Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ยี่ห้อไหนครับที่มีของปลอมเยอะ มีตัวไหนบ้างครับ...

Lekkiki

08/11/2017 18:41:04
113
รบกวนเรียนถามท่านสมาชิกว่า มีสินค้ายี่ห้อไหนนิยมทำของก๊อป ของปลอมบ้างครับ

ตัวอย่างเช่น ลำโพงพกพา Bose หรือพวกสายสัญญาณ Audioquest ฯลฯ

และวิธีดูว่า อันไหนแท้ อันไหนก๊อป อยากทราบครับ...

ขอบคุณมากๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

08/11/2017 18:58:54
182
คงต้องเจาะจงเป็นรุ่นๆไปครับ เพราะแต่ละรุ่นมันก็มีวิธีดูที่แตกต่างกันไป  
อย่างไรก็ตาม โดยส่วนใหญ่จะดูที่กล่องก่อนเลยครับ ถ้ากล่องรูปไม่ชัด สีเพี้ยนหรือต่างจากของจริง  ให้หลีกเลี่ยงไว้ก่อนเลยครับ แต่พวกนี้เราไม่มีโอกาสสัมผัสในกรณีที่สั่งซื้อจากเน็ต ดังนั้นให้ซื้อจากเว็บของผู้ผลิตหรือแหล่งที่มั่นใจได้ว่าได้ของจริง  แต่ถ้าเป็นของมือสองอันนี้ต้องพยายามเรียกใบเสร็จหรือใบรับประกันไว้ก่อนแม้ว่าจะหมดประกันไปแล้วก็ตาม
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

08/11/2017 19:03:18
1,368
เยอะๆก็ Bose,Beat ครับ เดินพันธุ์ทิพ แหล่งท่องเที่ยว หรือกระทั่งตลาดนัดเจอตลอด  ไอ้พวกที่ปลอมแต่รูปลักษณ์ภายนอก  แต่ยังไม่ปลอมชื่อแบรนด์ แล้วขายถูกๆยังไม่น่ากลัวครับ  ที่น่ากลัวคือปลอมกระทั่งชื่อแบรนด์ แล้วขายใกล้เคียงราคาแท้  อันนี้เลวมาก  ที่เห็นบ่อยๆก็ Shure se215 ครับ  อันนี้ปลอมได้แบบที่คนไม่เคยใช้ของแท้แยกไม่ออก

วิธีหลีกเลี่ยงไม่ยากเลยครับ  ง่ายที่สุดซื้อร้านมั่นคงนี่แหละชัวร์สุดแล้ว  ถ้าเจอของปลอมที่ร้านมั่นคงก็ไม่ต้องซื้อที่ไหนแล้วครับ555   หรือถ้าซื้อมือสองก็เลือกที่มีใบเสร็จ ร้านมั่นคงไว้เป็นเป็นหลัก แค่นี้ก็ไม่ต้องมานั่งหาวิธี ดูแท้ปลอมแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

08/11/2017 20:51:10
107
Bose , Beat , JBL , Apple(?) พวกนี้เป็นไปได้ซื้อร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายดีที่สุดครับ ราคามันจะเท่าๆกัน

อย่าไปเห็นแก่ส่วนลดไม่กี่บาทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

มั่นใจในมั่นคง

08/11/2017 23:46:48
ซื้อที่มั่นคงยอมรับครับว่าอุ่นใจกว่าซื้อที่อื่น 
หยิกหู 0
"ยี่ห้อไหนครับที่มีของปลอมเยอะ มีตัวไหนบ้างครับ..."