Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รีวิว NWZ 613 พระกาฬใต้น้ำ

เดียว

13/06/2017 23:06:53
1,067

ปกติเขียนแต่การ์ตูนจะมาขอวาดลีลาเขียนรีวิวในบอร์ดนี้เป็นครั้งแรกพอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆอ่านขำๆ

Sony NWZ W613 พระกาฬใต้น้ำ
ผมตื่นเต้นมากตอนข่าวว่า Sony กำลังพัฒนาหูฟังสำหรับใส่ฟังตอนว่ายน้ำได้ พอทันทีที่ซีรี่ย์นี้ออกมา ก็ไปรูดบัตรที่ศูนย์ Sony สอยมันมาลองทันที ตัวแรกในซีรี่ย์นี้มันยังไม่ค่อยสมบูรณ์นัก เสียงก็งั้นๆ เพราะเวลาลงน้ำต้องเปลี่ยนจุก สำหรับกันน้ำโดยเฉพาะ ซึ่งทำให้เสียง drop ลงมาก คาดหวังจะฟังให้ได้อารมณ์แบบหูฟังมาตรฐานก็คงไม่ได้ อารมณ์ได้เพียงมีเพลงฟังตอนว่ายน้ำก็หรูแล้ว 
ในเวลาต่อมา Sony ก็ได้พัฒนาต่อเนื่องมาเป็น W613 ซึ่งเป็นตัวท็อปของซีรี่ย์ออกกำลังกาย เพิ่มความจุในตัวเป็น 16 GB และมีบลูทูธ!
แน่นอน เราต้องคันอยากลองอยู่แล้ว
ตัวนี้เป็นตัวที่ตอบโจทย์สุดยอด และไม่รู้ว่า Sony ไปทำการบ้านมาอย่างไร? เจ้าตัวนี้เวลาลงน้ำไม่ต้องเปลี่ยนจุกแล้ว เสียงก็ดีขึ้นอย่างชัดเจน เวลาเปิดเสียงบลูทูธ จะสามารถใช้แอพปรับ eq ได้อีกนิดหน่อย 
ตัวนี้มันทำให้ผมมีความสุขมากเวลาไปสระว่ายน้ำ เพราะการว่ายน้ำเป็นกิจกรรมที่ไม่ต้องพูดคุยกับใครอยู่แล้ว จึงเหมาะมากที่เราจะมีโลกส่วนตัวอยู่ใต้น้ำ และใต้น้ำเป็นสถานที่เงียบสงัดที่สุด จึงได้ยินเพียงเสียงดนตรีและอยู่กับตัวเราเองเท่านั้น เวลาที่ว่ายจนเหนื่อย ก็พักโดยการลอยตัวอยู่เฉยๆ แหงนหน้ามองท้องฟ้าเบื้องบนช่างฟินยิ่งนัก 
เจ้าตัวนี้ยังสะดวกมากในการพกพาอีกด้วย เพราะมีเพลงอยู่ในตัวเอง ไม่จำเป็นต้องเชื่อมต่อ DAP หรืออะไร แต่บางอารมณ์อยากฟัง DAP ก็สามารถเชื่อมกันได้ทางบลูทูธ ยิ่ง DAP ของ Sony เองก็ยิ่งแมทช์ เพราะมี NFC แค่เอา A17 ยกขึ้นมาใกล้ๆหูฟังก็ต่อกันแล้ว สะดวกมาก
ปล.ถ้าผมเป็นคนทั่วๆไปที่ไม่ได้อยู่ในบอร์ดมั่นคง ได้ตัวนี้มาก็คงจบทุกอย่างแบบสมบูรณ์ เพราะแค่เจ้าตัวนี้ตัวเดียวก็ครบเครื่องตอบโจทย์หมดทุกข้อแล้ว 
ถึงอย่างไรตัวนี้เป็นตัวที่ผมรักมากอีกตัวหนึ่ง ไม่มีปล่อยแน่นอน ใช้กันจนพังไปข้าง 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 207
ความคิดเห็นที่ : 1

เดียว

13/06/2017 23:07:56
1,067
ปล.วันนี้ไปว่ายน้ำมาพอดีเลยจัดซะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

champ_korn

13/06/2017 23:34:16
2,143
พี่เดียวประเดิมรีวิวแรกแล้ว อิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

CHRONOADICT

14/06/2017 01:28:19
676
ขอบคุณครับ กำลังหาหูฟังไร้สายออกกำลังพอดีเลย ไอ้แหวนตัวควบคุมนี่ใช้เปลี่ยนเพลงไปมือถือได้ใช่ไหมครับ และต้องชาร์จแบตทั้งสองตัวไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เดียว

14/06/2017 07:55:41
1,067
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - CHRONOADICT

ขอบคุณครับ กำลังหาหูฟังไร้สายออกกำลังพอดีเลย ไอ้แหวนตัวควบคุมนี่ใช้เปลี่ยนเพลงไปมือถือได้ใช่ไหมครับ และต้องชาร์จแบตทั้งสองตัวไหมครับ

แหวนไม่ต้องชาร์จครับ ใช้ถ่านแบบนาฬิกา ใช้เปลี่ยนเพลงสะดวกดีเวลาว่ายน้ำ แต่อยู่บนบกไม่ค่อยจำเป็นหรอกครับ เพราะมันกดที่หูฟังได้อยู่แล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

ray999

14/06/2017 09:17:21
1
เวลาวิ่งเปลี่ยนเพลงที่แหวนก็สะดวกดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

SirIsexnewTA

14/06/2017 10:38:23
387
ขอคำอธิบายเรื่องเสียงเพิ่มเติมหน่อยครับคุณเดียว(วัดกับ hear in ไหวไหม)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เดียว

14/06/2017 16:31:13
1,067
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - SirIsexnewTA

ขอคำอธิบายเรื่องเสียงเพิ่มเติมหน่อยครับคุณเดียว(วัดกับ hear in ไหวไหม)

ลืมพูดเรื่องเสียงไปเลย 55
เจ้าตัวนี้เสียงออกแนวสดชัดทุกย่าน มีเบส ฟังสนุก สเตทพอดีๆไม่กว้าง ไม่อึดอัด ออกสไตล์ Sony ที่เราๆคุ้นเคย การแยกชิ้นดนตรีพอสมควร ไม่ถึงกับแยกเด็ดขาด มีความนัวๆบ้างถ้าเจอแนวเพลงที่รายละเอียดเยอะ แต่ถ้าเพลง Pop , Rock , Dance ประมาณนี้ฟังได้โอเคอยู่ ถ้าไปเทียบกับ Hear หรือหูฟังแนวฟังจริงจังน่าจะยังเทียบไม่ได้ แต่ก็แพ้บิดๆละครับ ไม่ถึงกับโดนกินขาด 2 ท่อน แต่ถ้าเทียบประเภทหูฟังแนวออกกำลังกายด้วยกันแบรนด์อื่นๆ สามารถสู้ได้ไม่เป็นรองใคร เท่าที่ฟังมาผมว่าเหมาะกับเพลงแนววัยรุ่น Pop , Dance , EDM เพลงตึ้บๆหรือเพลงตลาดอคูสติกที่ไม่ซับซ้อนฟังแล้วดี มีมิติ ได้อารมณ์ แต่ถ้าเมทัลหนักๆก็แนะนำไปตัวอื่นดีกว่าจ้า 
ผมเคยไปผับกับเพื่อนๆ พอเมาแล้วดีเจเปิดเพลงไม่ถูกใจ ก็แอบเอาเจ้าตัวนี้ใส่ไป ฟังเพลงเราเอง ที่เราชอบ สามารถเนียนไปแดนซ์กับเค้าได้มันส์มากครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

CHRONOADICT

14/06/2017 17:11:12
676
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - เดียว
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - SirIsexnewTA

ลืมพูดเรื่องเสียงไปเลย 55
เจ้าตัวนี้เสียงออกแนวสดชัดทุกย่าน มีเบส ฟังสนุก สเตทพอดีๆไม่กว้าง ไม่อึดอัด ออกสไตล์ Sony ที่เราๆคุ้นเคย การแยกชิ้นดนตรีพอสมควร ไม่ถึงกับแยกเด็ดขาด มีความนัวๆบ้างถ้าเจอแนวเพลงที่รายละเอียดเยอะ แต่ถ้าเพลง Pop , Rock , Dance ประมาณนี้ฟังได้โอเคอยู่ ถ้าไปเทียบกับ Hear หรือหูฟังแนวฟังจริงจังน่าจะยังเทียบไม่ได้ แต่ก็แพ้บิดๆละครับ ไม่ถึงกับโดนกินขาด 2 ท่อน แต่ถ้าเทียบประเภทหูฟังแนวออกกำลังกายด้วยกันแบรนด์อื่นๆ สามารถสู้ได้ไม่เป็นรองใคร เท่าที่ฟังมาผมว่าเหมาะกับเพลงแนววัยรุ่น Pop , Dance , EDM เพลงตึ้บๆหรือเพลงตลาดอคูสติกที่ไม่ซับซ้อนฟังแล้วดี มีมิติ ได้อารมณ์ แต่ถ้าเมทัลหนักๆก็แนะนำไปตัวอื่นดีกว่าจ้า 
ผมเคยไปผับกับเพื่อนๆ พอเมาแล้วดีเจเปิดเพลงไม่ถูกใจ ก็แอบเอาเจ้าตัวนี้ใส่ไป ฟังเพลงเราเอง ที่เราชอบ สามารถเนียนไปแดนซ์กับเค้าได้มันส์มากครับ^^

เล่าซะเห็นภาพนี้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

CHRONOADICT

14/06/2017 17:12:19
676

โทดทีครับกดผิด
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

เดียว

14/06/2017 17:21:38
1,067
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - CHRONOADICT

โทดทีครับกดผิด

ไม่ต้องมีดีเจเลย งานนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

14/06/2017 20:47:41
4,282
ขอบคุณมากๆครับคุณเดียวที่เขียนมาร่วมสนุกกัน อันนี้ขอมอบใบหูให้ 200 ใบนะคร้าบบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รีวิว NWZ 613 พระกาฬใต้น้ำ"