Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องหูฟัง Noble ครับ

BlackPhoenix

13/09/2017 15:31:54
71
วันก่อนดูคุณหลุยส์ไลฟ์สด แนะนำหูฟัง Noble ไป เกิดสนใจตัว encore กับ Katana ครับ คำถามคือ

- ผมเคยลองฟัง K10U มาแล้ว KEncore มันเสียงต่างจาก K10 มากมั้ยครับ 
- ุถ้าวัดกันเรื่องรายละเอียดเสียง การขุดไมโครดีเทลต่างๆ รุ่นไหนทำได้ดีกว่ากันครับ
- ผมฟังเพลง Jpop Jrock Anisong เป็นส่วนใหญ่ รุ่นไหนจะเข้ากับแนวเพลงได้ดีกว่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบและทุกความเห็นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

longhorn

13/09/2017 18:35:38
47
encore อาจจะฟังไม่สนุกเท่าครับ ถึงจะอัพสายแล้วก็ตาม
เสียงอิ่ม lush จะไม่ อิ่มเท่าเดิมครับ แต่ไม่ได้มาก
มันออกแนวสมจริงขึ้น ไม่ใช่อิ่มจนเคลิ้ม

ปัจจุบันใช้คู่กับ pandora โดยที่ K10Ua ก็ยังอยู่
ถ้าจะเน้นแต่แนวที่ว่า คงต้องพิจารณาดูอีกทีครับ

แต่ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ

ยังคงฟังได้หลายแนวอยู่เหมือนเดิม แต่ตะมีรายละเอียดยุบยับที่ได้เพิ่มจากตัวเดิม
เบสยังคงมาเน้นๆอยู่ แม้จะไม่มากเท่าเดิมแต่จะมีรายละเอียดและคุณภาพที่ดีขึ้น

เรียกได้ว่าเป็น King Kaiser ที่เป็นผู้ใหญ่ขึ้น ต่างจากสมัยหนุ่มๆครับ

สำหรับผม มันก็ดีนะครับ แค่อาจจะต้องปรับตัวนิดนึงในแนวเพลงนี้
เราอาจจะชอบมันในอีกมุมมองก็ได้ครับ อยากให้มาลองดู

โดยแนวนี้ ผมก็ยังคงคิดว่า Fitear ทำได้ดีมากๆอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

13/09/2017 18:38:48
1,057
ต่างอยู่ราวๆ 10-15% ครับ จะให้เสียงร้องที่สมู้ทขึ้น เบสกระเเทกเเต่เก็บตัวได้ดีขึ้น และให้ปลายเเหลมที่เป็นะะรมชาติขึ้นอีกเล็กน้อยครับ

โดยรุ่น  KEncore นั้นเป็นตัวต่อยอดมาจากรุ่นเดิมครับ  และจะมีขายเพียงรุ่นนี้รุ่นเดียวในปัจจุบันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

misson07

14/09/2017 14:32:42
140

ผมเคยใช้ k10 ตัวเก่าผมว่าฟังเพลงญึ่ปุ่นยังไม่ค่อยโอนะครับเพราะเสียงมันออกอิ่ม ไม่ค่อยพุ่งชัดเท่าไร เเหลมดีเทลเยอะเเต่มันก็ออกนวลๆนะครับไม่สดใสนัก จริงๆก็ฟังได้เเต่ถ้าฟังเพลงอนิเมอยากได้ตัว TOTL ไปเล่น Witch Girl 12 ดีกว่าครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
"สอบถามเรื่องหูฟัง Noble ครับ"