Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเเนะนำหูฟังหน่อยค่า rha s500 vs ViSang r 04

betweentheline

05/11/2017 18:21:55
0
ขอคำเเนะนำหน่อยค่า เเนวเพลงที่ชอบเป็นเเนวเพลงป็อปเศร้าๆ เเนวเพลงประกอบซีรี่ย์เกาหลี เพลง classic, อคูสติกเน้นกีต้าร์เเละเสียงนักร้องใสๆ ค่ะ
คือตอนเเรกเราเริ่มซื้อ ViSang r02 จากที่นี่เเหละค่ะ ชอบเสียงมากเลย รุสึกเสียงดีมาก เเต่เราเป็นสาย k pop ชอบฟัง live สด ตอนนั้นรุสึกว่าใช้ ViSang r 02 ฟัง live สดเเล้วไม่โอเคมากๆ เราเลยขายต่อให้เพื่อน เเล้วซื้อ ostry kc06 มาลองค่ะ ก็รุสึกว่าดีนะ ฟังติดหูดีทั้ง audio ทั้ง live สดพอฟังมาได้สักเกือบปีก็เริ่มเบื่อ เหมือนมันยังไม่ใช่เสียงไม่ใสเท่า ViSang เราเลยเริ่มหาตัวใหม่ เเล้วอยู่ก้ไปสอยเจ้า Marshall mode eq มา (ดูฉีกมากเลย) เพราะตอนไปลองฟังที่ร้านรุสึกตัวนี้มิติดีมากเลยซื้อมา เเต่พอมาฟังไปได้สักพักรู้สึกว่ามันไม่ใช่ เเหะๆ คือรำคาญความทึมเทาของมันอะค่ะ คือสัมผัสได้ว่ามันดูมีมิติดี เเต่ก็ยังไม่ใช่สำหรับเรา 
ตอนนนี้เราเลยมองหาหูฟังที่เข้ากับเราจริงๆ ก็มาออกที่สองตัวนี้ที่สนใจค่ะ คือ rha s500 ที่ได้เปรียบเรื่องราคา กับViSang r04 ที่ทุกคนคงต้องคิดว่าเหนือกว่าเเน่เลย ถ้าเอามาเทียบทั้งราคา, คุณภาพเเละ style การฟังเพลงของเราควรเลือกตัวไหนดีคะ หรือมีหูฟังตัวไหนเเนะนำบ้าง
ปล คือเราชอบฟังเพลงขณะอ่านหนังสือค่ะ 
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำเเนะนำค่า
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

05/11/2017 20:08:43
1,057
ถ้าเเนวเพลงที่ว่ามาเเนะนำ Kinera H3 อีกหนึ่งรุ่นครับ ให้เสียงร้องที่โดดเด่น และเเยกเลเยอรืชิ้นดนตรีได้ดี อารมณ์เหมือน R02 ภาคอัพเกรดขึ้นทั้งหมดเลยครับ  
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

SirIsexnewTA

06/11/2017 09:52:38
387
อย่าลืมลอง rha ma750 ด้วยครับ กำลังลดราคาอยู่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเเนะนำหูฟังหน่อยค่า rha s500 vs ViSang r 04"