Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วงนี้ไข้หวัดใหญ่ระบาด แนะนำไปฉีดวัคซีนป้องกันนะครับ

somkiatr

06/06/2017 08:20:54
182
ทีออฟฟิสผมป่วยกันเยอะมาก ผมก็ติดมาจากในออฟฟิศนั่นแล่ะ นอนป่วยอยู่ 3-4 วันละ ตอนนี้ดีขึ้นแต่ยังเพลียๆอยู่ แนะนำคนที่ทำงานในออฟฟิศไปฉีดวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ 4 สายพันธุ์

1. ไวรัสไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ A/H1N1
2. ไวรัสไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ A/ H3N2
3. ไวรัสไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ B ตระกูล Victoria
4. ไวรัสไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ B ตระกูล Yamagata

นอกเหนือจากการปกป้องร่างกายจากเชื้อไวรัสไข้หวัดใหญ่ทั้ง 4 สายพันธุ์ดังที่กล่าวมาแล้วนั้น การฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ยังมีประโยชน์เพิ่มเติมดังต่อไปนี้

1. สามารถป้องกันการติดเชื้อไวรัสไข้หวัดใหญ่ชนิด B ครอบคลุมสายพันธุ์มากขึ้นกว่าเดิม
2. ลดอัตราการระบาดของเชื้อไข้หวัดใหญ่
3. ลดปัญหาจากภาวะแทรกซ้อนที่เกิดจากการติดเชื้อไข้หวัดใหญ่ โดยเฉพาะในเด็กเล็กและผู้ป่วยเรื้อรัง
4. ลดการใช้ยาปฎิชีวนะ จากภาวะแทรกซ้อนในการติดเชื้อแบคทีเรีย
5. ลดค่าใช้จ่ายในการรักษา
6. ลดการขาดงานหรือขาดเรียน
7. ลดอัตราการเข้ารับการรักษาตัวในโรงพยาบาล
8. ลดอัตราการเสียชีวิตจากโรคไข้หวัดใหญ่

ไปฉีดตามโรงพยาบาลราคารวมเบ็ดเสร็จเข็มละพันกว่าบาทครับ วันนี้ว่าจะพาเมียไปฉีดด้วย ใครมีเด็กๆที่บ้านหรือคนแก่ก็พาไปฉีดได้นะครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วงนี้ไข้หวัดใหญ่ระบาด แนะนำไปฉีดวัคซีนป้องกันนะครับ"