Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เผลอทำหูฟังโดนแม่เหล็กดูดจะเป็นไรไหมครับ

Lionheart

18/11/2017 13:27:11
เป็นหูฟังแบบ EarBud (คล้ายๆ EarPod) Sony STH32 แล้วผมวางไว้ใกล้ๆ กับสายชาร์จมือถือแบบแม่เหล็ก เป็นแม่เหล็กอันเล็กๆ ดูไม่แรงมาก
ทีนี้แม่เหล็กปลายสายชาร์จมันไปโดนตัวหูฟังจนดูดติดกัน แล้วผมก็ดึงออกจากกันเลย
ตอนที่โดนแม่เหล็กดูด หูฟังไม่ได้เปิดเสียงครับ ไม่ได้เสียบกับเครื่องเล่นหรืออะไรไว้เลย วางไว้บนโต๊ะเฉยๆ

อยากรู้ว่ามันจะมีผลเสียอะไรไหมครับ จะทำให้เสียงเพี้ยนหรือพังเร็วขึ้นไหม
แต่ผมลองเปิดฟังดูก็ยังปกติอยู่นะ ยังไม่รู้สึกว่ามีอะไรผิดปกติ แต่ก็แอบกังวล
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

18/11/2017 19:24:35
1,057
ไม่มีผลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ZR_NEW

18/11/2017 21:18:46
8
มันจะเสียได้ก็ต้องระดับพวกที่ดูดหนักจริงๆครับ ระดับพวกแม่เหล็กที่ใช้ในห้องเรียนอะไรแบบนั้นก็เริ่มมีผลแต่ไม่มาก
ถ้าแค่แม่เหล็กหัวชาร์จอะไรแบบนี้สบายๆ ไม่มีผลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เผลอทำหูฟังโดนแม่เหล็กดูดจะเป็นไรไหมครับ"