Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยแนะนำ+ป้ายยาให้หน่อยครับ

Mr.Balloon8

07/10/2017 00:37:13
1
อยากได้อินเอียร์ซักตัวครับ เล็ง ostry kc09 vs tzf ex5 ฟังเพลงตลาดทั่วไป ซิลลี่ฟูลส์ บอดี้สแลม อินดี้ทั่วไป เบอเกอรี่ มิวสิค ประมาณนี้คับ
แต่ก่อนสน mee audio pinnacle p1 กับ ibasso it03
หรือมีตัวไหนแนะนำเพิ่มอีกก้อจะดีมากคับ
รบกวนพี่ๆช่วยป้ายยากันด้วยคับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Number9IX

07/10/2017 09:32:43
51
ของบด้วยครับ ไม่งั้นป้ายยาผิดนะครับ ฮา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

seeeee

07/10/2017 10:30:17
74
เอายากลางค่อนแรงมั้ยครับ campfire polaris แนวที่ว่ามาค่อนข้างเข้ากันได้ดีใช้กันยาวๆ เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mr.Balloon8

08/10/2017 00:06:54
1
ตั้งงบไว้ซัก 7-8 พันน่าะพอคับ
แต่เห็นex5 กับ kc09 คอมเม้นกับรีวิวก้อโออยู่
ตอนแรกเล็งit03 แต่ร่วมหมื่นเลยลังเลเอาตัวรองมาหน่อยจะดีมั้ยคับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

FeaKun Monster

08/10/2017 00:29:26
6
ผมใช้ it03+สายoyaide ครับ เสียงมากๆครับ ถึงแม้เทียบกะตัวอื่นที่ราคาใกล้เคียงกันแล้วเสตจจะแคบกว่า มิติจะแบนกว่านิดนึงก็เถอะ แต่แยกรายละเอียดดี เนื้อเสียงหนาอิ่มนิ่มนวล อิมเมจชิ้นดนตรีที่ใหญ่ และมีเบสครับ แต่เบสคุณภาพ deep bassดีมาก(อันนี้ตอนใช้รวมกะสายoyaideนะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

apbook01

08/10/2017 01:36:11
6
ตัว Mee P1 ถ้าจะใช้จริงๆควรจะหาแอมป์ อย่างน้อยตัวเล็กๆซักตัวมาใช้ด้วยครับ
เพราะถ้าไม่ต่อ แล้วมันจะรีดประสิทธิภาพออกมาไม่ได้เต็มที่ ฟังแล้วจะไม่ค่อยดี ต่างกับต่อระดับนึงเลย
หรือต่อตรงจาก Source ที่กำลังขับดีหน่อยอันนี้โอเคครับ
เรื่องเสียง จะออกแนว Overall สเตจกว้าง รายละเอียดดี 
แต่ปริมาณเบสอาจจะจะน้อย (สำหรับบางคน) คือเบสมันมีครับ แต่ไม่ได้เด่นหรือขึ้นมาทัดเทียมกับเครื่องดนตรีอื่นซักเท่าไหร่
แล้วก็ เอามาฟัง Rock ไม่ค่อยมันส์ครับ (สำหรับผมนะ) Impact กลองจะคล้ายๆกับเบส คือมีอยู่ แต่ไม่เด่น
ถ้าเอาไปฟังพวก Adele , Sam Smith , Ed Sheeran นี่ก็ฟินพอสมควรครับ เสียงร้องถอยนิดๆ แต่ได้รายละเอียดที่ดีเลยทีเดียว

สรุปว่า ไปลองฟังดีกว่าครับ 5555

ปล. ผมใช้ Mee P1 + สาย Onimaru Kai ใช้คู่กับ Dac/Amp ตัว Topping NX4 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Banjobpai

08/10/2017 06:56:42
117
จะซื้อ Ostry KC09 อยากให้ตั้งข้อสังเกตุอย่างงี้ คือผมซื้อมาแระ

มันเป็นหูฟังที่เสียงครบ เบสมี (ก็เยอะนะ) กลางชัด แหลมกริ๊ง ฟังเพลงสนุก ได้ทุกแนว ไม่ผิดหวัง ซาวด์เสตจกว้างปรกติ ไม่จัดว่าเป็นแนวกว้างมาก อิมเมจ ติดเบลอหน่อย 

แต่ถ้าลองเอา KC06 กับ KC06A มาเทียบ จะพบว่า

บอดี้ แทบไม่ต่าง
ไดร์เวอร์ ตัวเดียวกัน ปรับปรุงเล็กๆน้อยๆ
สาย น่าจะตัวเดียวกันแค่หุ้มในลอน
จุกยาง ก็พอๆกัน 
กล่อง ของที่แถมมาในกล่อง ก็พอๆกัน

มีแค่เปลี่ยนสายได้ แต่ดูราคา กับ การเปลี่ยนแปลง จริงแล้วมันน่าจะแค่เป็น KC06B มากกว่า ผมว่าราคามันเวอร์ไป ราคาระดับนี้ เดี๋ยวนี้ได้ หูฟังแบบไฮบริดแล้ว แถมเปลี่ยนสายได้ด้วย

แต่ถ้ามองว่า จริงแล้วมันคือ KC06 แปลงร่าง แถม KC06 ก็สร้างชื่อใว้เยอะ เสียงมันก็ครบ ฟังเพลงก็สนุก ภายใต้หัวข้อนี้ก็ ยังซื้อได้อยู่ เห็นที่ต่างประเทศรีวิวที่ต่างจาก KC06 KC06A คือเบสดีขึ้นกว่า KC06A กับ เสียงเเหลม KC06 ทีใสๆ KC06A ที่ดร็อปลงมาหน่อย เปลี่ยนโทนเป็นอุ่นๆ แทน

ที่ฟังๆอยู่จะหงุดหงิดตรง เบสย่านต่ำมันบาง มีให้ได้ยินนะแต่มันจะเบลอๆหน่อยๆ กับตำแหน่งของเครื่องดนตรี ถ้าฟังพวกออดิโอไฟล์ จะเบลอแบบรู้สึกได้ แต่ฟังเพลงปรกติ ไม่มีผล
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนช่วยแนะนำ+ป้ายยาให้หน่อยครับ"