Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ดูคลิปรีวิว Sony WI-1000X ของคุณแพะแล้วมีข้อสงสัยครับ

สงสัยมากๆ

07/11/2017 12:19:27

นาทีที่ 5:01 คุณแพะอธิบายว่าสาย micro USB to 3.5mm ที่แถมมาในกล่องแสดงให้เห็นว่าหูฟังรุ่นนี้มี DAC อยู่ในตัวด้วย

นาทีที่ 6:25 คุณแพะพยายามเปรียบเทียบคุณภาพเสียงระหว่างการเชื่อมต่อผ่าน bluetooth กับการเชื่อมต่อผ่าน NFC ว่าคุณภาพเสียงต่างกันอย่างไร 

คือดูแล้ว งง มากครับ คุณแพะเค้าเล่นมุกเหรอครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เข้ามาดู

07/11/2017 12:40:37
สายusb to 3.5นั่นเอาไว้เสียบฟังเพลงผ่านสายกับเครื่องเล่นที่มีแจ๊คหูฟังปกติครับไม่เกี่ยวกับdacอะไรทั้งนั้นถ้าเป็นหูฟังที่มีdacจะต้องเป็นสายusb to usbไปเสียบกับคอมแล้วจะเห็นหูฟังเป็นซาวด์การ์ดเช่นsony mdr1adac ส่วนnfcนั่นเอาไว้แตะเพื่อจับคู่อุปกรณ์บลูทูธครับพอจับคู่สำเร็จแล้วมันก็ส่งสัญญาณผ่านบลูทูธปกตินั่นแหละครับไม่ได้ส่งสัญญาณผ่านnfcตลอดเวลา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ดูคลิปรีวิว Sony WI-1000X ของคุณแพะแล้วมีข้อสงสัยครับ"