Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แก้ปัญหาเด็กติดสมาร์โฟนแบบชาวญี่ปุ่น... ห้ามใช้ตอนกลางวัน

18650

27/07/2017 09:30:23
736

...http://news.voicetv.co.th/world/510346.html

อ่านดูแล้ว ท่านอื่น ๆ เห็นเป็นไงอ่ะ เข้าท่าไม๊

แต่เท่าผมอ่านดูแล้ว การล๊อคเครื่องไม่ได้บอกว่า ล๊อคถึงขั้นโทรออกไม่ได้ รับสายไม่ได้ด้วยอ๊ะเป่า..  ถ้าถึงขนาดนั้น  สมารท์โฟนมันก็ไม่ต่างกับ สากกะเบือ หรือ อิฐทับกระดาษ

วิธีนี้ เอามาใช้กับสยามประเทศของเรา ไม่น่าจะได้ผลง่ะผมว่า ( ทำร้ายจิตใจเด็กเกินไปนะ แบ่บผมเป็นคนเซ้นสิถีบ ..รักเด็กคับ กลัวมันแหกปากประท้วงไม่ยอมรับคับ)

ราคาดูจากในข่าว ก็ไม่ถูกเลย  มือถือสำหรับเด็กตอนนี้ผมเห็นว่าเป็นสิ่งจำเป็น เพราะผู้ปกครองเอาไว้ใช้ติดต่อกับลูก 

ทำให้ผมนึกถึง มือถือรุ่นแรก ๆ สมัยก่อนที่ผมเคยใช้ พวกโมโตโรล่า รุ่นกระติกน้ำ หรือ รุ่นกระดูกหมู  ตัดปัญหาเด็กติดสมาร์ทโฟนได้แน่นอน 1000000 %  

เล่นเกมก็ไม่ได้  ฟังเพลงก็ไม่ได้ ดูหนังโป๊ก็ไม่ได้ ถ่ายรูปเซลฟี่ไม่ต้องพูดถึง  line แชท โซเชียลไม่ได้ทุกชนิด ไว้โทรอย่างเดียว...ดีแล...

แบ่บว่า ผลิตมือถือรุ่นนี้ให้เด็กใช้ตอนไปเรียน ตอนกลางวัน เลิกเรียนกลับมาค่อยคืนสมารท์โฟนให้

ว่าแต่เด็กติดสมารท์โฟนอย่างเดียว ไม่ยุติธรรม ผู้หยั่ยนี่แหละ ตัวดี!!! ติดหนักก่าเด็กอี๊คคค...

ท่านสมาชิคท่านใดมีปัญหา ลูกหลานติดมือถือกันบ้างเปล่าง่ะ มีวิธีแก้ปัญหายังไง

ส่วนผม ลูกเต้าโตหมดแล้ว ไม่มีปังหาลูกติดสมาร์ทโฟน มีแต่ปัญหาเวลา พวกมือถือรุ่นใหม่ออกมา มันมาออดอ้อนออเซาะฉอเลาะ... ให้เปลี่ยนรุ่นใหม่ให้หน่อย  ผมก็ต้องทำใจให้แข็งไว้ ไม่ยอมง่าย ๆ ... สุดท้ายทนมันแหกปากไม่ไหว ก็ต้องยอม...ฮ่วยยย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 1

หูทองเหลือง

27/07/2017 10:27:01
2,052

ลูกผมยังเรียนชั้นประถม ผมให้ลูกใช้รุ่นนี้ครับ ดูแล้วเค้าก็ไม่ค่อยติดมือถือนะครับ..

เพราะมันมาเล่นมือถือของพ่อแม่แทน555

สมัยนี้จะไม่ให้เด็กเล่นมือถือห้ามยากครับ เพราะใครๆก็มี ไปไหนก็เจอ ก็พยายามกำหนดเวลาให้เล่น และหากิจกรรมอย่างอื่นให้ทำ พาไปเล่นนอกบ้านบ้าง หรือหาของเล่นอย่างอื่นที่มัน "อนาล็อค" จับต้องได้ให้เล่นดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 2

bonus79

27/07/2017 11:15:00
1,133
เป็นความคิดที่ดีของคนญี่ปุ่นครับ อันที่จริงซื้อโทรศัพท์ธรรมดาให้ก็แก้ปัญหาได้เยอะ คือโทรได้อย่างเดียวท่องเนตไม่ได้

นึกถึงสมัยผมเด็กๆ ผมติดเพจเจอร์ 555 ไม่มีโทรศัพท์ก็ยังอุสส่าห์เอาเหรียญบาทหยอดตู้เพื่อเพจหาสาวบ้างอะไรบ้าง...
วิวัฒนาการเปลี่ยนไปเร็วมากและน่ากลัวครับ
ถ้านอกเรื่องคือเรื่องคอมที่บ้าน เคยอ่านมาว่าควรตั้งไว้กลางบ้านให้อยู่ในสายตาพ่อแม่ตลอดเวลาครับ มิอย่างนั้นก็แย่เลยครับ สื่อลามก อะไรต่างๆนาๆ และมิจฉาชีพเยอะมาก ต้องระวังตัวให้ดีทีเดียว แม้กระทั่งเฟคบุคยังสามารถใช้เป็นเครื่องมือ ล่อลวงเด็กได้ ภัยเยอะมากๆครับ ถ้าเป็นผม ผมยอมให้ลูกติดเกมส์คอนโซลดีกว่าติดมือถือครับ และผมจะห้ามลูกเข้าบอร์ดมั่งคงเด็ดขาด มิฉนั้นจะติดเหมือนผม 555 ติดยิ่งกว่าเฟคบุค
หยิกหู 0
แจกหู 4
"แก้ปัญหาเด็กติดสมาร์โฟนแบบชาวญี่ปุ่น... ห้ามใช้ตอนกลางวัน"