Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[][][] Review [][][] หูฟัง JBL E10 จ้าา

modnaja8cm

14/06/2017 15:00:37
2

สวัสดีครับ ห่างหายไปนานกับแวดวงหูฟัง

จำได้ว่าตอนนั้นยังเป็นช่วงที่ กลิ่น KSC 35 กำลังจางๆ
(ลองค้นหาไอดีผมน่าจะพอจำได้ในความเพี้ยน modnaja8cm)
แต่ผมยังติดตามอยู่เรื่อยๆ แต่ที่หยุดไปเลยคือการซื้อขายครับ
นั้นเป็นเพราะต้องยอมศิโรราบให้กับอำนาจที่ใครก็มิอาจต่อต้านได้
ความจำสุดท้ายก่อนจะเป็นภาพตัดก็คือคำว่า
“ถ้าซื้อมาอีก มึ-ตายยยยย” !! 
คำๆ นี้ทำผมสะดุ้งตื่นแทบทุกคืนจนถึงปัจจุบัน
ราวกับหนังสยองขวัญช่วงยุคที่ แดนนี่และอ็อกซ์ไซด์ แปง มากำกับหนังผีไทย
ในช่วงที่หนังแผ่น VCD เฟื่องฟู ...
เพลเยอร์ติดตัวตอนนี้ก็หยุดไว้แค่ที่ ไอพอดทัช 5 ตัว 2015 ครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 1

modnaja8cm

14/06/2017 15:04:22
2
ส่วนหูฟังที่รีวิว(เรียกว่ารีวิวมันดูยิ่งใหญ่จัง 555) เป็นแบรนด์ที่ผมชอบครับ และผมก็ “แอบซื้อ” ในราคาที่จำกัดเหลือเกิน 55555 
JBL รุ่น E10 จ้าาา
หูฟังสมอลทอล์คในตัว นั้นหมายถึงมีไมค์และปุ่มรับสายด้วยนะเออ
ตัวหูฟังเป็นแบบ อินเอียร์ครับ ขนาดไดรฟ์เวอร์ 9mm ความถี่ 10-22kHz 32ohm
สเปคธรรมดาเกิ๊นนนน 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

modnaja8cm

14/06/2017 15:05:17
2

*** รูปใหญ่จัง 555555

การทดสอบวันนี้ ขอเป็นแบบเน้นใช้งานเลยนะครับ ไม่ถึงขนาดลงลึกถึงซาวน์สเตจ หรือเทคนิคที่ดูดีมีความรู้555555(ไม่เหมาะกับผมเลย) 
ฟังเพลงทั่วไปจากยูทูปและแอพพลิเคชั่น joox ครับ การคุยสนทนาด้วยนะเออ 
เอาสิ หูฟังไม่ได้มีไว้แต่ฟังเพลงนะ ...
...ต้องถอดออกมาฟังเมียบ่นด้วย...
...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

modnaja8cm

14/06/2017 15:14:33
2

เอาหละ เริ่มจากการฟังเพลง อันดับหนึ่งของแอพพลิเคชั่น joox 
“ผู้สาวขาเลาะ” 
ทำเป็นเล่นไป ผมโคตรชอบซาวน์แบบนี้เลย 
เหมือนอัดจากเล่นสด แล้วเพลงแนวนี้ก็คนอัดก็ดันเสียง สูง ต่ำ มาให้อิ่มๆ อยู่แล้วครับ
แน่นอนครับเป็นไปตามคาด ด้วยเอกลักษณ์ของ e10 ผมที่ผมจับใจความได้ว่า เสียงจะ แห้งๆ แต่ก็ไม่ได้แล้งแห้งเหือดอย่างกับทะเลทรายมุยเน่ มันเป็นความแห้งแบบสุกี้ทะเลน้ำคลุกขลิก 
นั้นหมายความว่า e10 เน้นเสียงกลางมาให้อยู่เนืองๆ ก็มันเอาไว้เป็นสมอลทอล์คได้ไง!(โมโหอะไรของมัน) บวกกับการบันทึกเสียงที่อัดเสียงย่านสูงต่ำมาให้แบบนี้ เจ้าอีสิบ ก็เป็นหูฟังอินเอียร์ไม่ใช่อินเดียที่ฟังเพลง “ผู้สาวขาเลาะ” ได้เข้าอารมณ์ ตรงเผง! ตัวนึงอย่างไม่น่าเชื่อ ทำไมนะหรือ??
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

modnaja8cm

14/06/2017 15:17:15
2

ย่านต่ำ ต้องบอกก่อนว่า ถ้าฟังเพลงแนวนี้ คุณต้องสวมวิญญานหมอลำลงไปครับ
e10 ที่ทำงานร่วมกับ ipod touth 5gen 2015 ให้ย่านต่ำที่กดสุดแทบมิดด้าม
เสียงกระแทกกระเดื่องทำให้เราใกล้ชิดจนได้กลิ่นถุงเท้าของมือกลองได้เลยครับ

แค่กๆ อุ่ย ขมคอ ชัดเจน เปลี่ยน!!! 
เสียงกลางที่เด่นเป็นเอกลักษณ์นั้นหละทำให้ ได้ยินเสียงของ ลำไย แนบชิดไหทองคำกันเลยทีเดียว
โดยเฉพาะท่อน “ไม่ได้โทรมาเพื่อกดดัน” อื้อหือ แห๊งงแห้ง
ความแห้งถ้าอยู่ถูกที่ถูกทาง มันกลับกลายเป็นเรื่องที่ดีเข้าท่ามาม่าผัดฉ่าแห้ง
มีแค่เรื่องเดียวที่ไม่อยากให้แห้งคือ เสื้อสาวๆ ช่วงเล่นน้ำสงกรานต์ครับ !!!
เสียงย่านสูง ผมไม่รู้ว่าอุปกรณ์ดนตรีนั้นบนกลองชุดเรียกว่าอะไร ที่ดัง แฉ่ๆๆ มันส์มาก 
พวกวงดนตรีตามต่างจังหวัด เช่นวาเลนไทน์ จะชอบตีแฉ่ๆๆ นี้มาก
เวลาฟังสด มันรู้สึกหึกเหิม อยากดิ้น อยากเต้น อยากยกเก้าอี้เหวี่ยงจังเว้ยยยยยยยย
55555555(ไม่ดีนะครับ ไปดูคอนเสิร์ตควรมีมารยาทส่วนรวมเด้) 

เสียงช่วงนี้ โดนปกคลุมด้วยความแห้งนั้นเอง หวังจะได้เสียงใสกระจกแตกกรุ้งกริ้งๆๆ เรอะ
มันก็ให้ได้นะแต่ไม่กังวาล ถ้าฟังผ่านๆ ก็แยกแทบไม่ออกหรอกว่าที่แตกอะแก้วหรือไห 55555
เอางั้นเลยย แต่ฟังสนุกมั้ย สนุกมากครับ แต่จะไปฟังแนวใสๆ ก็อาจจะไม่เคลิ้มตามเท่าไรจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

modnaja8cm

14/06/2017 15:20:39
2

ส่วนการสนทนาธรรมตามเสียงนั้น ถ้า 10 ผมให้ 9 เลยเอ้า
มันเป็นปกติของอินเอียอยู่แล้วที่ปกปิดเสียงรบกวน
เรื่องการฟังการได้ยิน หมดปัญหาครับ

แต่ไมค์ !! ไมค์คุณภาพเสียงโอเคมากครับ ปลายสายได้ยินชัดเจนทุกกิริยาบถตอนคุย
ทดสอบการอัดเสียงด้วยการร้องเพลงในแอพฯ sing แล้ว เอ่อ ได้เสียงตรงดีครับ

ที่ผมต้องพูดเรื่องนี้เพราะผม ไม่เคยคาดหวังกับเสียงจากไมค์ในสมอลทอล์คเลยสักนิด
แต่มันเป็นความบังเอิญจากการใช้งานจึงอยากบอกต่อว่า ไมค์ของ jbl ผ่านฉลุยครับ

รักเลย <3
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

modnaja8cm

14/06/2017 15:21:50
2
สรุป ราคาค่าตัว พันกว่าๆ แลกกับสิ่งที่ได้ เอ้อเหอ คุ้มค่า ถ้าใครติดใช้สมอลทอล์คผมว่านี้หละที่ควรเก็บไว้ใช้ครับ ราคาพอๆ กันครับ
มันคือหูฟังที่เหมาะกับการใช้งานทั่วไป ฟังเพลงได้ในระดับดีค่อนไปทางมาก รุ่นเล็กๆ แต่ก็ทำหน้าที่ได้ดีครับ 
สำหรับซีรีย์นี้มันเป็น E15 เข้าไปแล้วครับ(14 มิถุนายน 60) ยังไม่มีโอกาสได้ฟังเลยครับ (แค่นี้ก็เสี่ยงละครับ 5555)

ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงและใช้อุปกรณ์ด้วยความรักนะครับ <3<3<3

หยิกหู 0
แจกหู 0
"[][][] Review [][][] หูฟัง JBL E10 จ้าา"