Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำฟลูไซส์เสียงแนวลำโพง Proac ด้วยครับ

peeraphon

08/05/2017 22:27:31
ปกติเล่นเครื่องเสียงบ้านใช้ Proac 1sc แต่ช่วงนี้งานเยอะต้องทำงานหน้าคอมเลยไม่ค่อยมีเวลาฟังชุดบ้านเลยครับ เลยอยากหาชุดหูฟังตั้งโต๊ะคอมซักชุดแต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Headphone เลยครับถือว่าใหม่มาก อยากขอคำแนะนำฟลูไซส์เสียงแนว Proac 1sc คือใสเนียนเสียงกลางแหลมออดอ้อนฉอเลาะ ส่วนใหญ่ฟังเพลงร้องทั้งไทยและเทศลูกทุ่งก็ฟัง พวกแนวเสียงกีตาร์อคูสติกใสๆครับ ขอคำแนะนำ 2 ช่วงราคาคือผมจะได้ไปฟังเทียบดูว่าตัวใหนคุ้มค่ากว่ากันของบไม่เกินนี้ครับ

1. ช่วงราคา 10,000 +- 2000
2. ราคาไม่เกิน 30,000

เนื่องจากอยู่ต่างจังหวัดวันใหนเข้ามาจะได้เจาะฟังเฉพาะตัวที่แนะนำเลยครับ ส่วนแอมป์ผมเล็ง woo wa6 เพราะชอบเสียงหลอดถ้าเข้ากับหูฟังที่แนะนำก็จะดีมากครับ ชอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bonus79

09/05/2017 07:54:38
1,133
แล้วไม่ทราบว่าจะใช้ dac ต่อกับคอมเป็นของอะไรครับ? ผมตั้งคำถามให้เผื่อท่านอื่นมาเสริมหนะครับจะได้ครบๆ :) ที่ผมมีในใจและเกือบจะแนะนำคือ woo wa7 เพราะเป็นทั้ง dac และแอมป์ในตัวเลย แต่ข้อเสียคือไม่ซัพพอทไฟล์ dsd ซึ่ง ณ.วันนี้มันถือว่าล้าหลังไปหน่อยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

peerphon

09/05/2017 10:51:10
DAC ผมใช้ moon 100D อยู่ครับ โดยใช้ CD17 ของมารานท์เป็นตัวเล่นแผ่น ส่วนไฟล์ DSD ยังไม่มีเลยครับมีแต่ wav ที่ริปมาจากซีดีเป็นส่วนใหญ่ กะว่าถ้าเล่นชุดหูฟังคงยกตัวนี้มาต่อกับคอมฟังพลางๆไปก่อนครับ
หยิกหู 0
"ขอคำแนะนำฟลูไซส์เสียงแนวลำโพง Proac ด้วยครับ"