Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าใช้หู wireless แล้ว player มีผลต่อเสียงมากแค่ไหน?

OngOng

22/08/2017 09:07:38
2
player มีผลต่อหูฟัง wireless ขนาดไหนครับ?
ตามความเข้าใจ หลังจากชิพเสียงอ่าน data ออกมาแล้วส่งสัญญาณเป็น digital ไปที่หูฟัง เมื่อเป็นแบบนี้แล้ว player ระดับกลางถึงสูงจะมีผลต่อเสียงที่ออกมาที่หูฟังขนาดไหนครับ?

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

22/08/2017 11:04:46
15
ถ้า player มี Apt-x bluetooth จะดีกว่าครับ ในกรณีที่หูฟังรองรับด้วยน่ะนะ

แต่ถ้าไม่ ผมว่าอย่างไหนก็พอๆกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

OngOng

22/08/2017 21:27:26
2
สอบถามต่อนะครับ...

กำลังขับจาก source ต้นทางจะมีผลต่อหู wireless มั๊ยครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

champ_korn

22/08/2017 21:37:36
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - OngOng

กำลังขับจาก source ต้นทางจะมีผลต่อหู wireless มั๊ยครับ?
ไม่มีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

22/08/2017 21:48:50
271
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - champ_korn
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - OngOng

ไม่มีครับ
มีครับ 
ถ้าไม่มีต้นทาง หุwireless หรือหูไหน ก็ไม่มีเสียงครับ :))

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

torhifi

23/08/2017 16:27:00
219
กรณีนี้ภาคAnalogของPlayerถูกBypassคับ แล้วไปใช้ภาคDAC/AMPของหูฟังWirelessแทน

แต่ว่าสำหรับPlayerบางอย่างเช่นมือถือ โปรแกรมเล่นเพลงที่แตกต่างกันก็ยังมีผลต่อเสียงอยู่บ้าง เช่นการใช้AIMPกับFoobarฟังนี่เสียงไม่เหมือนกันแน่นอน 

คราวนี้ถามว่าภาคขยายหูฟังของPlayerมีผลต่อเสียงไหมกรณีใช้หูฟังWireless อันนี้ขอตอบว่าไม่มีคับ เพราะภาคAnalogจะถูกBypass แต่ว่าเรื่องนี้่ไม่น่าห่วงแน่นอน เพราะปกติหูฟังDigitalพวกนี้จะแมชชิ่งมาดีมากอยู่แล้วระหว่างตัวหูฟังและภาคBuilt-In DAC/Amp
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถ้าใช้หู wireless แล้ว player มีผลต่อเสียงมากแค่ไหน?"