Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือถือที่เสียงดีในปี2017ถึงณปัจจุบันนี้

ภูวิศ

05/09/2017 11:55:34
2
อยากทราบความเห็นจากพี่ๆน้องๆในกลุ่มนี้ครับพร้อมเหตุผล

คือผมอยากเปลี่ยนมือถือใหม่ เน้นเสียง เล่นเน็ต ดูยูทูป ดูหนัง ฟังเพลง ไม่เน้นถ่ายรูป อัดวีดีโอ หรือ Live สดครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

05/09/2017 12:34:42
15
Vivo xplay6
Onkyo granbeat
(กำลังจะเข้าไทย) LG V30
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

taung2611

05/09/2017 18:46:09
25
สมาร์ทโฟนอินเตอร์แบรนด์ที่ออกตัวว่าเน้นเรื่องเสียงจริง ๆ จัง ๆ ก็มี Vivo กับ LG ครับ แต่ Vivo นั้นอาจจะมีปัญหาเรื่องสเปคหน้าจอที่ด้อยกว่ามือถือเรือธงยี่ห้ออื่น (เอาจริง ๆ ก็คือ สเปคมันก็ตามราคาแหละครับ) ถ้าสายตาแยกความละเอียดหน้าจอ hd fhd qhd 2k 4k ไม่ออก Vivo ถือเป็นตัวเลือกที่ดีครับ
ส่วน LG มีปัญหาเรื่องอดีตที่ยังตามมาหลอกหลอนแฟนคลับอยู่ นโยบายการทำตลาดก็แปลก ๆ บริการหลังการขายยังติดเครื่องหมายคำถาม รักจะจับ LG ก็ต้องวัดใจครับ แต่ส่วนตัวผมมองว่าควรจับตาดูห่าง ๆ สักสองสามปีก่อน ถ้า LG เลิกอินดี้ได้เหมือน Sony ก็ถือเป็นตัวเลือกที่ดีครับ
ส่วนแบรนด์อื่นที่ทำตลาดในไทยปัจจุบันนอกเหนือจาก 2 ยี่ห้อข้างต้น ผมคิดว่าต้องลองเองครับ บางคนก็ชอบ Sam บางคนก็เชียร์ I สุดใจขาดดิ้น ส่วนผมใช้ Sony XZ Premium อยู่ก็ถือว่าน่าพอใจครับ
:)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือถือที่เสียงดีในปี2017ถึงณปัจจุบันนี้"