Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครพอจะรู้จักยี่ห้อจุกโฟมที่เคลือบเงาๆเหมือนของ Shure บ้างครับ

โลกแตก

22/06/2017 20:03:46
16
คือผมลองใช้จุกโฟมยี่ห้ออื่น ทั้ง Comply และ Nobunaga รู้สึกว่านุ่มสบายกว่า แต่ข้อเสียคือมันคืนตัวเร็วกว่าจุกเดิมของ Shure ด้วย คงเป็นเพราะไม่มีเคลือบเงาๆเหมือน Shure เลยคืนตัวเร็วกว่า แถมเน่าง่ายกว่าด้วย ใครพอจะรู้จักยี่ห้อที่มันคล้ายๆกันบ้างครับ หรือพอจะรู้ไหมว่าจุกของ Shure มันเคลือบแลคเกอร์หรือน้ำยาอะไรไว้ เผื่อจะหามาเคลือบเองบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

22/06/2017 22:11:52
4,282
เดี่ยวผมลองเช็คให้นะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

โลกแตก

23/06/2017 23:03:43
16
ล่าสุดผมลองเอาจุกShure มาใส่หูฟังที่ใช้อยู่ (เป็นแบบแกนใหญ่) ปรากฏว่าถ้ายัดดีๆก็พอจะใส่ได้อยู่ แถมแน่นปึ้กด้วย ที่ร้านพอจะมีจุกเดิมของ Shure ขายไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครพอจะรู้จักยี่ห้อจุกโฟมที่เคลือบเงาๆเหมือนของ Shure บ้างครับ"