Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถามพี่ๆ เกี่ยวกับหูฟังที่ผมมี ต่อกับ chord mojo

pik

21/09/2017 00:10:30
0
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับ ขอเริ่มถามเลยนะครับ ผมมือใหม่อยากฟังเพลงเพราะๆ บ้างครับ ปกติผมฟังเพลงผ่าน ipad กับ iPhone ลงไฟล์ flac ไว้ฟังบ้างหูฟังที่มีก็ (1.)audio-technica IM02(สายเดิม) (2.)Plantronics BackBeat Pro 2 (3.)TONEKING * TP16(โมมา) พอดีวันนึงเห็นรีวิวว่า chord mojo ดีในหลายๆด้านขับหูฟังที่ขับยากๆ ได้ และทำให้เสียงดีขึ้น เลยสนใจหามาลอง พอได้ลองมันไม่ต่างจากตอนต่อตรงเท่าไหร่(หรือผมฟังไม่เป็นเองไม่รู้) ผมเลยสงสัยว่า ผมหูไม่ดีหรือว่าเพราะผมฟังผ่านมือถือหรือipad ซึ่งไม่ใช่DAP ที่มีไว้สำหรับฟังเพลงโดยตรง หรือเป็นเพราะหูฟังมันไม่แมตกับchord mojo จึงมาขอคำแนะนำจากพี่ๆ ช่วยตอบคำถามผมให้หายข้อสงสัยทีครับ ว่าผมควรไปต่อยังไงดี ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านร่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

21/09/2017 00:57:08
1,368
ผมอ่านๆดูใจหนึ่งก็รู้สึกแปลกๆ  อีกใจก็คิดว่าก็อาจเป็นไปได้ ในเรื่องทักษะการฟัง  คือดูจากอุปกรณ์และไฟล์  ผมว่าดีกว่าต่อตรงในระดับหนึ่งเลยนะครับ  อย่างนี้ครับลองใช้ mojo ไปซักระยะหนึ่งอาจจะหนึ่งหรือสองสัปดาห์  แล้วค่อยกลับมาฟังแบบต่อตรงดูว่า ยังรู้สึกไม่ต่างอยู่หรือเปล่านะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tintin3274

21/09/2017 00:59:32
2
....อืมมมม ลองใช้หูฟังรุ่นอื่นดูครับ น่าจะฟังออกง่ายขึ้น เพราะปกติถ้าใช้ mojo นี่คุณภาพจะเด่นขึ้นเยอะมาก ไม่ต้องต่อ DAP ก็ได้ครับ ผมก็ฟังกับมือถือ กับคอมพิวเตอร์เป็นประจำ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sangka

21/09/2017 01:04:40
48
ใช้อะไรเป็นต้นทางให้ mojo ? หูฟังที่ยกมา ดูแล้วไม่ค่อยแมทนัก ตระกูล sennheiser ส่วนใหญ่ จะเข้ากันดีตั้งแต่รุ่นถูกเลยครับ ปกติ ipad เสียงก็ดีพอสมควรอยู่ ถ้าต่อกับ mojo เสียงก็ได้ความละเอียดและพละกำลัง ที่สามารถขับหูฟังที่ขับยากได้ ซึ่ง ipad จะขับไม่ไหวเช่น hd600 สาย usb ก็มีผลนะครับ ใช้สาย cck ของ apple จะเข้ากันดี ส่วนตัวชอบเสียง ipad ต่อ mojo มากว่าต่อจาก iphone ครับ หรือสุดท้ายแล้วฟังไม่ต่างก็ถือว่าดีเลย งบจะได้ไม่บานปลาย55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MaOdA

22/09/2017 23:13:53
55
หูฟังผมว่าไม่ควรราคาถูกกว่า DAC
ลองร้านแล้วขอฟังหูราคา 20-40K ครับ
ถ้าฟังไม่ออก ก็จบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถามพี่ๆ เกี่ยวกับหูฟังที่ผมมี ต่อกับ chord mojo"