Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับ DAP+หูฟังที่เหมาะกับเพลงนี้ควรเป็นตัวไหนครับ

trivium

29/06/2017 18:19:00
43
ผมชอบเพลงนี้จริงๆ ยิ่งฟังยิ่งมีกำลังใจดีจริงๆ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

29/06/2017 21:27:56
2,893

สำหรับพลังเสียงแบบนี้ผมว่าชุดนี้จบได้เลยนะครับ 555

https://youtu.be/V8q6GNTGNLk

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

29/06/2017 22:07:45
271

แผ่นนี้เลยครับ  เสียงดีกว่า youtube ตัวอย่างสิบเท่า
ถ้าเป็นหูแบบเปิดจะฟังดีมากๆครับ MS1 ก็ได้(ตัวเก่า)

ถ้าแนวนี้ ผมชอบฟังจากแผ่น กับ Discman ครับสุดยอด
เคยฟัง Discman D-33 จะเพลินมาก

วันนี้ผมไปกิน สเต็ก ที่ร้านท่าพระจัน
ชั้นสองบรรยากาศ แบบวินเทจมากครับ
ทั้งโต๊ะ เก้าอี้ กำแพง เปิดเพลงยุค 70-80 ให้ฟังด้วย
เป็นร้านที่แจ่มมากๆ  แต่ลำโพงเสียงแย่ไปหน่อย5555
อาหาร ใช้ได้ครับ อร่อยกว่าสเต็กลุงหนวด

ว่างๆไปนั่งกิน ฟังเพลงเพลินได้ครับ เป็นร้านเล็กๆน่ารัก
อาหาร ราคา 60-80 บาทผมสั่งเสต็กหมู กับ ผัดไทกุ้งสด
อร่อยทั้งสองอย่าง เรียกว่าไม่เสียดายเงินครับ

ร้านอยู่ข้างร้านหนังสือ"นายอินทร์" เป็นร้านกระจกเล็กๆ ไม่สังเกตุไม่เห็นครับ
แนะนำนั่งชั้นสองนะครับ

ข้อเสียที่เห็นข้อเดียวที่ผมเห็นคือจัดร้านไม่ใช้ต้นไม้จริงโชว์
ไปใช้ต้นไม้พลาสติก เสียเคดิสมากตรงนี้ แต่โดยรวม
การจัดร้านเก๋ามากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

29/06/2017 22:23:26
271

ลืมบอกร้านอยู่ท่าพระจันนะครับ ข้างร้านหนังสือนายอินทร์

วันนี้เค้าเปิดเพลง ประมาณนี้ครับ 5555 
เพลงสมัยก่อนนี่เพราะมากครับ 

555 เกิดไม่ทัน แต่ผมชอบมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

trivium

29/06/2017 23:52:42
43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - RockDragon

สำหรับพลังเสียงแบบนี้ผมว่าชุดนี้จบได้เลยนะครับ 555

น่าลองมากครับน้าชา แต่เห็นราคาหูแล้ว -*- 
ชักจะไม่กล้าไปลองแล้วสิครับ ถ้าสมมุติมีงบสัก 100k ล่ะครับ ควรไปลองdap+หูตัวไหนมาฟังเพลงนี้ได้บ้างครับ ขอบคุณครับน้าชา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

trivium

29/06/2017 23:59:24
43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - yamano

แผ่นนี้เลยครับ  เสียงดีกว่า youtube ตัวอย่างสิบเท่า
ถ้าเป็นหูแบบเปิดจะฟังดีมากๆครับ MS1 ก็ได้(ตัวเก่า)

ถ้าแนวนี้ ผมชอบฟังจากแผ่น กับ Discman ครับสุดยอด
เคยฟัง Discman D-33 จะเพลินมาก

วันนี้ผมไปกิน สเต็ก ที่ร้านท่าพระจัน
ชั้นสองบรรยากาศ แบบวินเทจมากครับ
ทั้งโต๊ะ เก้าอี้ กำแพง เปิดเพลงยุค 70-80 ให้ฟังด้วย
เป็นร้านที่แจ่มมากๆ  แต่ลำโพงเสียงแย่ไปหน่อย5555
อาหาร ใช้ได้ครับ อร่อยกว่าสเต็กลุงหนวด

ว่างๆไปนั่งกิน ฟังเพลงเพลินได้ครับ เป็นร้านเล็กๆน่ารัก
อาหาร ราคา 60-80 บาทผมสั่งเสต็กหมู กับ ผัดไทกุ้งสด
อร่อยทั้งสองอย่าง เรียกว่าไม่เสียดายเงินครับ

ร้านอยู่ข้างร้านหนังสือ"นายอินทร์" เป็นร้านกระจกเล็กๆ ไม่สังเกตุไม่เห็นครับ
แนะนำนั่งชั้นสองนะครับ

ข้อเสียที่เห็นข้อเดียวที่ผมเห็นคือจัดร้านไม่ใช้ต้นไม้จริงโชว์
ไปใช้ต้นไม้พลาสติก เสียเคดิสมากตรงนี้ แต่โดยรวม
การจัดร้านเก๋ามากๆ
ว่างๆผมต้องลองชวนแฟนไปนั่งบ้างแล้วครับ น่าไปมากๆครับ 
***ท่านyamano คิดถึง ms1 เหมือนผมเลย น่าจะไปได้ดีกับเพลงแนวนี้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เฮียครับ DAP+หูฟังที่เหมาะกับเพลงนี้ควรเป็นตัวไหนครับ"