Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เอาแบบ ...นี้ สักเรื่องซิ..???

ตั่วปุ๊ย

18/07/2007 19:10:25

ใครที่เคยนั่งฟังเพลงคนเดียว  ตอนดึกๆ แล้วรู้สึกเหมือนมีคนเดินผ่านหรือมายืนข้างหลังบ้างป่าว....เหอะ
เหอะ ผมเจอประจำเลย  พูดแล้วขนลุก เคยหันไปดูมันก็แว่บไป   กล้าๆกลัวๆเหมือนกัน มีเรื่องนึงเล่าให้ฟัง

เมื่อตอนปี 43 ปลายปี ผมไปช่วยพี่คัดของที่คลังสินค้าแถวรังสิต ย่านคลองหลวง
เสร็จงานประมาณ ตี 2 กว่าๆ ผมก็เลยขอตัวกลับก่อน ระหว่างทางที่ขับกลับมันต้องผ่านซอยเปลี่ยวมาก แต่ผมก็ไม่ได้กลัวอะไร  ก็ขับกลับมาคนเดียว
ตามันดันไมเหลือบเห็น ผู้หญิงคนนึง ยินร้องไห้อยู่ริมทาง  เธออยู่ในชุดเสื้อขาว กระโปรงสีแดง ก้มหน้าก้มตา แต่ห่างออกไปไม่ไกล มันมีร้านก๋วยเดี๋ยวเปิดไฟอยู่ ประมาณ 500 เมตร

ผมเลยทำใจดีสู้เสือจอดรถ ทั้งๆที่กลัวว่าเธอจะเป็นผี รึป่าว แล้วก็ลดกระจกลงถาม

" จะออกปากซอยเหรอครับ "  ผมเห็นใจเค้า เพราะแถวนั้นเปลี่ยวมาก

" ค่ะ อ๋อ พอดีทะเลาะกับแฟน แล้วจะไปหาแม่ที่บ้านค่ะ "  เออ คงไม่ใช่ผี หรอกเพราะพูดกันรู้เรื่อง ผมเปรยในใจ ผมเลยถามกลับไป

"แล้วบ้านแม่อยู่แถวไหนล่ะครับ " ผมถามด้วยความห่วง

" อยู่ มีนบุรีค่ะ "  อ้าว ทางเดียวกะเราเลย ไปกับผมมั๊ยครับ   พอดีผมผ่านทางนั้นพอดี

ผมก็เลยบอกว่าไม่ต้องกลัวหรอกครับ ผมทำงานอยู่ในคลังท้ายซอยนี้เอง........

เธอก็ยอมขึ้นรถ แต่ผมให้เธอนั่งด้านเบาะหลัง.....

ผมก็คิดไปตลอดทางว่าทำไมเธอถึงยอมมากะเรา ว๊ะ.. กลัวๆเหมือนกัน ขับไปมองกระจกหลังไป ตลอดทาง

ชวนเธอคุยก็ไม่คุย เธอก้มหน้าก้มตา ผมก็ขับไปเรื่อยๆไม่ได้สนใจอะไร

เชื่อมั๊ยครับ ไอ้สิ่งที่ผมคิดไว้  มันเป็นจริงๆ ผมมองไปในกระจกส่องหลัง  เธอหายไป ไม่มีคนนั่งข้างหลังรถ บรื๊อ...อ...อ โดนเข้าแล้วกรู

ทันทีทันใด ด้วยความตกใจและกลัวสุดขีด มือกำพระ ขาขวาเหยียบเบรค สุดแรงเกิดเลย เอี๊ยด...ด...ด

ภาพที่ผมมองไปอีกครั้งในกระจกส่องหลัง

จมูกเธอเต็มไปด้วยเลือด เลือด สดสด ไหลพรากออกมากลบปากเธอ

แล้วทันใดนั้น   เธอก็ยื่นมือมาตบที่หัวผมอย่างแรง..ง

แล้วก็ตะโกนออกมาว่า....

" พี่มึงจะเบรคหาห่าอะไร เล็บทิ่มรูจมูก..กรู เลือดออกเลย

อุตส่าห์มีมารยาท ก้มลงไปแคะขี้มูก มองอยู่ได้มองตลอดเลยอ่ะ "

ไอ้เราก็นึกว่า ..... เป็นผี หายตัวได้ ที่ไหนได้ ก้มลงไปแคะขี้มูก โถ.... สรุปไม่ได้โดนผีหลอก กำ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/07/2007 19:44:42

อืมมมมม.................

ตั่วปุ๊ยนี่ใช่ย่อยแฮะ สำนวนการเล่าเรื่องนี่ไม่ใช่ธรรมดาเลยนะเนี่ย

เป็นนักประพันธ์สมัครเล่นได้เลยนะเนี่ย ชอชมจริงๆ เลย วรรคตอน การลำดับเรื่อง การปูเรื่อง ตบมุข หักมุม 555

มหัศจรรย์ ????

คนหน้าตาอย่างตั่วปุ๊ยเขียนหนังสือได้ดีพอๆ กับซดเหล้า 5555

นี่อุตส่าห์มาเพิ่มช่วง "ช็อคซีนีมา" ให้เราอีก

เยี่ยม........!!!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Num

18/07/2007 20:26:36

เอาเปิดกระทู้ใหม่....พระกาฬ....ช๊อค!!!!!!

คนอื่นๆเจอแบบนี้ให้ผีนั่งหลังระวัง..."ผีลูบหัว"...น่ะจ๊ะ

ฮิฮิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

y154

18/07/2007 20:56:22
เหมือนเคยฟังมาจากที่ไหน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

iTui

18/07/2007 22:18:21

แต่นี่เรื่องจริง ผมสังเกตหลายครั้งแล้วว่า ถ้าฟังหูฟังตัว GS1000 หลังเที่ยงคืน จะได้ยินเหมือนคนมาเดินผ่านข้างหลังบ่อยๆ หันไปดูก็ไม่มีอะไร แต่เปลี่ยน RS-1 แล้วไม่มีอะไร หรือ KSC35 ก็ไม่เป็น รึว่า..........ผีกราโด้ บรึ๋อออออออออออออออ :195:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

พยัคย๋แพะ

19/07/2007 07:22:26
อิอิ.....ผมก็มีนะเรื่องแบบนี้
คือที่ห้องพักใหม่ของผมเนี่ย! ผมพักคนเดียวอ่ะครับ ย้ายมาวันแรกนี่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหลับสบาย
วันที่2......นี่จิ
ตอนประมาณ 5 ทุ่ม ได้มั้งจำได้แม่นมากวันนั้นกำลังดูรายการตี 10 พอดีตอนนั้นง่วงมากๆ แต่ก็เพลินๆกะรายการอยู่ ผมดันได้ยินเสียงชักโครกที่ห้องดัง ตอนแรกไม่คิดไรครับ ห้องข้างๆตูมั้งเนี่ย.....ทีนี้พอจะนอนปุ๊บกำลังเคลิ้มๆพอดี เสียงชักโครกดังอีก ด้วยความรำคาญ ผมต้องลุกออกไปดูที่ห้องน้ำง่ะ ดูพื้นว่าเปียกไหม ดูชักโครกว่าเปียกไหม
มันเปียกครับ! เอาละซิผมทำใจดีสู้เสือทำไงดีวะเนี่ย ทีนี้กลับไปนอนพยายามข่มตานอนอย่างหลอนๆ พอเช้ามาผมต้องอาบน้ำไปทำงานอ่ะ พอดีตอนนั้นเข้าห้องน้ำระหว่างนั้นคิดทบทวนอยู่ถึงเรื่องเมื่อคืนว่ามันเกิดไรขึ้นกะชีวิตตูวะัเนี่่ย
ช่วงที่กำลังคิด.......ชักโครกมัน.....ระเบิดแบบน้ำพุเซ็นทรัลเวิร์ลฮับช่วงกำลังขับถ่าย ! ผมละตกใจรีบลุกออกมาไม่ทัน ท่อน้ำในตึกมันเชื่อมกันครับ หากห้องข้างบนเข้าห้องน้ำเพื่อทำภารกิจเมื่อไรกระแสอัดมันไหลลงมาด้วยอ่ะ  
ทุกวันนี้เวลาเข้าห้องน้ำเลยต้องวัดดวงครับขอภาวนาว่าช่วงที่เราเข้าห้องข้างบนอีก 5 ห้องมึงอย่าได้มาเข้าพร้อมตูเลย ให้ตายสิโรบิน

หลอนมะ!

แต่เรื่องผีจริงๆผมมีนะ อิอิ ตอนเีรียนเดี๋ยวว่างๆเล่าให้ฟัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ตั่วปุ๊ย

19/07/2007 09:21:56

ดีจัง พยัคย์แพะ มีเรื่องมาเล่าแลกเปลี่ยนกัน 555
หยิกหู 0
"เอาแบบ ...นี้ สักเรื่องซิ..???"