Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

vivo x5max หรือ zte axon 7 มีคนจะขายต่อให้ ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน

สันติภาพ แดงเดช

20/07/2017 13:09:59
เค้าจะขายต่อให้ axon7 แพงกว่า แต่ x5max ถูกกว่าหลายพันอยู่ครับ
แต่เค้าบอกว่า x5max เสียงดีเวลาเสียบหูฟัง แต่ axon7 ก็เสียงดีมาก
เลยไม่รู้จะเลือกเครื่องไหน ไม่เคยใช้มือถือยี่ห้อพวกนี้ครับ ปกติใช้ iphone มาตลอด (ทำหล่นพังไปแล้ว T_T)

ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไม๊ครับ อยากหามาใช้แทนเครื่องเดิมไปพลางๆ แต่อยากได้แบบเสียงดีด้วย ยังไม่เคยใช้ android มาก่อนเลย แต่เพื่อนที่ขายให้เค้าบอกใช้ง่าย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

18650

20/07/2017 13:21:55
736

ผมเป็นคนนึงที่ไม่ฟังเพลงจากมือถือเลย ฟังจากเครื่องเล่นโดยเฉพาะตรง ๆ

ใช้หูฟังอะไรอยู่ครับ ? ถ้าเป็นไปได้ แนะนำให้เอาหูฟังของคุณไปลองฟังจริง ๆ กับทั้งสองรุ่นนี้ดูเลย

ใช้ตัวคุณเองตัดสิน น่าจะดีที่สุด

ส่วน Os หุ่นกระป๋อง ใช้งานง่ายมากครับ มี App ฟังเพลงดี ๆ ให้เลือกใช้มากมาย

ปรับแต่งได้แยะกว่าพวก audio player แท้ ๆซะอีก  .. ปรับไปปรับมาจน งง !!!

ยังไงแนะนำให้ฟังเพลง จาก เครื่องเล่นโดยเฉพาะ ( เค้าผลิตมาเพื่อฟังเพลงง่ะ ) ดีที่สวดดดด..

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

20/07/2017 14:08:35
15
ผมว่าเสียงดีพอๆกันทั้งคู่ครับ ออกแนวแหลมสด เบสพอดีๆ เสียงร้องพุ่งทั้งคู่ เวทีจะพอประมาณ ไม่ถึงกะกว้างแต่ไม่อึดอัดครับ เพราะงั้นเป็นผมจะเลือก axon 7 เพราะสเปคอื่นๆสดใหม่กว่าครับ 

ส่วนเรื่องจากไอโฟนมาแอนดรอยด์ใช้ยากมั้ย บอกเลยว่าไม่ยากครับ แปบเดียวเดี๋ยวก็ชิน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

rakkhunna

20/07/2017 15:06:35
0
axon7 เถอะุ สเป็คดีกว่า x5max หลายขุม x5max android ได้อัพ lollipop(5)หรือยังไม่รู้
axon7 ได้ nougat(7) แล้ว เสียงผ่านหูฟังไม่รู้ตัวไหนดีกว่า แต่เสียงผ่านลำโพง axon7 ดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"vivo x5max หรือ zte axon 7 มีคนจะขายต่อให้ ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน"