Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามการตั้งค่าให้อ่านไฟล์ .cue ใน Jriver ครับ

caprice

20/09/2017 08:28:29
5
สอบถามครับ
เนื่องจากผมใช้โปรแกรม Jriver ในการเล่นเพลงใน Windows 10
ทีนี้ บางไฟล์จะเป็นไฟล์ .cue โปรแกรม Jriver มันก็อ่านนะครับ แต่อ่านเป็นก้อนเพลงเดียวเลย
แบบ ทั้งอัลบั้มมีเพลงเดียวยาวชั่วโมงนึง
คือผมต้องการให้ แยกเป็นเพลงๆ อย่างถูกต้องครับ ไม่รู้ว่าเราต้องตั้ง setting แบบไหน หรือต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์แบบไหนครับถึงจะอ่านแยกเป็นเพลงๆได้

ปล.อีกคำถามนึง คือตอนนี้ Jriver ไม่อ่านภาษาจีนครับ เป็นภาษาต่างดาว (แต่ไทยอ่านนะ) ไม่ทราบต้องปรับยังไงให้อ่านภาษาจีนได้ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

caprice

20/09/2017 22:57:56
5
เพิ่งมาสังเกตุดู 
ไฟล์ .cue บางอัลบั้มก็แยกเพลงนะ แต่บางอัลบั้มก็ติดกันเป็นเพลงเดียว
ยังหาสาเหตุไม่ได้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามการตั้งค่าให้อ่านไฟล์ .cue ใน Jriver ครับ"