Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเปลี่ยนสายหูฟังขอประสบกานหน่อยคับ

The K K K

16/09/2017 22:25:49
อยากทราบว่าการเปลี่ยนสายทำให้เสียงดีขึ้นเยอะไหมคับ(กี่เปอเซน) รอกวนท่านใดเปลี่ยนสายแล้วโพส รุ่นหูฟัง(iem ciem) กันสายที่เปลี่ยน + performance ที่เพิ่มขึ้นหน่อยคับ(รบกวนประมานเอาเป็นเปอเซนให้หน่อยคับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The K K K

17/09/2017 10:55:09
อยากได้ข้อมูลมาเปรียนเทียบรบกวนหน่อยคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Number9IX

17/09/2017 11:18:53
51
จากที่ผมใช้นะครับ เสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ แต่ไม่ได้มากขนาดเปลี่ยนหูฟัง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการจับคู่ของสายกับหูฟังด้วยครับ 
ตอนนี้ผมใช้ T8ie mk2 + สาย Crystal มันก็ยังเป็นเสียงจอง T8ie mk2 แต่มันมีความนุ่มลึกมากขึ้น เรียกได้ว่าเป็นการอัพเกรดเลย
อีกอันใช้ JH AngieII กับ Primadonna มันให้เสียงใส ระยิบระยับขึ้น รายละเอียดมากขึ้นครับ
ทั้งนี้ขึ้นมาเป็นเปอร์เซ็นต์นั้นผมว่าบอกลำบาก เพราะมันขึ้นอยู่ที่คนฟังแต่ละคนครับ บางคนฟังแล้วบอกไม่ค่อยต่าง(ก็ดีไป งบไม่บาน) บางคน(อย่างผม)ใช้แล้วมันดีขึ้น
ขนาดสาย USB คนละอันยังให้เสียงต่างกันเลยครับ ตอนนี้ใช้ PurpleFlare เสียงใสขึ้น ได้มิติมากขึ้น (ขอย้ำว่าบางคนฟังไม่ออกว่ามันต่างกัน)
ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อหรอกว่าเสียมันจะดีขึ้น จนกระทั่งมาลองเอง
แต่ถ้าใช้สายที่มันไม่แมชชิ่งกันแล้วอาจจะทำให้มันไม่เข้ากันก็ได้นะครับ เช่น Andromeda + Primadonna--> มันสว่างซะจนไม่ไหว แต่บางคนก็บอกว่าดี
สรุป : แล้วแต่หูและความชอบ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Number9IX

17/09/2017 11:22:22
51
ถ้าอยากได้คำแนะนำเรื่องสาย น่าจะบอกแนวที่ชอบ + หูที่ใช้มาสักนิดนะครับ จะได้พอให้คำแนะนำได้ว่าน่าจะไปเส้นไหนดี
ปล.ส่วนตัว ผมแนะนำให้อัพสายหูฟังเป็นอย่างสุดท้ายครับ เปลี่ยนหูฟังแล้วเสียงเปลี่ยนชัดเจนที่สุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ParasitezEve

17/09/2017 14:27:14
5
ขาดเบส ขาดความหนา -​-> ทองแดงล้วน
ขาดปลายแหลม ความโปร่ง -​-> เงิน
ชอบเสียงเดิม แต่อยากอัพทุกด้านอย่างละนิด -​-> ไฮบริต
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

chat_na

17/09/2017 15:34:01
13

เสียงเปลี่ยนแน่ ผมเคยผ่านจุดที่ซื้อสายแพงกว่าหูฟังมาแล้ว

แค่ไปลองฟังเฉยๆแต่กลับมาฟังสายเดิมมันไม่เพราะซะงั้น สุดท้ายกินมาม่าก็ยอมT T

ไปลองฟังด้วยตัวเองดีที่สุด หูฟังเดิมสายเดิมเราอยากได้เสียงอะไรเพิ่ม ไปร้านเฮียให้ลูกน้องเฮียแนะนำให้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Patra

17/09/2017 18:55:56
440
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - ParasitezEve

ขาดเบส ขาดความหนา -​-> ทองแดงล้วน
ขาดปลายแหลม ความโปร่ง -​-> เงิน
ชอบเสียงเดิม แต่อยากอัพทุกด้านอย่างละนิด -​-> ไฮบริต

สั้นๆแต่ได้ใจความเลยครับ ส่วนตัวผมชอบ hybrid 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Golf

17/09/2017 20:11:31
60
ถ้าสายเดิมมันดีอยู่แล้วหรือแนวเสียงเราชอบอยู่แล้วเปลี่ยนไปอาจจะไม่ได้ดี หรืออาจจะไม่ได้ชอบก็ได้ครับ

แต่คิดได้เลยว่าเสียงเปลี่ยนแน่

ตอนนี้ผมมี KZ ZST และ ZS5 ซึ่งบอกตรงๆ ผมไม่ชอบทั้งคุณภาพวัสดุและเสียงของสายแถมเลย ... ก็เลยถอยสายของ kZ เองมาเปลี่ยนซึ่งสายที่ได้ก็ทำให้ถูกใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครเปลี่ยนสายหูฟังขอประสบกานหน่อยคับ"