Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครใช้ Campfire Vega แล้วเปลี่ยนสายบ้างครับ

artnon

05/07/2017 22:45:34
อยากทราบว่าเปลี่ยนเป็นของอะไรแล้วได้ด้านใด มากขึ้น ลดลงอย่างไรครับ เผื่อเป็นแนวทางได้เสียตัง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/07/2017 15:16:05
1,057
Vega ส่วนมากนั้นจะเปลี่ยนเป็นสายเงินผสมทองเพื่อให้เสียงร้องนั้นเนียน และรายละเอียดดีขึ้น โดยที่เบสนั้นไม่เพิ่มปริมาณขึ้นเพราะเดิมๆก็เยอะอยู่เเล้วครับ
แนะนำเป็น  Labkable Black Carbon   หรือ Effect Leonidas  และ Mars ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

RockDragon

06/07/2017 15:27:42
2,893
ผมเคยลองฟัง Vega ใช้กับสาย Beat Audio Emerald แล้วเสียงถูกใจผมมากๆเลยครับ

จากเสียงย่านต่ำที่หนาใหญ่มโหฬารก็กระชับขึ้นกับได้สปีดการเก็บตัวไวขึ้น
เสียงร้องย่านกลางก็เด่นชัดขึ้นและมีอิมแพครุนแรงขึ้น
ส่วนย่านสูงก็ยังคงความสดใสเป็นประกายไม่เปลี่ยนไป
รายละเอียด+ช่องไฟก็ชัดเจนขึ้นเนื่องด้วยได้สปีดของเสียงที่ไวขึ้นนั้นเอง

ปล. เล่น Vega ต้องแรงขับดีๆหน่อยนะไม่อย่างนั้นเบสมันจะออกเบลอๆบวมๆครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 1
"มีใครใช้ Campfire Vega แล้วเปลี่ยนสายบ้างครับ"