพูดคุยที่ผ่านๆมาค่อนข้างเยอะละครับ
ลองgoogleดูกระทู้เก่าๆอ่านเป็นข้อมูลก่อน น่าจะได้ข้อมูลเยอะกว่ามาตั้งกระทู้ด้วยนะครับ

จะได้ไม่มีกระทู้ไม่จำเป็น คุยกันนิดๆตกไปมากขึ้นด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ผลของการการต่อสายสัญญาณเข้ากับ dac-amp"