Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

บิด volume แล้วมีเสียดังแครกๆและดังไม่สม่ำเสมอ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ SWAN M100 MKII

urangutang

17/09/2017 04:35:07
0
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ แนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

sangka

17/09/2017 09:04:13
48
น่าจะเกิดจากวอลลุ่มไม่สะอาด ใช้ สเปรย์ฉีดล้างคอนแทกมีหลายยี่ห้อ ผมใช้ยี่ห้อช้างน้อย ซื้อร้าน npe คงต้องดึงลูกบิดออกก่อน แล้วลองหาช่องว่ามีที่ฉีดได้ไหม ถ้าเกิดไม่มีเลย คงต้องใช้ประแจ L แกะออกมาฉีด หรือถ้าทำเองไม่สะดวกก็หาช่างซ่อมอุปกรณ์ไฟฟ้าช่วยแกะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"บิด volume แล้วมีเสียดังแครกๆและดังไม่สม่ำเสมอ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ SWAN M100 MKII"