Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายหัวต่อ3mm แปลงเป็นfiberมีไหมครับ

กานต์

19/07/2017 12:50:39
0
ของสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้มีsmart tvของsony ช่องoutput เขียนไว้แบบนี้(Side Hybrid with Headphone Out, Audio Out and Subwoofer Out)
จะต่อร่วมกับลำโพงJBL Charge3 มีช่องเสียบ3mmอ่ะครับ
ผมมีหัวต่อ3mm สองฝั่ง ใช้ไม่ได้
และมีที่ฝั่งนึงเป็น3mm อีกฝั่งเป็นrca แดงข้างขาวข้าง แต่เสียงก็ไม่ออกอยู่ดีครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับว่าผมควรทำอย่างไรดี และที่ทีวีมีช่องfiber digital audio outputมันมีแบบหัวแปลงfiberไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bonus79

19/07/2017 13:52:23
1,133
ลองต่อโดยใช้สาย 3.5mm ทั้งสองฝั่งต่อออกมาดูอีกครั้งนะครับแล้วเข้าไปในเมนูของทีวี เลือกเซตติ้งระบบเสียงให้ใช้ลำโพงภายนอก ทำแบบนี้น่าจะเสียงออกนะครับเพราะมันเป็นช่อง output ยังไงเสียงก็ต้องออก อยู่ที่การตั้งค่าให้ถูกวิธีครับ ยังไม่น่าจะจำเป็นต้องหาสายอะไรมาเพิ่มนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"สายหัวต่อ3mm แปลงเป็นfiberมีไหมครับ"