Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครใช้Fitear Monet 17ไหมครับ ขอคำปรึกษาหน่อยกลุ้มใจมากๆ

paperman

14/10/2017 10:43:48
120

คือผมไม่เคยใส่อินเอียร์มาก่อน(จริงๆเคยมาก่อนหน้าเเล้วเเต่ติดปัญหามีขี้หูเยอะเเล้วรำคาญมากต้องเอาเเอลกอฮอล์เช็ดทุกครั้งที่ถอดใส่ สุดท้ายเลยขายไป เเอบอึดอัดนิดๆด้วยเหมือนมีไรมาคาหูตลอดเเล้วก็ลื่นหลุดหูบ่อยต้องคอยกดคอยขยับ) เลยใช้Fullsizeพกพามาโดยตลอด ทีนี้เหมือนหลังๆFullsizeพกพามันค่อนข้างอิ่มตัวไม่ค่อยมีเจ้าไหนออกมาเเล้วโดนใจเลย รวมถึงเหมือนเสียงมันถึงจุดอิ่มตัวเท่าที่มันจะทำได้เเล้ว ก็คงต้องหันไปซบอินเอียเเทน 

ตัวเเรกที่ผมเล็งไว้คงจะเป็นคัสต้อมครับ เพราะผมใช้งานค่อนข้างนาน เเละไม่ค่อยเบื่อง่าย(เหรอ)เเละคิดว่าเเนวเพลงที่ผมฟังคงไม่ค่อยมีตัวไหนออกมาบ่อยๆด้วย เลยสนใจcustomเป็นพิเศษ ไม่ทราบว่ามันใส่สบายมีปัญหาจุกจิกไหมครับ เเล้วขี้หูเยอะนี่จะมีผลกระทบอะไรไหม มันสามารถเเก้ปัญหาที่ผมเจอก่อนหน้านั้นได้ไหมครับ

เเนวเพลงที่ผมฟังคือAnisong edm เพลงช้า เพลงตลาด เเต่หลักๆคือAnisongกับEDM

ชอบเสียงเเนวๆโซนี่ เสียงนักร้องชัดๆ เเละ เบสสนุกๆตูมตามหน่อย

ชุดที่ใช้ตอนนี้คือ Sony WM-1Z กับ MDR-1A+4.4 cable มีZ7สำหรับตั้งบ้านเเล้วก็กำลังจะมีZ1Rตามมาครับ

สนใจเจ้าmonet17เป็นพิเศษเพราะเห็นว่าเกิดมาเพื่อเพลงanisongโดยเฉพาะ ไม่ทราบว่ามันตรงเเนวที่ผมฟังเเละเเมชกับเครื่องเล่นผมไหมครับ  รบกวนผู้รู้เข้ามาตอบที  หรือถ้ามีตัวอื่นเเนะนำเสนอมาได้ครับ งบยังไม่ได้ตั้งต้องได้wishlistก่อนถึงจะเริ่มเก็บเงินครับ55555

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

es_ciro

16/10/2017 09:01:34
16

match มั้ย ไม่แน่ใจครับ

แต่แนวเสียงของตัวนี้ คล้ายโซนี่ครับ เบสใหญ่ๆจุกๆ (โซนี่ตัวล่างอาจไม่จุกเท่าไหร่ ตามราคา) แต่ออกเน้นไปมิดเบสมากกว่าดีพเบส

แหลมเด่น ปลายก้องกังวาลเกินจริง ปลายไม่คม กีต้าร์เด่น เสียงร้องอุ่นหน่อย แต่หลบหลังเครื่องดนตรีนิดนึง

โดยตัวของมันเหมาะกับอนิซองจริงๆแหล่ะครับ แต่เจอกับเซตโซนี่ไม่รู้จะล้นเกินไปรึเปล่าครับ ต้องลองเอง

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

16/10/2017 10:29:07
15
ไปลองให้มันจบๆไปเห้อ 555555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

es_ciro

16/10/2017 12:30:32
16
ถ้าเงินถึง monet กรุณาแวะลอง Witch girl 12 ด้วยครับ
ตัวเองให้ WG12 เหนือกว่านะครับ เสียงกว้าง มิติข้างเหนือกว่ามาก รวมถึงย่านเสียงลึกสุดแหลมสุดดีกว่า
แต่ถ้าชอบแคบๆแน่นๆ เสียงทรงกลมรอบหัว monet ก็เด่นดีจริงๆ แต่ผมว่าเสียงมันอึดอัดไป
ตอนนั้นจะเอา monet ดันจบด้วย aya เฉยเลย ฟังสบายกว่ามาก แต่มิติและรายละเอียดแพ้ขาด (ตามราคา)
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

paperman

16/10/2017 17:06:25
120

คือที่ผมยังไม่ได้ไปลองไม่ใช่ไรครับ อายพนักงาน555เรื่องขี้หูนี่ละ เเต่ดูจากทรงเเละราคาเเล้วเดี๋ยวคงต้องไปลองเอง รอเงินพร้อมก่อนด้วย

เเอบสนWG12เหมือนกันครับราคาพอๆกันเเต่ดูสดกว่า เเต่อีกใจก็เเอบเทไป335เหมือนกัน

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Krisato

16/10/2017 18:11:12
74
แนะนำWG12 เพิ่มอีกเช่นกันครับ ส่วนตัวผมว่าเสียงไปสุดกว่าและเหมาะกับAnisongมากอีกรุ่นนึงเลยครับ ส่วนตัวเป็นคนฟังAnisongเป็นหลักเหมือนกัน ผมว่าMonetมันอึดอัดไปนิดนึง  แต่ลองไปฟังดูก่อนก็ได้ครับ อาจจะรู้สึกไม่เหมือนกันก็ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

paperman

16/10/2017 18:46:44
120
เเล้วถ้าเป็นตัว335กับWG12หล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

دليل التجهيزات

17/10/2017 19:45:27

نجمع لك كافه الشركات التى تحتاج اليها لتجهيز الفنادق في مصر فنوفر لك كبري شركات بيع مستلزمات فنادق باقل الاسعار والتكاليف وبافضل جوده , بالاضافه الى اننا متخصصون في بيع مستلزمات مطاعم من بوتجازات واثاث ومعدات.

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Ii'8N

18/10/2017 16:17:04
118
คุณ paperman นี่ตรงข้ามกับผมเลย ผมเป็นคนหน้ามัน ใช้หูฟัง fullsize นี่ถ้าแพดกำมะหยี่ ใช้ได้ไม่นานนี่แพดสภาพอย่างเน่า ถ้าแพดหนังนี่ถอดมาทีก็ต้องเอาผ้ามาคอยเช็ด เป็นอะไรที่น่ารำคาญมาก สุดท้ายเลยขายหูฟัง fullsize ทิ้งหมด ตัวที่ขายไม่ออกก็ยกให้เพื่อนให้พี่ไปหมด ทุกวันนี้ใช้แต่อินเอียร์ dap กับแอมป์พกพาอีกตัว แด๊ก แอมป์ตัวใหญ่ๆ ก็ยกไปให้รุ่นน้องยืมใช้แบบไม่มีกำหนดคืน หูฟังอินเอียร์สำหรับผมนี่มันใช่เลย ดูแลง่ายกว่ากันเยอะ ฟังเสร็จก็ถือผ้าไมโครไฟเบอร์ไว้ในมือ เอาหูฟังวางแล้วเอามือขยี้ๆแล้วใส่ลงกล่อง :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใครใช้Fitear Monet 17ไหมครับ ขอคำปรึกษาหน่อยกลุ้มใจมากๆ"