Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟัง in ear งบพันต้นๆ ให้หน่อยครับ

Guitartfs

29/06/2017 17:16:19
ตามหัวข้อครับ ชอบฟังแนวเพลง pop edm และก็ rock ครับ ขอบคุนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tum Munkonggadget

29/06/2017 17:25:08
447
ลอง Kinera ดูครับ เบสแน่น ลูกโต ฟังร็อค EDM สนุกมากครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Guitartfs

29/06/2017 19:54:29
ระหว่าง kinera กับ kz นี่อะไรดีกว่ากันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Guitartfs

29/06/2017 19:55:23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Tum Munkonggadget

ลอง Kinera ดูครับ เบสแน่น ลูกโต ฟังร็อค EDM สนุกมากครับผม

ระหว่าง kinera กับ kz นี่อะไรดีกว่ากันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

taung2611

29/06/2017 20:19:04
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Guitartfs

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Tum Munkonggadget

ไม่แน่ใจว่าสะดวกแวะเข้าไปร้านเฮียไหม แต่ถ้างบประมาณจำกัด ผมแนะนำให้เข้าไปลองฟังก่อนดีกว่าครับ เรื่องเสียงถูกใจไหมนี่เป็นเรื่องของรสนิยมส่วนตัวล้วน ๆ อย่าง kinera นี่ หลายคนชอบ หลายคนไม่ชอบ ซึ่งถ้าไม่ชอบ ไม่ได้แปลว่ามันไม่ดี มันแค่ไม่คลิกกับเราก็แค่นั้น

ไปลองฟังเปรียบเทียบดูหลาย ๆ ตัวดีกว่าครับ ร้านเฮียบริการดี ลองได้เรื่อย ๆ จนกว่าจะเจอตัวที่ถูกใจจริง ๆ ถ้าลองในงบแล้วยังไม่โดนจั๋งหนับก็ลองปีนไปตัวที่สูงกว่างบหน่อย เผื่อจะเจอตัวที่ถูกใจมาก ๆ แค่กัดฟันเพิ่มงบอีกนิดหน่อย ถ้าไม่ถูกใจเลยก็ยิ้มให้พี่ ๆ น้อง ๆ พนักงานทีนึงแล้วไปลองยี่ห้ออื่นร้านอื่นก็ได้ครับ แต่ถ้าได้ไปลองถึงร้านแล้วผมว่าโอกาสรอดยาก :)

ปล. ส่วนตัวผมอยากแนะนำ Zero Audio Carbo Basso นะ แต่ตัวนี้ราคา 2 พันทอน 10 บาท ไม่รู้ว่าเกินงบไปรึเปล่า :)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

ตรงไปตรงมา

29/06/2017 20:59:31
ข้าม kinera ไป ใส่แล้วเจ็บหู ขอบอก 
ถ้าอยากได้จริง ๆ แถวสองราคาเบา ๆ สภาพมือหนึ่งเพียบ 650บ.จะได้ไม่เจ็บตัว
ให้ดีเพิ่มงบไปตระกูล zero  ดีกว่าตาม คห.4
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

guitartfs

29/06/2017 21:13:56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - taung2611

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Guitartfs

ไม่แน่ใจว่าสะดวกแวะเข้าไปร้านเฮียไหม แต่ถ้างบประมาณจำกัด ผมแนะนำให้เข้าไปลองฟังก่อนดีกว่าครับ เรื่องเสียงถูกใจไหมนี่เป็นเรื่องของรสนิยมส่วนตัวล้วน ๆ อย่าง kinera นี่ หลายคนชอบ หลายคนไม่ชอบ ซึ่งถ้าไม่ชอบ ไม่ได้แปลว่ามันไม่ดี มันแค่ไม่คลิกกับเราก็แค่นั้น

ไปลองฟังเปรียบเทียบดูหลาย ๆ ตัวดีกว่าครับ ร้านเฮียบริการดี ลองได้เรื่อย ๆ จนกว่าจะเจอตัวที่ถูกใจจริง ๆ ถ้าลองในงบแล้วยังไม่โดนจั๋งหนับก็ลองปีนไปตัวที่สูงกว่างบหน่อย เผื่อจะเจอตัวที่ถูกใจมาก ๆ แค่กัดฟันเพิ่มงบอีกนิดหน่อย ถ้าไม่ถูกใจเลยก็ยิ้มให้พี่ ๆ น้อง ๆ พนักงานทีนึงแล้วไปลองยี่ห้ออื่นร้านอื่นก็ได้ครับ แต่ถ้าได้ไปลองถึงร้านแล้วผมว่าโอกาสรอดยาก :)

ปล. ส่วนตัวผมอยากแนะนำ Zero Audio Carbo Basso นะ แต่ตัวนี้ราคา 2 พันทอน 10 บาท ไม่รู้ว่าเกินงบไปรึเปล่า :)

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ ว่าจะไปลองที่ร้านเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

guitartfs

29/06/2017 21:14:34
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ตรงไปตรงมา

ข้าม kinera ไป ใส่แล้วเจ็บหู ขอบอก 
ถ้าอยากได้จริง ๆ แถวสองราคาเบา ๆ สภาพมือหนึ่งเพียบ 650บ.จะได้ไม่เจ็บตัว
ให้ดีเพิ่มงบไปตระกูล zero  ดีกว่าตาม คห.4

ขอบคุนครับบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Guitartfs

29/06/2017 22:54:59
ยังรอคำแนะนำจากท่านอื่นอย่น้ะครับบ
หยิกหู 0
"แนะนำหูฟัง in ear งบพันต้นๆ ให้หน่อยครับ"