Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังฟังที่ Impedance สูงๆ ขับยากๆ คือหูฟังที่เสียงดีใช่ไหมครับ

jSN-1989

21/09/2017 09:28:59
0
รบกวนสามถามครับ เพื่อเป็นความรู้ มือใหม่ครับ ^_^
จำเป็นไหมครับ หูฟังเสียงดีต้องมี Impedance สูงๆ  ขับยากๆ
และหูฟังที่ Impedance ต่ำๆ จะเสียงดีสู้หูฟังที่มี Impedance สูงๆ ไม่ได้
และอะไรคือตัวแปรที่ทำให้หูฟังมี Impedance สูงต่ำไม่เท่ากันครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หำใหญ่

21/09/2017 09:42:33
ไม่เกี่ยวครับ Impedance สูงไม่สูงอยู่ที่การออกแบบของ Driver ครับ

เสียงดีไม่ดี ไม่ได้สอดคล้องกันครับ 

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

21/09/2017 11:18:16
15
จำเป็นไหมครับ หูฟังเสียงดีต้องมี Impedance สูงๆ  ขับยากๆ
>> ไม่จำเป็น
และหูฟังที่ Impedance ต่ำๆ จะเสียงดีสู้หูฟังที่มี Impedance สูงๆ ไม่ได้
>> ไม่เกี่ยว
และอะไรคือตัวแปรที่ทำให้หูฟังมี Impedance สูงต่ำไม่เท่ากันครับ 
>> อยู่ที่การใส่ R(ตัวต้านทาน) กับ L (แม่เหล็ก)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

FeaKun Monster

21/09/2017 12:17:09
6
Impedance ไม่เกี่ยวกับว่าเสียงดีไม่ดีครับ
แต่ส่วนมากเท่าที่ผมเจอมา พวกหูที่ Impedance สูงๆ เสียงพื้นหลังจะสงัดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MaxxIE

21/09/2017 15:55:44
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - FeaKun Monster
Impedance ไม่เกี่ยวกับว่าเสียงดีไม่ดีครับ
แต่ส่วนมากเท่าที่ผมเจอมา พวกหูที่ Impedance สูงๆ เสียงพื้นหลังจะสงัดครับ
+1 รู้สึกเหมือนความเห็นนี้เลย

เข้าใจว่าพวกสัญญาณNoiseมันอาจจะไม่มีแรงมากพอจนคนฟังได้ยิน  หรือพูดง่ายๆก็คือโดนOhmกดไว้นั่นเอง
แต่ที่ผมรู้สึกอีกอย่างคือ พวกรายละเอียดมันก็หายไป จางไปด้วย ถ้าเจออุปกรณ์แรงขับสูงๆนี่เห็นจะผลต่างเลย รายละเอียดมาตรึม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังฟังที่ Impedance สูงๆ ขับยากๆ คือหูฟังที่เสียงดีใช่ไหมครับ"