Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังในอุดมคติของท่านเป็นยังไงครับ?

homeschool อายุ 12

02/08/2017 21:51:21
1
ตามหัวข้อเลยครับ  
สำหรับผมเป็นแบบต้องฟังได้ทุกแนวแพลง เน้นรายละเอียด ที่สำคัญใช้เล่นเกมได้ 555+
ว่าแล้วก็ช่วยแนะนำหูฟังที่มีเสียงดังกล่าวโดยไม่สนงบประมาณหน่อยครับ 555+

ถ้าเจอหูฟังในอุดมคติแล้ว กรุณาลงนามมันด้วยนะครับ

ป.ล.อย่าเพิ่งเห็นผมเป็นเกรียนนะครับ คุยกันดีๆก่อน 555+
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

02/08/2017 21:54:30
1
อ้อ ขอแบบใส่สบายด้วยนะครับ หูฟังที่ผมขอให้ช่วยแนะนำอะครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

champ_korn

02/08/2017 22:58:49
2,143
ถ้าในอุดมคติของผม เนื่องจากเวลาผมเล่นเกมจะไม่ใช่หูฟัง (ใช้ลำโพง) หูฟังที่ผมพูดถึงจึงใช้ฟังเพลงอย่างเดียว

เท่าที่ลองมาหลายตัว ชอบที่สุดตอนนี้เป็น Hifiman HE1000 ครับ เสียงเป็นกลางดีครับ ครบทุกย่าน โปร่ง กว้าง รายละเอียดเยี่ยม อิมเมจใหญ่ เสียงร้องอิ่ม เบสดี ใส่สบาย สวย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Theeranai

02/08/2017 23:39:17
28

หูฟังในอุดมคติผมคือ ไม่ว่าไฟล์ห่วยแค่ไหนก็ต้องให้เสียงที่เพราะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

ข้าวหมูทอด

03/08/2017 00:08:13
2

199 คุณภาพ signature ค่ายใหญ่ๆ

:D

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

หูทองเหลือง

03/08/2017 01:40:48
2,052
หูฟังในอุดมคติของผมจะต้อง

คมชัดใสเคลียร์
แต่เมียเรียกต้องได้ยิน!!

(Grado ผ่านครับ 555)
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 6

เหน่งบา

03/08/2017 08:13:36
1,866
ความคิดอ่านของคุณหูทองเหลืองลึกซึ้งมากครับ ไม่เคยคิดในแง่มุมนี้เลย ทั้งที่ตัวเองเป็นแฟนGrado ^ ^

ส่วนหูฟังในอุดมคติของผมคล้ายคุณTheeranaiครับ คือ ต้องให้เสียงที่ดีเยี่ยม แตกต่างกับตัวอื่นได้ แม้ชุดจะไม่สุดยอด
ที่เคยสัมผัสแล้วรู้สึกแบบนั้น ก็ LCD X ครับ  เป็นเสียงดีที่สุดเท่าที่เคยสัมผัสเมื่อมาใช้กับชุดงอกง่อยของผม ในขณะที่ตัวอื่นในระดับสูงมักจะฟ้องความด้อยของระบบเสียมากกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

03/08/2017 10:46:06
1
ช่วยหาหูฟังที่ฟังได้ทุกแนวแพลง เน้นรายละเอียดให้หน่อยครับ (โดยไม่สนงบ)

บอกไว้ตั้งแต่ต้นกระทู้แล้ว ยังไม่มีใครตอบเลยนะครับ รออยู่

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

18650

03/08/2017 12:53:44
736

หูฟังในอุดมคติของผม ...

ไม่เกี่ยงว่าจะเป็น อินเอียร์ เอียร์บัด หรือ ฟลูไซด์

แต่ต้องเป็นรุ่นที่ ผบทบ พอใจในราคาเพื่ออนุมัตการซื้อเท่านั้น.. T__T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

fcg

03/08/2017 13:14:10
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - homeschool อายุ 12

ช่วยหาหูฟังที่ฟังได้ทุกแนวแพลง เน้นรายละเอียดให้หน่อยครับ (โดยไม่สนงบ)

บอกไว้ตั้งแต่ต้นกระทู้แล้ว ยังไม่มีใครตอบเลยนะครับ รออยู่

อยากรู้เหมือนกันว่ามีรึเปล่า

เพราะปกติเชื่อว่าแนวอคูสติก แจ๊ส กับพวก edm metal ไม่ว่ายังไงก็ต้องแยกเป็นคนละตัวกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

o0NSpiRiS0o

03/08/2017 14:54:06
0

อุดมคติของผมคือ 

รายระเอียดต้องชัดทุกย่าน  ใส่สบาย(ไม่หนัก และเทอะทะ)  ออกเเบบสวยงาม    อาจมีเพิ่มฟังก์ชั่นต่างๆบ้าง  

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

เหน่งบา

03/08/2017 17:23:38
1,866
ผมว่า พี่ๆทุกท่าน ตอบคำถามตรงกับกระทู้ที่ตั้งนะครับ ^ ^  คือ "เป็นยังไง"
ถ้าจะถามว่า คืออะไร สงสัยตั้งกระทู้เพิ่มท่าจะดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

blackhole

03/08/2017 18:10:14
25
สำหรับผมอุดมคติคือฟังแล้วต้องชอบ เพราะเราทุกคนมีความชอบไม่เหมือนกัน บางคนชอบมันส์สะใจ บางคนชอบฟังรายละเอียด(เหมือนจับผิด) บางคนชอบเสียงเบส บางคนชอบเสียงแหลม ฉะนั้นเรื่องเสียงต้องลอบฟังแล้วตัดสินใจเองว่าโอเคไหมทั้งนี้ต้องเอาเรื่องราคาเข้ามาตัดสินใจด้วย สำหรับเรื่องใช้งานเล่นเกมส์อาจต้องพิจารณาถึงความสะดวกสบายด้วยรวมถึงเรื่องน้ำหนักเพราะส่วนใหญ่เล่นเกมส์จะติดพันต่อเนื่องใช้เวลานาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Furch

03/08/2017 19:29:56
624
หูฟังในอุดมคติผม

1. sound stage จะต้องกว้างในระดับที่ใกล้เคียงลำโพงคอมคุณภาพดี
2. เป็นหูฟังที่มีเนื้อเสียงมากพอสมควร เสียงไปทาง warm สว่าง ไม่ dark 
3. เสียงแหลมไม่บาดหู หรือ "ไร้สากเสี้ยน" ได้ก็จะดีมาก
4. เบสมีพอประมาณ ไม่มากระดับ K10 ซึ่งผมรู้สึกว่าเยอะไป แต่ไม่น้อยเกินไป
5. Musical sound ฟังแล้วลื่นไหลต่อเนื่อง แต่ very detail
6. การสวมใส่ต้องสบายมากๆ ใส่แล้วไม่ร้อนหู
7. top build quality เมื่อเราต้องจ่ายเงินในราคาสูง มันก็ควรจะเป็นอะไรที่ดูสมราคา
8. ต้องเป็นหูฟังที่ขับได้เสียงดีมากๆ ด้วย SS amp ไม่ต้องไป amp หลอด
9. ฟังเพลงได้ครอบคลุมเกือบทุกแนว ยกเว้น EDM หรือเพลงที่เบสมันดูมๆ แบบพวกเพลงที่เค้าใช้เต้นกันในที่เที่ยวกลางคืน ซึ่งเป็นแนวที่ผมไม่เคยคิดจะฟัง
10. ต้องมีความเป็น Flag ship สูง ไม่ใช่เทคโนโลยีครึ่งๆ กลางๆ ออกมาต้นปี ปลายปีออกตัวปรับปรุง brand ไหนทำการตลาดลักษณะนี้ เต็มที่ก็ได้กินเงินผม 1 - 2 ครั้งเท่านั้น 

ซึ่งจากสิ่งที่ต้องการข้างต้น ยังไม่เจอหูฟังที่เข้าเกณฑ์ทุกข้อในโลกนี้ ตัวที่เหมือนจะใกล้เคียงที่สุด "เรื่องเสียง" เท่านั้นนะครับ คือ HE1000 เวอร์ชั่นแรก ที่ออกมาใหม่ๆ ได้ลองมาที่เรื่อธง ตอนนั้นรู้สึกว่าเสียงมันเยี่ยมมากกกกก แต่ก็ตกไปหลายข้อมาก ทำให้ตัดสินใจไม่ซื้อ

แต่ก็เป็นเรื่องแปลกว่า ผมชอบ HE1000 V1 ตัวนั้น กับ set up วันนั้น แค่ครั้งเดียว หลังจากนั้นได้ไปลองอีก 3 - 4 ครั้ง น่าจะเปลี่ยนวิธี set up หรือยังไงไม่แน่ใจ มันไม่ว้าว เหมือนครั้งแรกแล้ว โดยเฉพาะ V2 ที่เค้าว่าปรับปรุงขึ้น แต่ผมฟังแล้ว ผมชอบ V1 มากกว่า

ถ้าตัดข้อจำกัด ข้อ 8 ออก โดยข้อ 6 ยังไม่ชัวร์ ตัวที่อยากให้เจ้าของกระทู้ไปลอง คงจะเป็น Mr.Speaker Electrostatic ซึ่งปัจจุบันยังเป็น Prototpye อยู่ คาดว่าจะวางขายปลายปีนี้ แต่ review จาก reviewer ที่โอเค เค้าไปฟังกันมาจากงาน Can Jam กระแสดีมาก หลายๆ คนใน Head Fi ก็ดูจะชื่นชอบมาก แต่ amp ที่ใช้ขับก็จะเป็นแอมป์เฉพาะสำหรับ Electrostatic พวก Woo หรือ Blue Hawaii อะไรพวกนั้น

ถ้าเอา ณ ปัจจุบัน คงเป็น 007 หรือ 009 ที่ร้านเฮียมั่น ลองไปฟังดูก่อนครับว่าชอบตัวไหน เพราะเท่าที่อ่านๆ นี่ไม่ว่าหูฟังมันจะออกกันมาขนาดไหน มงกุฏของ King ก็เหมือนจะยังอยู่กับ 009 ไม่กระเด็นไปที่ตัวอื่น พี่ Stax เค้าคงดีจริงๆ อยู่ที่ว่าจะชอบเสียงและรับราคาได้มั๊ยทั้งตัวหูฟัง และ แอมป์เฉพาะทาง

ปล. ทั้ง 3 ตัว  Mr.Speaker Electrostatic, 007 หรือ 009 ผมยังไม่เคยลองนะครับ เพราะกลัวหูเสียและต้องไปลงกับแอมป์เฉพาะทางด้วย บุญญาธิการผมยังไม่ถึงครับ ปัจจุบันใช้ Ether Flow ก็พอใจมากแล้ว แม้จะยังไม่ได้ตามอุดมคติก็ตาม ขอให้มีความสุขในการฟังดนตรีและเล่นเกมนะครับ โชคดีครับ ขอสตางค์จงสถิตอยู่กับกระเป๋าท่าน

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 14

Sunriverss

04/08/2017 01:14:16
143
หูฟังในอุดมคติคือหูฟังที่ให้เสียงเหมือนฟังดนตรีจริงๆครับ

เพราะทุกวันนี้ถ้าเปรียบเทียบการฟังเพลงกับการรับประทานอาหารแล้วจะเห็นได้ว่า ดนตรีที่เราฟังกันนั้นเปรียบเหมือนปลากระป๋อง(คือดนตรีที่อัดเสียงมาผ่านอุปกรณ์ต่างๆให้สะดวกในการฟังได้ทุกที่ทุกเวลา) หูฟังในอุดมคติคือหูฟังที่สามารถทำปลากระป๋องให้ได้รสชาติเหมือนปลาสดๆที่เพิ่งขึ้นมาจากน้ำมาประกอบอาหารเสร็จใหม่ๆ ดังนั้นเราจึงควรได้ยินเสียงดนตรีสดๆจากหูฟังในอุดมคติ ดนตรีสดๆนี่ล่ะที่เราควรจะได้ยินมันครับ

นี่ล่ะครับหูฟังในอุดมคติของข้าพเจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 15

Life is To Short

04/08/2017 10:59:49
20

ส่วนอุดมคติผมหูฟังต้อง จริงใจ มายังไปอย่างนั้นด้วยที่ว่าทุกอย่างเกิดขึ้นมันจะมีความจริงเฉพาะของตัวมันอยู่ ความจริงของหูฟังและลำโพงคือการถ่ายทอดความจริงของเสียงและรวมไปถึงเครื่องเล่นเครื่องบันทึก ในอุดมคติคือจริงแต่ที่ทำได้คือใกล้จริงมากที่สุดและใกล้ขึ้นตามองค์ความรู้และนวัตกรรมใหม่ๆที่เกิดขึ้นจากอดีตจนปัจุปัน ส่วนตัวผมสิ่งที่ต้องใด้จากหูฟังคือ

1. ความจริงของเสียง ไม่ว่าจะเป็นเสียงร้อง เครื่องดนตรี เสียงลมหายใจคนเล่นคนร้องและบรรยากาศรอบๆ จะเป็นแบบบันทึกจากการแสดงสดหรือในห้องอัดเล่นรวมกันในห้องหรือแยกห้องเล่นพร้อมกันหรือเล่นต่างกรนมต่างวาระ(คือต่างคนต่างเล่นแล้วเอามามิครวมกัน)มันให้ความรู้สึกของอัฐรสในการฟังต่างกันบางคนบอกจ้องมากไปเหนื่อยหมดความสุขในการฟัง ส่วนตัวผมว่าไม่เหนื่อยมันเหมือนไปนั่งฟังดนตรีวงใหนเล่นเพี้ยนร้องเพี้ยนเราฟังออก ก็เปลี่นวงอื่นที่เล่นดีกว่า สำหรับผมหัวใจอยู่ที่คำว่า “ฟังให้ออก” ไฟล์เพลง เครื่องเล่น แอม หูฟังและอื่นที่ประกอบในชุดฟังเพลง ก็เปรียบได้กับวงดนตรี1วง วงใหนเล่นดีไม่ดีอย่าฟังเขาว่าหรือฟังแล้วว่าตามเขาเพราะฟังไม่ออกเขาว่าก็ว่าตามเขา ฟังออกเองดีสุดสุขสุด

2. ความจริงของตำแหน่ง ณ.ปัจุบันเราฟังเพลงด้วยระบบสเตอริโอ, 5.1, 7.1 จะแบบใหนก็แล้วแต่เขาสร้างกันขึ้นมาเพื่อให้เกิดความสมจริงของสนามเสียง(เรามักจะเรียวว่า เวทีแต่ส่วนตัวผมชอบคำว่าสนามมากกว่า)ง่ายๆก็คือตำแหน่งจุดที่เสียงเกิด ใกล้ ใกล ซ้าย ขวา หน้า หลัง หรือตรงจุดศูนย์กลางหรือแม้แต่การเครื่อนที่ของตำแหน่งเสียงเช่นคนร้องกำลังร้องแล้วหันหน้าหลุดจาดไมค์ หูฟังต้องถ่ายทอดตำแหน่งได้ชัดเจนทุกชิ้นดนตรีตั่งแต่กลองกระเดื่องและเบสซึ่องเสียงต่ที่ยากจะระบุตำแหน่งจนถึงเครื่องตนตรีเสียงสูงๆที่ทับซ้อนกันอาทิ หมู่ไวไอลินที่โหมขึ้นมาพร้อมเครื่องเป่าต้องได้ตำแหน่งแห่งที่ไม่ตีแย่งตำแหน่งกันและกัน

3. ความจริงของระดับ ในเมื่อระบุเรื่องตำแหนงใด้แล้วก็ต้องระบุสูงต่ำได้ด้วยไม่ไช่ย่านเสียงนะครับแต่เป็นตำแหน่งเสียงหรือระดับของชิ้นดนตรี ถ้าเทียบกับคนเล่นดนตรีทั้งวงระดับความสูงของเครื่องดนตรีที่เล่นต่างกันตัวอย่างเช่น นักร้องเครื่องเล่นของเขาก็คือปากมือกีต้าคือกีต้าที่ห้อยคอหรือนั่งเล่นกับเก้าอี้สูงมือเปียนโนก็นั่งเล่นระเลียดไปมือกลองหวดไม้ตามจังหวะดังนั้นเมื่อเทียบเสียงที่ออกจากปากต้องสูงสุดต่อมากีต้าที่อยู่ของมันคือระดับเอวต้องต่ำกว่าเสียงร้องและระดับประมาณเดียวกับเปียนโนส่วนกลองจะมีอยู่สามระดับไล่กันไปตัวฉาบใหญ่จะระดับใกล้เคียงกับเสียงร้องกลองสะแนร์(น่าจะเขียนผิดจำไม่ได้คือกลองแต๊กที่อยู่ในชุดนั่นแหละ)จะระดับประมาณกีต้ากลองกระเดื่องอยู่ต่ำสุด(จริงแล้วเสียงกลองกระเดื่องจะไห้ทั้ระดับความถี่และระดับความสูงต่ำกว่าเสียงเบสอีกซึ่งบางคนเชื่อว่าเบสให้ความถี่ต่ำสุดหูหรือเครื่องเล่นที่ให้เสียงต่ำลึกๆได้ดีคือถ่ายทอดเสียงพวกกลองกะเดื่อง กลองใหญ่ในวงคลาสสิคหรือของญี่ปุ่นได้ดี)แบ่งคร่าวๆไว้สามชั้นถ้าหูใหนให้มากกว่านั่นคือเทพมาเกิดเลยทีเดียว

อุดมคติทั้งสามข้อถ้าที่กล่าวมาเอากันง่ายๆคือความเข้าใจ ธรรมชาติของเสียงที่ประกอบกันเป็นดนตรี การจัดวางรูปวงทำไมต้องตั้งวงแต่ละชิ้นใก้ลไกลต่างกันแค่ไม่ให้เล่นไปชนแขนกันเท่านั้นหรอหรือมีมากกว่านั้น ระดับของชี้นดนตรีแต่ละตัว คือแค่ฟังไห้ออกไม่ต้องไปจับผิดเอาเป็นเอาตายหรอกครับซึ่งถ้าเราใส่ใจเพิ่มเล็กน้อยรู้จักเครื่องดนตรีต่างๆมากขึ้นสิ่งเหล่านี้จะเติมภาพเข้าไปในเสียงที่เราฟัง(เหมือนอ่านหนังสือมันสวยงามและสนุกกว่าที่เอามาทำเป็นหนังให้เราดู) มันเพิ่มความไพเราะสวยงามของบทเพลงมากทีเดียว “เสียงจริงบางเสียงไม่เพราะ” สิ่งที่เรารู้เหล่านี้จะทำให้เราเข้าเข้าใจถึงเสียงนั้น เช่นถ้าอัดไม่เจ๋งจริงไม่ได้ยินหรือมันกลับช่วยให้สมจริงมากขึ้นไม่งั้นตอนทำมาสเตอร์เค้าลบออกไปแล้ว

สุดท้าย(เพราะเริ่มน้ำท่วมทุ่ง)อุดมคติคำเคียวคือ “ฟังให้ออก” แล้วเราแทบไม่ต้องไปใส่ใจจับผิดอะไรเลย มะนจะมีแค่เรากับดนตรีทีเรารักโดยมีเครืองเล่นและหูฟังเป็นตัวกลางถ่ายทอดเท่านั้นผมเคยพูดไว้ว่าที่เหลือคือ “เรามีความสุูขกับการเสพทักษะของนักดนตรี” ขอบคุณที่สละเวลาอ่านนะครับ

หูที่ใช้อยู่ hifiman he 500 หูพกพา EARBUD หูโม ราคาประมาณ2000 InEairหูข้างละสี่driverราคาพันต้นๆ ทุกหูทุกเครื่องเล่นถูกสร้างขึ้นมาให้ถ่ายทอดเสียงจริงของต้นฉบับไม่มากหรือไม่น้อยกว่านั้นไม่ว่ามันจะถูกกำหนดด้วยอะไรจุดหมายจุดเดียวกันคือให้ความสมจิงมากที่สุด แต่นิยามคำว่า”ที่สุด”มันไม่มีวันจบ เราเอาแค่ตรงตามอุดมคติเรา ถึงใด้ไม่หมดก็สดชื่นมากครับ ถ้าฟังออกและเข้าใจ:))

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 16

es_ciro

04/08/2017 11:12:59
16
ส่วนผมคิดว่า หูฟังตัวเดียว เหมาะกับแทบทุกแนวเพลง ไม่มีบนโลกครับ
เพราะฉะนั้น เชียร์หูฟังที่ จริง และ กลาง ที่สุดมากกว่า
และหน้าที่ fine tuning ให้เหมาะกับแนวเพลง ยกให้เป็นหน้าที่ของทาง digital (dap/dac) ครับ

ถ้าทาง inear ตอนนี้ ยกให้ kse1500 ครับ ติดอยู่แค่ว่าต้องผ่าน amp ที่คุณภาพแค่พอใช้ได้ของมันเท่านั้น ทำให้เป็นข้อจำกัดอยู่หน่อยๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Fiftyfive

04/08/2017 11:42:04
22
เสียงที่เป็นธรรมชาติเหมือนกับการที่ได้ยินด้วยหูของตนเองในทุกๆ ด้าน ไม่มีความรู้สึกเหมือนเสียงสังเคราะห์ที่ออกมาจากลำโพง

แต่จะมีการปรุงแต่งเพื่อให้เกิดความไพเราะเพิ่มเข้าไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

04/08/2017 11:53:07
1
ขอบคุณทุกคนที่มาตอบครับ

เอาจริงๆแล้วเรื่องหูฟังที่ให้ช่วยหา ผมบอกได้เลยว่าผมไม่มีโอกาศไปลองหรอกครับ 
แต่ในเมื่อหลายท่านบอกให้ลองฟัง เดี๋ยวจะลองง้อแม่ให้ไปเที่ยวเรือธงนะครับ 555+

อ้อ ผมคงหายตัวไปอีกซักพักนะครับ เนื่องจากไม่มีอะไรจะถามแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 19

หูทองเหลือง

04/08/2017 13:31:19
2,052
ถูกต้องที่สุดครับ หาโอกาสไปเที่ยวเรือธงให้ได้ เดี๋ยวพี่หลุยส์พี่ตั้มเค้าจะดูแลให้อย่างดี หุๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

เหน่งบา

04/08/2017 15:15:35
1,866
ผมกลับอยากให้ลองฟัง LCD XCครับ
เพราะแม้จะฟังไม่ได้ทุกแนว แต่การที่มันเอื้อกับชุดที่ไม่พร้อม ทำให้เราสามารถเก็บหูฟังดีๆไว้ก่อนได้โดยไม่ต้องเปลี่ยนในวันข้างหน้า
ถ้าขยับขยายชุดได้ มันจะขยับคุณภาพตามให้เราได้ยินเอง

มันเป็น close ก็หมายความว่าใช้ตอนอยู่ร่วมกับคนอื่นได้ (ปกติในรุ่นพอๆกัน close จะให้เสียงสู้open ไม่ได้ แต่ตัวนี้มันเหมือนการปรังปรุงคุณภาพเสียงจาก LCD X (open)
เสียงมันดีขนาดนี้ ถ้าเราใช้ฟังเพลงได้ดี เชื่อว่าดูหนังเล่นเกมส์ต้องผ่านแน่นอน

ถ้าราคาไม่ใช่ประเด็นหลัก ผมว่า ปัญหามันจะมาด้วยเรื่องเดียวครับ...น้ำหนัก
นักเล่นที่มีปัญญาขวนขวายซื้อหามันมาเล่นได้ ต้องบายเพราะเรื่องนี้แหละครับ
ก็อยู่กับว่าจะทนได้หรือเปล่า 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Artnoi

06/08/2017 01:17:35
425
EXTREMELY FLAT ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

wolfpod

07/08/2017 10:53:45
21

1.ฟังเพลงได้ทุกแนว และฟังได้นาน ไม่ล้าหู
2.มีเบสพอสมควร
3.เป็น in ear
4.ใส่สบาย ใส่ได้เกิน 2 ชั่วโมง
5.ไม่คล้องหู
6.สายแบนได้ก็ดี สายไม่แข็งมาก
7.มีปุ่มกด เปิด หยุด เลื่อนเพลงได้ มีไมค์คุยโทรศัพฑ์ได้

สรุปแล้ว (ตอนนี้) ผลออกมาเป็นตัวนี้ครับ ... XBA-A3 ผมก็ลองแล้วนะ เสียงดีกว่า A2 ชัวร์ แต่ไม่รอด
เพราะคล้องหู ขายรับประทานไปละ ... โครงการต่อไปคงจะเป็น N1 หรือ N3 ... ครับผม :D

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

Hsung

07/08/2017 13:43:05
346
-ตอบสนองได้ทุกย่านเสียง

-มีความเป้นกลาง ไม่เอียงไปทางใดทางหนึ่งมากเกินไป

- น้ำหนักเบา ขนาดกระทัดรัด

- ไม่เรื่องมาก ต่อตรงได้ยิ่งดี

- ราคาไม่โหดร้ายจนเกินไป

- ให้เสียงใหญ่โตเกินตัว เสมือนนั่งฟังลำโพงบ้านตัวใหญ่ๆ

- ไม่ต้องแขวนหู เกี่ยวหู ครอบหูได้ ยิ่งดี

ปล. ตื่นๆๆ มโนไปแล้วววววว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังในอุดมคติของท่านเป็นยังไงครับ?"