Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มี dac เครื่องเสียงบ้านอยู่แล้ว (Rotel Rdd 1580) ถ้าต้องการเล่นกับหูฟังควรเริ่มจากอะไรครับ

Nackyna

29/08/2017 21:28:48
0
คืออยากสอบถามว่า เราจะต่อยังไง ถ้าต้นทางคือ Dac rotel ซึ้งมีเอ้าพุตเป็น rca ครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Step Back

29/08/2017 21:37:04
24
Rotel Rdd 1580 rca ไปเข้า amp หูฟัง (หลอด หรือ solid state) + หูฟัง 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

29/08/2017 22:17:37
4,282
ไม่ยากครับ เพียงแค่เอา output จาก Rotel ไปเข้ากับแอมป์หูฟังทั่วไปที่มี input เป็น RCA ซึ่งส่วนมากแอมป์หูฟังขนาดตั้งโต๊ะหรือพกพาขนาดใหญ่หน่อย จะมีขั้ว input RCA มาให้อยู่แล้วครับ

แต่จากที่เล่ามา แสดงว่าอาจจะเล่นเพลงผ่านคอมแล้วออกด้วย usb ไปที่ dac

ตอนนี้มี dac+amp ขนาดเล็กๆออกมาให้เสียบใช้งานได้เลยครับ หรือจะเป็น dac+amp ที่คุณภาพสูงขึ้นมาอีก ซึ่งผมเพิ่มให้เป็นอีกทางเลือกไว้พิจารณา ทั้งนี้ต้องดูด้วยว่าเล่นกับหูฟังอะไร ต้องการกำลังขับมากน้อยขนาดไหนด้วยครับ ถ้าเป็นเพียงหูฟังขนาดเล็กๆ บางทีก็ไม่จำเป็นต้องไปจ่ายสตางค์กับสาย RCA และตัวแอมป์ที่จะซื้อเพิ่มนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มี dac เครื่องเสียงบ้านอยู่แล้ว (Rotel Rdd 1580) ถ้าต้องการเล่นกับหูฟังควรเริ่มจากอะไรครับ"