Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามเรื่องจุก spinfit กับ shure se215 หน่อยครับ

Elcarim

29/07/2017 21:38:50
0
ตอนนี้ผมใช้ LS70is อยากรู้ว่า ถ้าเปลี่ยนจุกเป็น Spinfit เสียงจะดีขึ้นย่านไหนบ้างครับ ?
ที่ผมอยากได้คือให้เบสมันเก็บตัวมากกว่านี้หน่อย รู้สึกมันเบลอๆยังไงไม่รู้ กับ อยากให้เสียงร้องมันพุ่งขึ้นมาหน่อยเเละหนาขึ้นหน่อยครับ ไปดูบอร์ดเก่าๆ เห็น im70 เปลี่ยนจุกที เสียงดีขึ้นเยอะเลย

เเล้วก็ จุก ต้องซื้อเเบบไหนหรอครับ?? เห็นมีทั้ง CP800 เเละ CP100 ต้องเลือกอันไหนครับ??
เเล้วก็ เเบบ Black pack กับ Clear Pack มันต่างกันยังไงครับ??

ส่วนเรื่อง shure se215 เสียงมันเป็นเเนวไหนหรอครับ?? ถ้าเทียบกับ LS70
เสียงร้อง กับ เบสเป็นไงบ้างครับ?? สเตจเท่ากับ Ls70 ไหมครับ?? ผมฟังพวกเเนว anisong กับ EDM ที่ไม่ได้หนักมาก ประมาณพวก somethig just like this อยากได้เสียงร้องหนาๆหน่อยครับ เบสเป็นลูกๆ
ของLS70ฟังเเล้วมันยังเบลอๆเก็บตัวไม่ได้ค่อยมากเท่าไหร่ คือบางเพลงฟังเป็นลูกนะเเต่มันก็ได้ยินว่ามันเบลอๆหน่อยๆ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

29/07/2017 22:26:54
1,057
Spinfit จะช่วยให้เสียงนั้นกระชับขึ้น เบสกระเเทกเเต่เก็บตัวได้ดีขึ้นครับ   LS70is  ใช้รุ่น CP100  ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ClearSky_n_NiceBreeze

29/07/2017 23:01:18
214
LS50 และ LS70 สไตล์เบสจะเป็นเหมือนซีรี่ย์เก่า IM70 แต่จะกระชับและลูกเล็กลง ซึ่งเป็นเบสแบบปรุงแต่งที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว
คือเบสจะเบลอช่วยปลายๆเสียงหน่อย ไม่ได้เป็นลูกกระชับ อารมณ์คล้ายๆ sub-bass ตรงนี้ Spinfit น่าจะช่วยเพิ่มความกระชับได้

se215 เป็นมอนิเตอร์เสียง Flat นะครับเท่าที่ฟังมา สไตล์มอนิเตอร์ก็เสียงออกแข็งๆ เน้นความชัดเจนมากกว่าสีสัน
อยากได้เสียงร้องหนา เบสเป็นลูก ก็น่าจะตรงรุ่นพิเศษสีฟ้า (SE215spe) ที่จะเน้นเสียงย่านกลางต่ำมากกว่ารุ่นปกติ เสียงพริ้วกว่าด้วย เบสก็กระชับเป็นลูกกลม
แต่ตัวนี้ก็มีข้อด้อยคือ เสียงแหลมจะเก็บตัวเร็วไม่ทอดยาว อาจจะทำให้มีปัญหากับบางแนวเพลงได้

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Elcarim

30/07/2017 13:06:17
0
ขอถามเพิ่มหน่อย ถ้าพวก ซีรี่ย Grado พวก MS1 กับ SR80e ฟังพวก anisong,j-pop,vocal ได้ไหมครับ ?? อยากได้เสียงร้องหนาๆหน่อย หรือต้่องเก็บตังเพิ่ม ไปเอา MDR-1A เลย ;-; (เสียวกระเป๋าเเห้งครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

fcg

30/07/2017 13:20:23
เสียงร้องเด่นก็ ms1 ครับ ของ grado จะเด่นที่กลางแหลม 

ลอง ath ckr90is อีกตัวก็ดีครับ เสียงร้องหนาพอๆกับ im70 เลย เสียงหวานเหมือนกันด้วย แต่โทนเสียงโดยรวมจะละมุนกว่า
หยิกหู 0
"ขอสอบถามเรื่องจุก spinfit กับ shure se215 หน่อยครับ"