Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Tarakorn

09/08/2017 01:04:58
รบกวนสอบถามระหว่าง Sony F886 กับ Sony NW A35 สองตัวนี้ อันไหนเสียงดีกว่า กันครับ ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

thanyanat

09/08/2017 07:41:13
5
ตอนนี้ผมใช้ sony nw35 โดยรวมพอได้ครับ ติเรื่องต้องเร่งเสียงเกือบสุดนะครับ ถ้าจะถามเรื่องเสียงออกแบบไหน เบสออกแต่ไม่ออกแรงมาก แต่ยังมีเสียงตึบๆ เสียงกลางและแหลม พอใช้ครับ  เสียงจะออกทุ้มๆหน่อยนะครับ สมราคากับรุ่นนี้ครับ แต่ใช้หูฟังแบบเต็ม แรงขับยังไม่มากพอ ต้องใช้แอมป์ภาคขยายช่วยครับ จะช่วยได้เยอะครับเสียงออกมาเต็มดีครับ เท่าที่ใช้อยู่ถือว่าปลื้มครับ เพราะผมไม่เทพเรื่องนี้มาก แต่ก็ดีกว่าฟังจากมือถือหลายขุมเลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Tabakorn

09/08/2017 12:18:42
ถ้าสองตัวนี้ อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

thanyanat

09/08/2017 14:51:38
5

ความคิดส่วนตัวผมล้วนๆ นะครับ เพราะความชอบเรื่องเสียงจะแตกต่างกันนะครับต้องลองไปฟังดู 

เริ่มเข้าเรื่องดีกว่า (ตัดเรื่อง ราคา ออกไปนะครับ อันนี้ความคิดผมนะครับ)
ผมชอบ sony nw a35 มากกว่านะ เพราะผมพ่วง amp เข้าไปช่วยด้วยเพื่อเพิ่มกำลังขับของเสียงให้บาลานซ์กับหูฟังผมด้วยนะครับ 

Sony F886 ถ้าเทียบเสียงกับ sony nw a35 ไม่ต่างกันมากนักครับ  (ชิปเสียง sony nw a35 น่าจะใหม่กว่านะครับ ความคิดผมนะ)   แต่ผมกลับไม่ชอบทรงของ Sony F886 ซักเท่าไหร่ มันเหมือนมือถือมากเกินไปนะครับ มันไม่น่าจะเป็นเครื่องเล่นแบบพกพาเอาซะเลย  แถมเพิ่มหน่วยความจำไม่ได้ซะด้วย   อันนี้ก็ขึ้นอยู่ว่า ท่านชอบลักษณะรูปทรง และการใช้งานแบบไหนนะครับ ต้องถามใจตัวเองแล้วละครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถามครับ"