Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

kinera bd005 กับ fischer omega spark จะเอาอันไหนดีครับ

DeathRock

30/06/2017 21:45:38
ถ้าไม่สนเรื่องราคา จะซื้อตัวไหนดีหรอครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hack munkongONLINE

01/07/2017 15:10:41
12
omega spark ได้เปรียบกว่าครับในเรื่องความโปร่งกว้างแยกชิ้นดนตรีที่ดีกว่าจ้า แต่ถ้าเน้นฟังมันๆแหลมจัดๆหน่อยก็จัด kinera ได้เลยจ้าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

01/07/2017 16:40:11
1,866

ถ้าชอบโทนสว่างคงไม่ชอบ Kinera
แต่ทั้งที่ยังไม่ได้เบิร์นซะที ผมก็ชอบเสียงคนร้องช่วงความถี่กลาง-กลางต่ำของ Kineraครับ ในขณะที่ขัดใจนิดๆกับย่านแหลม คือคิดว่ามันมีแหลม แต่บรรยกาศมันโดนปกคลุมด้วยกลางต่ำที่อบอวลไปหน่อย

ล่าสุดเปลี่ยนจุกเป็นสองชั้นเล็กของHifiman Re400 ปรากฎว่าช่วยแก้ปัญหาที่ว่าได้มากอยู่ครับ เปิดโปร่งขึ้นตลอดย่าน  แต่ก็นั่นแหละ ใครชอบโทนสว่าง เปิดพลิ้ว คงไม่ใช่ bd005ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

ขอบคุนครับ

04/07/2017 16:59:00
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เหน่งบา

แต่ทั้งที่ยังไม่ได้เบิร์นซะที ผมก็ชอบเสียงคนร้องช่วงความถี่กลาง-กลางต่ำของ Kineraครับ ในขณะที่ขัดใจนิดๆกับย่านแหลม คือคิดว่ามันมีแหลม แต่บรรยกาศมันโดนปกคลุมด้วยกลางต่ำที่อบอวลไปหน่อย

ล่าสุดเปลี่ยนจุกเป็นสองชั้นเล็กของHifiman Re400 ปรากฎว่าช่วยแก้ปัญหาที่ว่าได้มากอยู่ครับ เปิดโปร่งขึ้นตลอดย่าน  แต่ก็นั่นแหละ ใครชอบโทนสว่าง เปิดพลิ้ว คงไม่ใช่ bd005ครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Deathrock

04/07/2017 17:00:00
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เหน่งบา

ขอบคุนครับ
หยิกหู 0
"kinera bd005 กับ fischer omega spark จะเอาอันไหนดีครับ"