Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีเสียงซ่าเวลาต่อกับคอม

แค่ชอบฟังเพลง

03/10/2017 19:30:25
คือเวลาต่อหูฟัง IEM เข้ากับคอมจะมีเสียงซ่าครับคล้ายสัญญานวิทยุเปิดความดังแค่ 1 ก็ได้ยินแล้วครับ แต่เวลาmuteจะหายครับ เลยไปหาข้อมูลอ่านๆในกูเกิลจะเรียกว่า hiss ใช่ไหมครับ

แล้วจะแก้ปัญหายังไงดีครับแบบที่ไม่ต้องรื่อระบบไฟหรือต่อสายดิน(อยู่หอพักครับ)การซื้อ dac มาต่อจะช่วยได้มากแค่ไหนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

03/10/2017 19:35:10
107
หาสายไฟที่ไม่ใช้แล้ว ปอกสายออกทั้งสองด้านให้เจอทองแดง ด้านนึงมาพันที่ขาที่3ของปลั๊กคอม อีกด้านเอาสก๊อตเทปแปะลงพื้นปูนหรือกระเบื้องครับ  ช่วยได้นิดหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แค่ชอบฟังเพลง

03/10/2017 22:09:38
@คุณMaxxIE ขอบคุณมากครับเดียว พน จะไปลองหาสายไฟมาลองทำดูครับ
หยิกหู 0
"หูฟังมีเสียงซ่าเวลาต่อกับคอม"