Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยด้วยคับเฮีย ผมโดนหลอกขายหูฟัง

หมูสองหุน

29/12/2006 08:58:40
เฮียคับเนื่องจากผมฝันว่าจะเป็นรุกกี้ทางด้าน headphone สัปดาห์ที่ผ่านมาเลยออกไปตามล่าหูฟังตัวแรกมาประดับบารมีว่าที่รุกกี้ซะหน่อย ลองไปลองมาจนได้ตัวที่ถูกใจ เลยคว้ากลับบ้าน แต่พถึงบ้าน...โดนเลยคับเฮีย หูฟังในไม่ดัง พยายามหาสาเหตอยู่นานจึงมารู้ว่าสายขาดคับเฮีย ทำไมร้านนั้นเค้าทำยังนี้กับผมได้อะคับเฮีย

ตอนเข้าร้านผมก็เห็นแล้วแหละว่าร้านไม่น่าไว้วางใจ ร้านอะไรโลโก้ร้านเหลืองอ๋อยเลย แล้วยังมีพวกหน้าตาไม่น่าไว้วางใจหัวเหม่ง..เหม่งมาใส่แว่นดำแปะอยู่บนโลโก้อีก เฮียดูดิคับ แค่โลโก้ก็ไม่น่าไว้ใจแล้ว

แลยอยากขอทำปรึกษาเฮียคับว่าเคสอย่างนี้ เราเอาผิดกับทางร้านได้รึเหล่าคับ
และฝากเฮียประชาสัมพันให้เพื่อนๆรู้ ได้ไม่ตกเป้นเหยืออย่างผม ปรึกษาพี่ชายอยู่ว่าอาจฝากจส.100ประชาสัมพันอีกทางอยู่คับ

ผมเครียดจิงๆ นะเฮีย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/12/2006 09:27:56

555 อย่างนี้ต้องจับไอ้เจ้าของร้านอัดสั่งสอนซักทีสองที 5555

เดี๋ยวผมจะเนินการทางแพ่งและทางอาญาให้ทันทีเลยครับ ไม่ต้องเครียดและกังวลแต่อย่างใด

ว่าแต่ว่าที่เล่ามายังไม่รู้เลยว่าเป็นหูรุ่นอะไร เพราะผมต้องสืบพยานทางนิติวิทยาศาสตร์ครับ ของกลางในที่เกิดเหตุต้องมีครับ

เดี๋ยวจะจับทำแผนก่อนเลยจ้า

เอาเบาะแสแจ้งมาที่ mass_screen@hotmail.com

รับรองได้ตัวไอ้หัวหน้าแก๊งหัวเหม่งๆ แน่นอน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูสองหุน

29/12/2006 10:22:19
ล้อเล่งนะเฮีย

ปัญหาของผมจริงๆแล้วมันเป็นอย่างงี้คับเฮีย
ตอนแรกตั้งใจว่าจะไปถอย MS-1 เพราะมีเสียงลือเสียวเล่าอ้างว่าของเค้าดีจิง แต่พอไปฟังจิงๆแล้ว ไม่ชอบเบสคับ พีเค้าก็ใจดีเหลือหลาย (ที่สาขางามวงวาน) เอานู่นเอานี่มาให้ฟัง ผมก็บอกพี่เค้าไปว่าถ้าเทียบกับตัวนี่แล้วอยากได้นั่นได้นี่เพิ่ม จนมาลงตัวที่ K27i (ได้ลอง KSC35 , portapro , px100 , ms-1 , k81DJ , k26i) จิงๆแล้วก็ชอบ KSC35 นะคับ แต่พอลอง akg K27i แล้วเสียงเครื่องดนตนีนั้นครบกว่า ทั้งกระเดื่อง เบส มาหมดเลยคับ
แต่รู้ตั้งแต่ร้านแล้วคับว่าเค้าค่อนข้างดุ แต่คิดว่าเอามาเผาซะหน่อย น่าจะสุภาพขึ้นคับ

......
ผลปรากดว่า เค้าสุภาพขึ้นคับแต่ยังดุไปสำหรับผม เสียงเครื่องดนตรีชัดแจ๋วเลย แต่ผมไม่ค่อยชอบเสียงที่ค่อนข้างรุกเร้าเข้ามาในหูคับ (เสียงออกจัดจ้าน) เฮียว่าทำไงดีคับ ตอนนี้คิดว่จะปล่อยคับ เอาเงินไปหาคู่หูใหม่ดีกว่า หรือว่าเฮียมีทริคที่ลดความคะนองเค้าลงคับ เพราะชอบเสียงมากคิดว่าคุ้มกับราคาสามพันคับ เสียดายเหมือนกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูสองหุน

29/12/2006 10:53:22
5 5 5 ช่ายเฮีย ถ้า K.โล้นเหลืองอ๋อยโผล่มาจะจับโกรนหัวซะเลย

เฮียคับ พอเห็นแสงรำไรแล้วคับเฮีย
ถ้าเป็นอย่างที่เฮียบอก ตอนนนี้ผมเบิร์นไปประมาณ 60 ชม.แล้วคับ คือ ลองตอน 30 ชม.กับ 60 ชม. เห็นไม่ต่างกันแต่ต่างกันชม.แรกๆมากคับ เลยคิดว่าน่าจะเห้นตัวตนที่แท้จริงเค้าแล้ว
แต่ถ้าเป็นอย่างที่เฮียบอกซัก 300 ชม. ความคะนองเค้าจะลดลงรึเปล่าคับ เพราะอย่างที่บอกเสียงตอนนี้เค้าแรงที่เดียวทั้งเบส กระเดื่อง สแนร์ แฉ บุกมาเป็นระลอกเลยคับ หูผมตั้งรับไม่ทันคับ

ถ้าเฮียฟันธงว่า 300 ชม.แล้วเค้าดัขึ้นจะได้ไม่ขายคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หมูสองหุน

29/12/2006 11:02:53
เพิ่มเติมคับเฮีย

ผมลองแบบปิด EQ แล้วคับ

คืออยากได้แนวทางจากเฮียคับ ว่าสุดท้ายเสียงเค้าจะดุน้อยลงรึเปล่า ถ้าไม่จะได้ขายไปซื้อตัวใหม่คับ
ขายตอนที่ยังใหม่ๆอยู่ คนที่เค้าเอาไปอุปการะต่อจะได้ไม่เหม็นขี้หูผมคับ...อิอิ

ถามเยอะหน่อยนะเฮีย เพิ่งว่างงานช่วงนี้คับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

setup

29/12/2006 13:42:59
อื่ม.........ไปเที่ยวเชียงใหม่เที่ยวนี้ สงสัยคุณมั่น คงด้องหา

วิกผมใส่ปลอมตัวไปแล้วมังครับ........555

เที่ยวให้สนุกนะครับ.....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

29/12/2006 14:29:16

ผมกลัวว่าไปเชียงใหม่ ผมจะกลายเป็น ปู Blackhead ครับ เพราะแดดคงจะเผาจนหัวดำแน่นอน 555

หูฟัง AKG นั้นลอง Burn ดูก่อนครับ อย่าเพิ่งตกใจ ผมเองผ่านมาหลายตัวแล้ว แรกๆ แทบปาทิ้ง แต่พอเบิร์นไป ตัวตนจริงๆ ของมันก็เริ่มมา

สำคัญนะครับ EQ ต้องปิดทิ้งก่อน และถ้าหลังเบิร์นแล้ว มันขาดเหลืออะไรไป แล้วค่อยมาตั้ง user EQ เอาตอนหลัง

แต่ว่ากันตามตรง ผมก็ว่า K27i นี่ค่อนข้างดีแล้วนะ

เพียงแต่ผมว่า ไฟล์เพลงที่ Rip มาบิทเรทมันต่ำไปหรือเปล่าครับ เพราะบิทเรทต่ำๆ รับรองปาทิ้งทุกตัวครับ ไม่ใช่แค่ 27i

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

หมูสองหุน

29/12/2006 15:22:18
แหนะ...เฮีย

ผมจั่วหัวกระทู้เพื่อแกล้งเฮีย ไหงตอนหลังเฮียเล่นผมซะงั้นอะคับ

คือผมใช้ T10 ปิด EQ เพื่อดูบุคลิกจริงๆของหูฟังตามตำราเฮียเลยนะคับ รวมทั้ง rip เพลงจาก CD ในกรุของผมที่ 320k คับ ผมว่าน่าจะโอเคแล้วนะคับ

แต่ได้คำยืนยันจากเฮีย + K.Kira เรื่อง k27i แล้วค่อนนอนหลับหน่อยคับ ^_^
เด้วลองไปย่างให้ครบ 300 ชม. แล้วถ้าขาดเหลือยังไงมาถามเพิ่มคับ

ถามผู้รู้เพิ่มนะคับ ถ้า rip จาก CD ที่ 256 vs 320k จะต่างกันรึเปล่าคับ
แล้วแต่ละโปรมแกรมมีผลต่อคุณภาพเสียงรึเปล่าคับ

น่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

หมูพิงค์

30/12/2006 03:34:38
http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2232732/TM2232732.html

ลองดูอะจ๊ะ มีเมนต์ไว้จ๊ะ
หยิกหู 0
"ช่วยด้วยคับเฮีย ผมโดนหลอกขายหูฟัง"