Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

กูรูตอบทีครับ จะเลือกซื้อหูฟังยี่ห้อ KZ

wiratpol

23/08/2017 18:20:54
พอดีผมเป็นคนฟังเพลง ไทย สากล edm เอาง่ายๆคือผมฟังฟังทุกแนวอะครับ แล้วจะเลือก หูฟังKZ ได้ไม่รู้จะเลือกรุ้นไหนดีครับ 
ที่เล็งไว้ มี 1.ate/ates 2.zs3 3.zst ครับ ลองบอกแนวเสียงให้หน่อยครับ ละก็ตัวไหนดีกว่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Yopolomelipapi

23/08/2017 21:33:44
0
เท่าที่ผมเคยใช้มานะ หูฟัง kz ส่วนใหญ่เสียงออกโทนอุ่นครับ จุดเด่นหลักคือความโปร่งเมือเทียบกับโครตหูฟังถูกแต่เสียงดีเกินตัวราคาต่ำกว่า1000บาท  
เสียงต่ำ = มีมวลพอดี ออกเป็นลูกๆแต่ไม่ถึงกับโตมาก(ขึ้นอยู่กับรุ่น) แรงปะทะปานกลางถึงล่าง(ขึ้นอยู่กับรุ่น)
กลาง = เปิดโปร่งเลยครับ เสียงใกล้ๆกับหูฟังตัวละพันกว่าบางตัว  ร้องชัด แต่ไม่จมมากนัก
สูง = แหลมนุ่มพอดีไม่บาดหู แต่ถ้าไปเทียบกับหูฟังราคา2พันขึ้นไป เสียงจะออกขุ่นกว่า เหมือนแหลมยังไม่สุด

โดยรวมจะอยู่ทางแนว flat (คหสต.) คือต่ำกับสูงจะนำกลางมาเล็กน้อยครับ 

ถ้าเทียบกับโครตหูฟังถูกโครตที่เว็ป audiobudjet ให้คะแนนระดับ 5 ดาว ที่ผมมีอยู่ในมือ
1. Rock Zircon =ออกโทนสว่าง(จ้ามาก) ตัวเบสจะดุดันหนักแน่น มวล แรงปะทะ เหนือกว่าkzเยอะ แหลมไปสุดกว่าแต่บาดหูมาก แพ้kzที่ความโปรง และความเนียนของเสียง
2. Remax RM-610D =ออกโทนมืด เบสดุดัน หนักแน่น มวล แรงปะทะเยอะกว่าkzแต่ไม่เท่ากับ Rock Zircon กลาง+สูงเนียนกิ๊บนุ่มนวล บาลานซ์เสียงกลาง+สูงดีมากๆเมือเทียบกับkz แต่ความโปร่งแพ้ kz กระจุย เสียงกลางถอยเยอะกว่า
ปล. kz ที่ผมมีอยู่ในมือมีแค่รุ่น ED-9 กับ zs3 ครับ ส่วนตัวอื่นผมให้ท่านอื่นตอบให้ดีกว่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"กูรูตอบทีครับ จะเลือกซื้อหูฟังยี่ห้อ KZ"