Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากถามเพื่อนๆที่มีหูฟังเก็บสะสมไว้หลายๆรุ่นครับ

Akgarit

21/05/2017 11:37:10
0
ถ้าเจอตัวที่ชอบหรือตัวซื้อตัวแพงๆแล้วกลับมาฟังหูอันเก่าๆที่เก็บไว้มั้ยครับ หรือฟังตัวที่ชอบตัวเดียวเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

veedemort

21/05/2017 15:00:02
58
หูฟังแต่ละตัว มันมีจุดเด่น จุดด้อย ต่างกันคับ ... ที่สำคัญเลยคือส่วนใหญ่แล้ว หูฟังตัวเดียว มันไม่ตอบโจทย์การฟังเพลงหลายๆ แนว

ถ้ามีงบประมาณจำกัด ผมเห็นหลายๆ คนเลือกที่จะทดลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ซื้อใหม่ ตัวเก่าก็ขายออกไปทำทุน ... สุดท้ายก็เจอตัวที่ชอบ แล้วก็ใช้ยาวๆ ... พอเวลาผ่านไปซักพัก ก็มักจะคัน ลองหารุ่นใหม่ๆ มาฟังอีกคับ

แต่ก็เห็นหลายๆ คนที่เลือกที่จะเก็บไว้หลายๆ ตัว เพราะชอบจุดเด่นของหูฟังแต่ละตัว
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

21/05/2017 16:31:18
15
ส่วนใหญ่ผมจะเก็บหูที่เสียงเป็นเอกลักษณ์และตัวเองชอบมากครับ แบบว่า ลองหูฟังในช่วง +/- 2 ปี แล้วยังไม่เจอตัวที่ให้เสียงแบบนี้ได้เลย แบบนี้ผมจะเก็บ ไม่ขายครับ อาจจะใช้น้อยลง เมื่อมีหูฟังเรือธง แต่ถ้าเรากลับมาหยิบฟังแล้วเรายังชอบ ก็คงไม่ขาย ก็คงสะสมไว้ต่อไปอยู่ดี

ยิ่งถ้ารุ่นไหน ผ่านไปนานๆ ยังมี demand อยู่ อันนี้ยิ่งต้องเก็บให้ดีเลยครับ 555

มาที่คำถาม จขกท ขอตอบว่า ผมเลือกฟังตัวเดียวที่ชอบครับ ตัวที่เก็บสะสมก็ส่วนสะสมไป เอาออกมาฟังบ้างตามโอกาสเท่านั้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สมัครเล่น

21/05/2017 16:36:45
412
ว่าแล้วก็เอาตัวเก่าๆ มาฟังใหม่บ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากถามเพื่อนๆที่มีหูฟังเก็บสะสมไว้หลายๆรุ่นครับ"