Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังดูหนังทีดีที่สุดทีครับ

Shi N

20/08/2017 10:39:13
1
ตอนนี้จะสนใจ Ultrasone เป็นพิเศษ เพราะมี S-Logic เพราะต้องการเสียงแบบ Surround DTS เสียงครบ ให้มิติของเสียงในหนังที่มาเต็ม ได้รับเสียงเอฟเฟ็คที่ชัด  ให้เสียงที่ Surround โดยที่ไม่ต้องแปลง ไม่หลอกหู ฟังแล้วธรรมชาติ เสียงต่างๆ ราวกับฟังระบบ 7.1 เพราะเน้นดูหนังอย่างเดียว ใครเคยใช้ Ultrasone แล้วคิดว่ารุ่นไหนเหมาะสมที่สุดในการดูหนังแนะนำทีครับ อยากให้แนะนำตั้งแต่รุ่นที่ดีที่สุดสำหรับดูหนังเลย งบถึง 25,000 หรือถ้าของ SENN ที่มีรุ่นที่เหมาะกับดูหนังคุณสมบัติตามที่บอกเลยครับ      
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

20/08/2017 16:29:37
107
Sennheiser ก็ตระกูลRS ​Series ครับ
เป็นแบบไร้สาย เปลี่ยนแบต เปลี่ยนแพดได้ด้วยครับ ราคาเริ่มต้นแค่ 9XXX เองครับ
อยากดูพร้อมกันสองคนก็แค่ซื้อแต่ตัวหูฟังมาเพิ่ม ใช้ตัวส่งเดิมได้เลย

ข้อเสีย ใช้นอกบ้านไม่ได้เลย เพราะตัวส่งมันต้องอาศัยไฟบ้านครับ และตัวหูฟังไม่มีช่องสำหรับต่อสาย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Shin N

20/08/2017 17:49:04
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaxxIE
Sennheiser ก็ตระกูลRS ​Series ครับ
เป็นแบบไร้สาย เปลี่ยนแบต เปลี่ยนแพดได้ด้วยครับ ราคาเริ่มต้นแค่ 9XXX เองครับ
อยากดูพร้อมกันสองคนก็แค่ซื้อแต่ตัวหูฟังมาเพิ่ม ใช้ตัวส่งเดิมได้เลย

ข้อเสีย ใช้นอกบ้านไม่ได้เลย เพราะตัวส่งมันต้องอาศัยไฟบ้านครับ และตัวหูฟังไม่มีช่องสำหรับต่อสาย
เสียงเป็นไงครับ ให้ซาวเสตจที่กว้าง ที่เป็นมิติเหมาะสำหรับดูหนังไหม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

20/08/2017 18:09:43
1,057
ช่วงราคานี้แนะนำ Ultrasone Pro 880 เลยครับ ครบทั้งมิติ ตำเเหน่ง และเบสที่แตกต่างจากหูทั่วไปเลยครับ
ถึงเเม้จะเป็นแค่ S Logic แต่ก็ให้เสียงที่สมจริงกว่าหู 7.1 หลายๆตัวเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Shi N

20/08/2017 18:18:59
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - หลุยส์ munkonggadget
ช่วงราคานี้แนะนำ Ultrasone Pro 880 เลยครับ ครบทั้งมิติ ตำเเหน่ง และเบสที่แตกต่างจากหูทั่วไปเลยครับ
ถึงเเม้จะเป็นแค่ S Logic แต่ก็ให้เสียงที่สมจริงกว่าหู 7.1 หลายๆตัวเลยครับ
ถึงแม้จะเป็น S Logic นี่หมายถึง S-Logic มันไม่ดีเหรอครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

fcg

20/08/2017 18:41:41
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Shi N

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - หลุยส์ munkonggadget
ถึงแม้จะเป็น S Logic นี่หมายถึง S-Logic มันไม่ดีเหรอครับ

คุณหลุยน่าจะพิมพ์ผิด จริงๆต้องเป็น
ถึงเเม้จะเป็นแค่ 2.0 แต่ก็ให้เสียงที่สมจริงกว่าหู 7.1 หลายๆตัวเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Shi N

20/08/2017 21:45:06
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - fcg
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Shi N

คุณหลุยน่าจะพิมพ์ผิด จริงๆต้องเป็น
ถึงเเม้จะเป็นแค่ 2.0 แต่ก็ให้เสียงที่สมจริงกว่าหู 7.1 หลายๆตัวเลยครับ
รุ่น Pro กับรุ่น Performance นี่แตกต่างกันมากหรือป่าวครับ ก่อนหน้านี้เคยจะลองรุ่น Performance 880 แต่ของไม่มี

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Shi N

20/08/2017 21:51:30
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Shi N
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - fcg

รุ่น Pro กับรุ่น Performance นี่แตกต่างกันมากหรือป่าวครับ ก่อนหน้านี้เคยจะลองรุ่น Performance 880 แต่ของไม่มี

เห็นรุ่นโปร 900 ลดในนี้ http://www.music2home.com/article.aspx?id=33 ส่วนรุ่น Performance 860 ก็ลดราคาในนี้เหมือนกัน ว่าแต่รุ่น Pro 2900 มันแตกต่างจากรุ่น Pro 900 ยังไง เห็นราคาเท่ากันเลย ที่ราคาโปรใน music2home น่ะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังดูหนังทีดีที่สุดทีครับ"