Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพง Boston Acountis SoundWare XS 2.1 Sub ไม่ดังครับ

ppp888

27/07/2017 16:00:14
ผมใช้ ลำโพง Boston Acountis SoundWare XS 2.1 เครื่องศูนย์ไทยครับ อาการคือ อยู่ดีๆ Sub มันก็ไม่ดัง ผมต่อเเบบ optical เเละ สายขาวเเดง คู่กันใช้กับคอมตั้งโต๊ะ เลpลองค่อยๆไล่ดู เจอว่า ปัญหาอยู่ที่ Subwoofer ไม่ดังเลย เเต่ลำโพงลูกเต๋าทั้งสองข้างดังปกติ ตัว Sub ไฟเข้านะครับ ลองสลับ ลำโพงลูกเต๋ากับ Subตัวอื่นก็ดัง เเต่พอลองเอา Sub ของ Boston ไปลองสลับกับลำโพงคุ่อื่น ไม่ดังเลยครับ พังโดยไม่ทราบสาเหตุครับ ใช้งานมาประมาณ 2 ปี ไม่ได้เปิดดังด้วย ถ้าเอาไปซ่อมจะคุ้มไหมครับ ยังเสียดายรุ่นนี้อยู่ครับ ใช้ได้ไม่นานเลย จะซ่อมศูนย์หรือร้านข้างนอกดีกว่าครับ เพราะหมดประกันเเล้ว ผมสะดวกไปที่ฟอจูน รัชดาครับ พอมีร้านเเนะนำไหมครับ หรือควรเข้าศูนย์ผู้นำเข้า บริษัท โซนิค วิชั่น ครับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ อยากทราบอะไรเพิ่มเติมบอกได้นะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ParasitezEve

27/07/2017 22:04:58
5
ผมใช้ลำโพงตัวนี้ครับ
ส่งเข้า โซนิค วิชั่น ไปรอบนึง
ก็โอเคดีนะครับ
ของผมวงจรมันไหม้ ข้างใน Sub คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

27/07/2017 23:40:07
573
ลองสอบถามทางโซนิควิชั่นดูครับ เป็นผู้นำเข้า Boston ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ppp888

28/07/2017 09:56:18
ผมโทรสอบถามที่ศูนย์เข้าเเล้วครับผม เเนะนำว่า ส่งศูนย์ของ โซนิค วิชั่น ดีกว่าให้ร้านข้างนอกซ่อมใช่ไหมครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ชินพัฒน์

24/06/2018 16:24:38
สอบถามเจ้าของกระทู้ครับ หรือ ผู้รู้ครับผมใช้รุ่นเดียวกัน soundware 2.1 sub ไฟติด แต่ไม่มีการตอบสนองครับ สรุปซ่อมไปกี่บาทครับ กำลังดูว่าถ้าไม่คุ้ม จะซื้อ Klipch Promedia 2.1 คับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ppp888

25/06/2018 11:19:37
ผม จขกท. ครับ ผมส่ง โซนิควิชั่นซ่อม ซัพมา สาเหตุจาก วงจรด้านในช๊อตครับ ค่าซ่อมประมาณ 2 พัน ปลายๆ ครับ รอคิวซ่อมประมาณ 2 อาทิตย์ จากที่ตั้งกระทู้ครับ ตอนนี้ใช้งานมาก็ปกติดี เสียงเพราะ บ้านสั่นเหมือนเดิมครับ ส่วนตัวผมยังชอบเสียงของรุ่นนี้อยู่ครับ เลยไม่ได้หาซื้อรุ่นใหม่มาเเทนเหมือนกันครับ 
หยิกหู 0
"ลำโพง Boston Acountis SoundWare XS 2.1 Sub ไม่ดังครับ"