Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มาคุย และแนะนำหูฟังไร้สายให้ผมหน่อยนะคร้าบ

o0NSpiRiS0o

09/07/2017 12:56:14
0

ดีครับผม ตอนนี้ใช้ akg k420 อยู่นะครับ ค่อนข้างเก่า และเริ่มเสียงหายๆต้องไปจับตรงข้อเสียบดีๆ   แล้วตัวฟองน้ำก็ไปแล้วเช่นกัน    ส่งผลให้บีบหัวมาก ใส่ไม่สบายเท่าเก่า ครึ่งชั่วโมงต้องถอดแล้วครับ     ซึ่งงานผมต้องอยู่หน้าจอทั้งวัน แทบจะใส่ตลอดเช่นเดียวกัน  เลยคิดว่าถึงเวลาอันสมควรแล้วครับ       

ที่อยากได้คือ แบบไร้สาย + nc เลยครับ  + ความนุ่มขณะใส่ด้วย   (420 on ear เจ็บเวลาใส่นานๆ)  

ไปหาดู มี bose qc35    sony 1000x     ที่เข้าเสปค แต่ว่ายังมียี่ห้ออื่นอีก  เลยอยากให้วัดกันเรื่องความสะดวกสบายขณะ ใส่นานๆครับผม เลยยังเลือกไม่ได้ครับ   ขอบคุณคร้าบ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

09/07/2017 18:50:13
1,057
เรื่องความสบายอาจจะอยู่ที่หูและสรีระของเเต่ละคนที่เเตกต่างกันครับ จุดนี้อาจจะต้องเข้ามาทดลองใส่เพื่อเปรียบเทียบอีกทีครับ

ส่วนหูฟัง NC ไร้สายรุ่นยอดนิยมก็จะมี

bose qc35  เบา ใส่สบาย โทนเสียงนุ่ม ฟังได้เรื่อยๆทั้งวัน
sony 1000x  ดีไซน์สวย  ให้เสียงที่เคลียร์ และให้รายละเอียดที่จัดว่าดีทีเดียวครับ
Momentum Wireless  ให้มวลเสียงที่อิ่ม เบสทุ้ม และใส่สบายเช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

09/07/2017 19:36:51
1,368
เรื่องเบาสบาย กันเสียง ผมยกให้ Bose เป็นที่หนึ่งครับ ส่วนเรื่องเสียงคงต้องไปลองเอง ว่าชอบตัวไหน
หยิกหู 0
แจกหู 1
"มาคุย และแนะนำหูฟังไร้สายให้ผมหน่อยนะคร้าบ"